Dragon Energy Drink ina madhara yoyote?


D

DOKEZO

Member
Joined
Jan 17, 2014
Messages
77
Likes
18
Points
15
D

DOKEZO

Member
Joined Jan 17, 2014
77 18 15
Habari wanajukwaa
Jamani nimeona ni vema nikaja kuuliza humu nipate kufahamu.
Siku za karibuni nimekuwa na tabia ambayo ishakuwa sugu ya kunywa hichi kinywaji cha DRAGON kwa zaidi ya tatu kwa siku
asbh nakunywa,
mchana nakunywa,
jioni au wakati wowote ninaposikia usingizi na uchovu kutokana na shughuli zangu ni za kuchelewa sana kulala na kuwahi sana kuamka. So huwa nikinywa DRAGON inanirudisha kwenye momentum ya kufanya kazi na usingizi huondoka kabisa.
Swali:
Kuna madhara ya namna gani ninayoweza kuyapata??
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,775
Likes
14,982
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,775 14,982 280
Endelea kutumia, maana umejifanya testa mwenyewe, ukishadhurika ndio utuletee mrejesho wa madhara yenyewe.
Ok!!
 
Olumolongez

Olumolongez

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2015
Messages
825
Likes
288
Points
80
Olumolongez

Olumolongez

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2015
825 288 80
Wanasemaga vinywaji vya aina hiyo huchanganywa na shahawa na ng'ombe dume
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
39,975
Likes
5,343
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
39,975 5,343 280
Habari wanajukwaa
Jamani nimeona ni vema nikaja kuuliza humu nipate kufahamu.
Siku za karibuni nimekuwa na tabia ambayo ishakuwa sugu ya kunywa hichi kinywaji cha DRAGON kwa zaidi ya tatu kwa siku
asbh nakunywa,
mchana nakunywa,
jioni au wakati wowote ninaposikia usingizi na uchovu kutokana na shughuli zangu ni za kuchelewa sana kulala na kuwahi sana kuamka. So huwa nikinywa DRAGON inanirudisha kwenye momentum ya kufanya kazi na usingizi huondoka kabisa.
Swali:
Kuna madhara ya namna gani ninayoweza kuyapata??
MUHIMU KWA MUSTAKABALI WA AFYA YAKO
SOMA !!!

azam-energy-jpg.365722



Azam company ni kampuni inayorisha Watanzania
na nchi nyingi kusini mwa jangwa la Sahara.
Mzee wetu huyu amekuwa msaada mkubwa kwa
Watanzania na nchi jirani zinazotuzunguka kupitia
huduma mbali mbali anazotoa kuanzia usafiri wa
majini, vyakula hata vinywaji. Sitasita kumpongeza
mzee wetu kwa huduma zako na Mungu atakulipa
kwa ili.
Kilichonifanya nikujadili hapa mzee ni hiki kinywaji
chako kipya , Watanzania wamekipokea na
wanakitumia sana kifupi kinauzika huu ndio ukweli
. Na mimi kama miongoni mwa wateja wake
nikajaribu kukionja kutaka kujua kina ladha gani
kinywaji hiki ?? Kinywaji hiki kinaitwa

# ENERGY
# DRINK .Baada ya kufungua na kuonja kwa mara
ya kwanza kilinishinda kurudia fundo la pili nikajua
labda huenda ni gesi ngoja nikiache kwa muda
kidogo, lakini hata baada ya kukirudia tena bado
kilinishinda.

Nikajikuta navutiwa kusoma kimeungwa kwa
kutumia viungio gani(ingredients) hiki nilichokiona
ndicho kilichonifanya niandike haya , malengo sio

kuharibu biashara yako la ni kuwajuza Watanzania
ambao wengi wetu lugha iliyotumika hapa ni
changamoto kuijua , lakini pia wengi wetu huwa
hatuna utamaduni wa kusoma hivi vibandiko kabla
ya kutumia .

NI NINI NILICHOKIONA NA
KIKANISTUA?? HIKI HAPA !!
1.INGREDIENTS(VIUNGIO)

Water sugar, Carbondioxide,Citric acid,(E330),
Taurine, Acidity Regulator Sodiumcitrates
E331,Colour plain , Caramel E150a, ‪#‎CAFFEINE‬ ,
Inositol,Preservative Potassium Sorbate E
202,Flavouring,Niacin,Pantothenic Acid, Vitamin
B6, B12


Baada ya kuandikwa hivi viungia ukiangalia katika
chupa hii kilichofatiwa ni muda wa matumizi na
mahali kinapozalishwa. Lakini bado sikupata
mantiki kwanini kimekuwa kikali mno kwanini!!!!
GHAFRA katika kudadisi zaidi ndipo chini ya
maandishi hayo nikakuta maandishi mengine
mapya tena yamewekwa juu ya

wino#MWEKUNDU# kuashiria TAHADHALI bila
kuandikwa neno lenyewe la TAHADHALI
Maandishi haya yameandikwa katika lugha ya
KINGEREZA yanasomeka hivi:

"High caffeine content(31.5mg/m100)Taurine(0.0
3%).Do not Drink More than 2battles per Day, Not
suitable for persons Sensitive to Caffeine, Children,
Pregnant, Breast feeding women and Avoiding
Drinking before sleeping"


# TAFSIRI YA # MANENO HAYA KWA TUSIOJUA!!
Ina kiasi kikubwa cha CAFFEINE, Usinywe zaidi ya
chupa 2 kwa siku, Haifai kwa watu wenye matatizo
na CAFFEINE, haifai kwa watoto, wajawazito, wana
mama wanaonyonyesha na mwisho Usitumie
muda mfupi kabla ya kwenda kulala kinywaji hiki.
Kwanini usinywe muda mfupi kabla ujakwenda
kulala ?

Kiwango cha 31.5mg/ml100 za caffeine ni nyingi
kwa matumizi ya kawaida hivyo kuna hatari ya
blood pressure kushuka na ukiwa usingizini na

hatimaye ukapoteza maisha hivyo ni hatari
kunywa wakati unakwenda kulala, inaathiri ubongo
pia. kwa watoto na hata watu wazima. kwa
wajawazito, kwa wanaonyonyesha

Sasa Mzee wangu Bakhressa ni watanzania wangapi
wanatumia kinywaji hiki pasipo kujua? kuna
wajawazito watoto, wazee wote wanakibugia tu
hawajui kinachoendelea katika kinywaji hiki mzee.

Hakuna kinywaji ambacho ni CARBONATED
kisichokuwa na CAFFEINE hii inajulikana lakini
mzee HIKI KIWANGOCHA (31.5mg/100m)

ULICHOWEKA HUMU NI KIKUBWA MNO Sina hakika
lakini inawezekana KIKAPITA hata kiwango cha
kwenye HEINKEN . CAFFEINE DRIK Kuna baadhi ya
nchi kama UFARANSA, MAREKANI, HISPANIA,

UINGEREZA WAMEPIGA MARUFUKU Kutokana na
athari zake hasa KATIKA UBONGO.
Hakuna shaka Mzee baada ya muda mfupi wa
matumizi ya kinywaji hiki WATANZANIA WENGI

HASA kina mama na watoto na hata wanaume
watapata matatizo haya , MFUMO WA UBONGO
kuathirika hili halina shaka , VIDONDA vya tumbo,

kwa wana mama wajawazito wanaobugia pia
watazaa watoto wenye matatizo hasa AKILI
kutokana na Ubongo kuathiliwa, wanaonyonyesha
pia, MZEE kama ujumbe huu utakufikia naomba

TUONDOLEE JANGA ILI Maana haya matatizo
tuliyonayo YANATUSHINDA .
Watanzania wengi wataumia SIKU CHACHE ZIJAZO
na hazipo mbali
 
D

DOKEZO

Member
Joined
Jan 17, 2014
Messages
77
Likes
18
Points
15
D

DOKEZO

Member
Joined Jan 17, 2014
77 18 15
MUHIMU KWA MUSTAKABALI WA AFYA YAKO
SOMA !!!

View attachment 365722


Azam company ni kampuni inayorisha Watanzania
na nchi nyingi kusini mwa jangwa la Sahara.
Mzee wetu huyu amekuwa msaada mkubwa kwa
Watanzania na nchi jirani zinazotuzunguka kupitia
huduma mbali mbali anazotoa kuanzia usafiri wa
majini, vyakula hata vinywaji. Sitasita kumpongeza
mzee wetu kwa huduma zako na Mungu atakulipa
kwa ili.
Kilichonifanya nikujadili hapa mzee ni hiki kinywaji
chako kipya , Watanzania wamekipokea na
wanakitumia sana kifupi kinauzika huu ndio ukweli
. Na mimi kama miongoni mwa wateja wake
nikajaribu kukionja kutaka kujua kina ladha gani
kinywaji hiki ?? Kinywaji hiki kinaitwa

# ENERGY
# DRINK .Baada ya kufungua na kuonja kwa mara
ya kwanza kilinishinda kurudia fundo la pili nikajua
labda huenda ni gesi ngoja nikiache kwa muda
kidogo, lakini hata baada ya kukirudia tena bado
kilinishinda.

Nikajikuta navutiwa kusoma kimeungwa kwa
kutumia viungio gani(ingredients) hiki nilichokiona
ndicho kilichonifanya niandike haya , malengo sio

kuharibu biashara yako la ni kuwajuza Watanzania
ambao wengi wetu lugha iliyotumika hapa ni
changamoto kuijua , lakini pia wengi wetu huwa
hatuna utamaduni wa kusoma hivi vibandiko kabla
ya kutumia .

NI NINI NILICHOKIONA NA
KIKANISTUA?? HIKI HAPA !!
1.INGREDIENTS(VIUNGIO)

Water sugar, Carbondioxide,Citric acid,(E330),
Taurine, Acidity Regulator Sodiumcitrates
E331,Colour plain , Caramel E150a, ‪#‎CAFFEINE‬ ,
Inositol,Preservative Potassium Sorbate E
202,Flavouring,Niacin,Pantothenic Acid, Vitamin
B6, B12


Baada ya kuandikwa hivi viungia ukiangalia katika
chupa hii kilichofatiwa ni muda wa matumizi na
mahali kinapozalishwa. Lakini bado sikupata
mantiki kwanini kimekuwa kikali mno kwanini!!!!
GHAFRA katika kudadisi zaidi ndipo chini ya
maandishi hayo nikakuta maandishi mengine
mapya tena yamewekwa juu ya

wino#MWEKUNDU# kuashiria TAHADHALI bila
kuandikwa neno lenyewe la TAHADHALI
Maandishi haya yameandikwa katika lugha ya
KINGEREZA yanasomeka hivi:

"High caffeine content(31.5mg/m100)Taurine(0.0
3%).Do not Drink More than 2battles per Day, Not
suitable for persons Sensitive to Caffeine, Children,
Pregnant, Breast feeding women and Avoiding
Drinking before sleeping"


# TAFSIRI YA # MANENO HAYA KWA TUSIOJUA!!
Ina kiasi kikubwa cha CAFFEINE, Usinywe zaidi ya
chupa 2 kwa siku, Haifai kwa watu wenye matatizo
na CAFFEINE, haifai kwa watoto, wajawazito, wana
mama wanaonyonyesha na mwisho Usitumie
muda mfupi kabla ya kwenda kulala kinywaji hiki.
Kwanini usinywe muda mfupi kabla ujakwenda
kulala ?

Kiwango cha 31.5mg/ml100 za caffeine ni nyingi
kwa matumizi ya kawaida hivyo kuna hatari ya
blood pressure kushuka na ukiwa usingizini na

hatimaye ukapoteza maisha hivyo ni hatari
kunywa wakati unakwenda kulala, inaathiri ubongo
pia. kwa watoto na hata watu wazima. kwa
wajawazito, kwa wanaonyonyesha

Sasa Mzee wangu Bakhressa ni watanzania wangapi
wanatumia kinywaji hiki pasipo kujua? kuna
wajawazito watoto, wazee wote wanakibugia tu
hawajui kinachoendelea katika kinywaji hiki mzee.

Hakuna kinywaji ambacho ni CARBONATED
kisichokuwa na CAFFEINE hii inajulikana lakini
mzee HIKI KIWANGOCHA (31.5mg/100m)

ULICHOWEKA HUMU NI KIKUBWA MNO Sina hakika
lakini inawezekana KIKAPITA hata kiwango cha
kwenye HEINKEN . CAFFEINE DRIK Kuna baadhi ya
nchi kama UFARANSA, MAREKANI, HISPANIA,

UINGEREZA WAMEPIGA MARUFUKU Kutokana na
athari zake hasa KATIKA UBONGO.
Hakuna shaka Mzee baada ya muda mfupi wa
matumizi ya kinywaji hiki WATANZANIA WENGI

HASA kina mama na watoto na hata wanaume
watapata matatizo haya , MFUMO WA UBONGO
kuathirika hili halina shaka , VIDONDA vya tumbo,

kwa wana mama wajawazito wanaobugia pia
watazaa watoto wenye matatizo hasa AKILI
kutokana na Ubongo kuathiliwa, wanaonyonyesha
pia, MZEE kama ujumbe huu utakufikia naomba

TUONDOLEE JANGA ILI Maana haya matatizo
tuliyonayo YANATUSHINDA .
Watanzania wengi wataumia SIKU CHACHE ZIJAZO
na hazipo mbali
Asante sana mkuu.
 
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2011
Messages
3,480
Likes
719
Points
280
NullPointer

NullPointer

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2011
3,480 719 280
Energy drink ZOTE kunywa MOJA tu kwa siku, au usinywe kabisa.
 
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
22,191
Likes
47,975
Points
280
kisu cha ngariba

kisu cha ngariba

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
22,191 47,975 280
Tumia energy drink ukiwa unaenda kufanya kazi ngumu na utumie 1 tu kwa siku. Sio kinywaji cha kawaida.
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
29,869
Likes
11,730
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
29,869 11,730 280
Watu kwa kupigana kamba bana,energy drink utengezaji wake mara kwa mara unabase kwenye standard formular,kuna zingine zina high caffeine content ili kuarchive the desired effect,ni sawa na alcohol,
kuna whysik,kuna gin,kuna beer kuna wine na zote ni pombe ,ila zina alcohol content tofauti.

Lengo la kutotahadharisha usinywe energy ukitaka kulala,lengo lake sio kwamba unaweza kufa ukilala,bali maana ni kuwa ,kama unataka ulale halafu ukanywa energy drinks,maana yake ni kuwa hautalala,usingizi hautakuja na utabaki unagalagala tu kitandani mpaka effect ya caffeine iishe.
Ni sawa na kunywa kahawa kabla ulale,huwezi lala
 
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
3,430
Likes
3,446
Points
280
Lizarazu

Lizarazu

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
3,430 3,446 280
Watu kwa kupigana kamba bana,energy drink utengezaji wake mara kwa mara unabase kwenye standard formular,kuna zingine zina high caffeine content ili kuarchive the desired effect,ni sawa na alcohol,
kuna whysik,kuna gin,kuna beer kuna wine na zote ni pombe ,ila zina alcohol content tofauti.

Lengo la kutotahadharisha usinywe energy ukitaka kulala,lengo lake sio kwamba unaweza kufa ukilala,bali maana ni kuwa ,kama unataka ulale halafu ukanywa energy drinks,maana yake ni kuwa hautalala,usingizi hautakuja na utabaki unagalagala tu kitandani mpaka effect ya caffeine iishe.
Ni sawa na kunywa kahawa kabla ulale,huwezi lala
Hapo mwishoni kwenye kahawa umedanganya mkuu.
 
chanawaleti

chanawaleti

Senior Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
180
Likes
199
Points
60
Age
33
chanawaleti

chanawaleti

Senior Member
Joined Jul 4, 2016
180 199 60
dragon ilishataka kuniua nilikunywa usiku nikaenda kulala ilifika saa saba usiku kuja kushituka jasho linanitoka kwenda hospital nilikuta presha ipi 180/90
 

Forum statistics

Threads 1,235,142
Members 474,353
Posts 29,213,161