Elimu bure imenifanya nimuhamishe mwanangu shule za serikali

Elimu bure imenifanya nimuhamishe mwanangu shule za serikali

Joined
Aug 23, 2016
Posts
61
Reaction score
144
Kwa masikitiko makubwa napenda kutoa dukuduku langu ktk hili suala la elimu bure. Najua hili suala lipo kwa nia njema kabisa la kusaidia upatikanaji wa elimu kwa familia za hali ya chini. Lkn kama ilivyo duniani kote suala la elimu kuwa bure halipo na kinachofanyika ni serikali kugaramia mahitaji muhimu kwa hawa watoto kwa niaba ya wananchi wake. Hivyo ni jambo la msingi serikali ikajipanga na kutathmini changamoto mbalimbali zinazojitokeza ktk hizi stage za kwanza za utekelezaji wa huu mpango.
Naandika haya baada ya kufuatilia maendeleo ya kijana wangu anayesoma ktk shule za serikali kabla na baada ya huu mpango. Hapo kabla nilikuwa nikishuhudia mtoto wangu akifanya mazoezi ya mara kwa mara kila wiki,mwezi, katikati ya muhula ma mwisho wa muhula na nilikuwa napata ripoti za mwalimu wa darasa kuhusu maendeleo yake. Lakini kwa sasa ni mitihani miwili tuu ya kati na mwisho wa mwaka ndio hufanyika hakuna cha weekly,mothly wala midterm test. Haya mazoezi ndio yalikuwa yanawasaidia sana waalimu kujua udhaifu wa watoto na kujua namna ya kuwasaidia. Kila nikimuuliza mtoto wangu kwa nn hamfanyi ananijibu "Elimu bure Baba". Nikaenda shule kuulizia nao wananijibu "Elimu bure Mzazi hatuna fungu la kuratibu hayo matakwa yako ata kama yana faida kwa watoto" . Hapa ndipo nilipoamua kufanya maamuzi magumu ya kumtoa mtoto wangu na kutafuta elimu ya kulipia walau nitimize malengo ya mwanangu. Chonde chonde serikali ni vema kama kuna mapungufu katika kila jambo ni vzr kuyarekebisha haraka maana hakuna jambo ambalo halipaswi kuchezewa kama elimu za watoto wetu maana umri ukiwapita ndio basi tena wataendelea kuburuzwa mpaka kufa kwao huko mbeleni.

Elimu bure iendane na hali halisi ya ufundishaji huko mashuleni na sio kuwakomoa waalimu ambao nao umaliza hasira zao kwa watoto wetu na mwisho wa siku msingi wa hili jambo jema uwa ni kubomoa tofauti na kujenga iliyotarajiwa.
 
Kwa masikitiko makubwa napenda kutoa dukuduku langu ktk hili suala la elimu bure. Najua hili suala lipo kwa nia njema kabisa la kusaidia upatikanaji wa elimu kwa familia za hali ya chini. Lkn kama ilivyo duniani kote suala la elimu kuwa bure halipo na kinachofanyika ni serikali kugaramia mahitaji muhimu kwa hawa watoto kwa niaba ya wananchi wake. Hivyo ni jambo la msingi serikali ikajipanga na kutathmini changamoto mbalimbali zinazojitokeza ktk hizi stage za kwanza za utekelezaji wa huu mpango.
Naandika haya baada ya kufuatilia maendeleo ya kijana wangu anayesoma ktk shule za serikali kabla na baada ya huu mpango. Hapo kabla nilikuwa nikishuhudia mtoto wangu akifanya mazoezi ya mara kwa mara kila wiki,mwezi, katikati ya muhula ma mwisho wa muhula na nilikuwa napata ripoti za mwalimu wa darasa kuhusu maendeleo yake. Lakini kwa sasa ni mitihani miwili tuu ya kati na mwisho wa mwaka ndio hufanyika hakuna cha weekly,mothly wala midterm test. Haya mazoezi ndio yalikuwa yanawasaidia sana waalimu kujua udhaifu wa watoto na kujua namna ya kuwasaidia. Kila nikimuuliza mtoto wangu kwa nn hamfanyi ananijibu "Elimu bure Baba". Nikaenda shule kuulizia nao wananijibu "Elimu bure Mzazi hatuna fungu la kuratibu hayo matakwa yako ata kama yana faida kwa watoto" . Hapa ndipo nilipoamua kufanya maamuzi magumu ya kumtoa mtoto wangu na kutafuta elimu ya kulipia walau nitimize malengo ya mwanangu. Chonde chonde serikali ni vema kama kuna mapungufu katika kila jambo ni vzr kuyarekebisha haraka maana hakuna jambo ambalo halipaswi kuchezewa kama elimu za watoto wetu maana umri ukiwapita ndio basi tena wataendelea kuburuzwa mpaka kufa kwao huko mbeleni.

Elimu bure iendane na hali halisi ya ufundishaji huko mashuleni na sio kuwakomoa waalimu ambao nao umaliza hasira zao kwa watoto wetu na mwisho wa siku msingi wa hili jambo jema uwa ni kubomoa tofauti na kujenga iliyotarajiwa.
Mkuu kuna mpwa wangu alikua anasoma shule ya serikali, ilikua kila siku kuna twisheni na kila jumamosi kuna mitihani angalau mitatu..

hii ilimfanya mtoto kuwa active sana kusoma usiku maana anajua atakua na pepa jmosi, na matokeo yake mtoto akawa na akili darasani, ili kufanikisha hayo yote wazazi tulikua tunachangia fedha kidogo na kila mzazi alikua anakubaliana na hili jambo

lakini baada ya elim bure, hamna twisheni, mitihani mpaka wakati wa kufunga shule.

maendele yake yameanza kuwa ishu.
 
Vijana wetu wengi mtihani wa form IV watafeli mana elimu bure imekuwa bure kweli
 
Elimu bure ni siasa ya kuwahadaa Watanzania maskini lakini viongozi wamewapeleka wanao private nzuri wanapochangia, na kuwa na test na ufatiliaji. Mi nikiwa na mwanangu simpeleki kwenye shule za serikali
 
Chezea ccm na danganya Toto zao kwa wananchi wajinga.watoto wao wataishia std 7 ASA watoto wa maskini.full stop.
 
Elimu bure ni siasa ya kuwahadaa Watanzania maskini lakini viongozi wamewapeleka wanao private nzuri wanapochangia, na kuwa na test na ufatiliaji. Mi nikiwa na mwanangu simpeleki kwenye shule za serikali

Acha mambo ya kijinga, siasa ni kila kitu, unalog in JF sababu siasa ya nchi imekuruhusu. Unamaaanisha nini unaposema ni siasa za kuwahadaa wananchi maskini, huoni hiyo siasa inasaidia watoto wa maskini ambao hawakuweza, sasa wana access elimu.
Upinzani mmekosa hoja kabisa, mtu timamu hawezi kudharau hii kitu, mtu timamu atashauri mambo ya kuboreshwa, mambo kama haya hayakosagi changamoto haswa yakiwa ndio yanaanza.
 
Acha mambo ya kijinga, siasa ni kila kitu, unalog in JF sababu siasa ya nchi imekuruhusu. Unamaaanisha nini unaposema ni siasa za kuwahadaa wananchi maskini, huoni hiyo siasa inasaidia watoto wa maskini ambao hawakuweza, sasa wana access elimu.
Upinzani mmekosa hoja kabisa, mtu timamu hawezi kudharau hii kitu, mtu timamu atashauri mambo ya kuboreshwa, mambo kama haya hayakosagi changamoto haswa yakiwa ndio yanaanza.
Wanapata elimu au wanakwenda kukua tu?
 
Mkuu kuna mpwa wangu alikua anasoma shule ya serikali, ilikua kila siku kuna twisheni na kila jumamosi kuna mitihani angalau mitatu..

hii ilimfanya mtoto kuwa active sana kusoma usiku maana anajua atakua na pepa jmosi, na matokeo yake mtoto akawa na akili darasani, ili kufanikisha hayo yote wazazi tulikua tunachangia fedha kidogo na kila mzazi alikua anakubaliana na hili jambo

lakini baada ya elim bure, hamna twisheni, mitihani mpaka wakati wa kufunga shule.

maendele yake yameanza kuwa ishu.
Mwendo wa kufeli tu...
 
Back
Top Bottom