Dr Bana apumzike kutoa maoni katika maswala ya kitaifa

Dr Bana apumzike kutoa maoni katika maswala ya kitaifa

chambalo kafao

Senior Member
Joined
Feb 8, 2014
Posts
193
Reaction score
209
Someni wenyewe muone mchango wa Dr Bana kuhusu Polisi kupiga viongozi wa kitaifa. Hii habari ipo kwenye gazeti la habari leo, la leo.

===============

Serikali yahadharishwa uchokozi

igp-mangu31.jpg
Mkuu wa jeshi la polisi nchini, Ernest Mangu


WAKATI Jeshi la Polisi likilaumiwa kutokana na namna lilivyoshughulikia maandamano ya Chama cha Wananchi (CUF) wiki iliyopita, Serikali imetahadharishwa kuwa makini na harakati za kisiasa zinazotumia mbinu za kuchokoza Jeshi la Polisi na kuvunja sheria halali.


Wakizungumza na gazeti hili wiki hii kuhusu dhana ya udhaifu wa jeshi hilo, baadhi ya watu wakiwemo wasomi wameitaka Serikali kuwa makini na kauli za wanasiasa, ambao wamewahi kushiriki au kutoa matamko ya kihalifu na leo wanatuhumu jeshi hilo.

Baadhi ya matukio ya kihalifu yaliyotajwa kufanywa katika mazingira ya siasa, tamko la maandamano na migomo isiyokoma, bila kibali cha Polisi, lililotolewa hivi karibuni na Mwenyekiti mwenza wa Ukawa, Freeman Mbowe na udhalilishwaji wa Mkuu wa Wilaya, wakati wa uchaguzi mdogo wa Igunga uliokuwa na ushindani wa kisiasa mwanzoni mwa 2011.

Tahadhari hiyo imetolewa, wakati Serikali ikielezea kuridhishwa na kazi ya kutunza amani nchini inayofanywa na jeshi hilo, na kuagiza lijiandae na siasa za 2015; siasa za kabla ya Kura ya Maoni ya kupata Katiba Mpya na za kabla ya Uchaguzi Mkuu ujao.

Maandamano ya CUF

Akitoa tamko kuhusu kudhibitiwa kwa maandamano ya CUF wiki iliyopita, Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mathias Chikawe, akizungumzia hoja ya mwenyekiti mwenza wa Ukawa, James Mbatia (NCCR- Mageuzi), kuhusu polisi walivyodhibiti maandamano ya CUF, alisema Profesa Ibrahimu Lipumba, ambaye pia ni Mwenyekiti mwenza wa Ukawa, alikaidi zuio la Jeshi la Polisi.

Akifafanua zaidi, Chikawe alisema Januari 26 mwaka huu, Jeshi la Polisi lilipokea barua kutoka CUF, iliyokuwa ikitoa taarifa za kufanyika kwa maandamano kwenye viwanja vya Zakhiem Mbagala, Dar es Salaam.
"Maandamano yalipangwa kuanzia Temeke kwenda Zakhiem.

Jeshi la Polisi liliwaita viongozi wa CUF kwa mazungumzo. Walifanya mazungumzo na Jeshi la Polisi lililotoa tahadhari kadhaa kutokana na sababu za kiusalama," alisema Chikawe.

Pamoja na CUF kuonekana kama vile walielewa tahadhari hiyo, Chikawe alisema walishangazwa kuona Profesa Lipumba akikaidi zuio la Jeshi la Polisi na kuamrisha wananchi kuandamana kuelekea Zakhiem."Jeshi la polisi linataka kila mtu kutii sheria bila shuruti, na mtu yeyote akishindwa kufanya hivyo, Jeshi la Polisi litamshughulikia mtu bila kujali umri, jinsia, wala madaraka yake," alieleza Chikawe kuonesha namna Lipumba alivyokaidi amri ya Polisi katika harakati hizo hizo za siasa za ushindani.

Dk Bana

Akizungumza na gazeti hili jana, Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Dar es Salaam (UDSM), katika masuala ya Utawala na Siasa, Dk Benson Bana, alishangaa Bunge kutumia fedha za umma, kujadili tukio la kiongozi mmoja katika jamii aliyevunja sheria.

"Tuna viongozi wengi kuanzia wa kiroho, wa kiutamaduni na wa kisiasa, inakuwaje kiongozi mmoja wa kisiasa akivunja sheria Bunge likae kujadili?" alihoji, akizungumzia mjadala wa Bunge kuhusu kukamatwa na kufikishwa mahakamani kwa Profesa Lipumba.

Aliwataka Watanzania kuwa macho na mbinu zinazotumika za kuchokoza vyombo vya dola na kukumbusha kuwa kuna chama kimoja, ambacho hakukitaja jina, lakini ni Chadema, kilichotoa tamko la kuhakikisha nchi haitawaliki mara baada ya kushindwa katika Uchaguzi Mkuu uliopita.

"Yapo matamko mengi tu, lipo hata la Mbowe la maandamano na migomo isiyokoma na katika matamko yote hayo, sijasikia siku hata moja vyama vya upinzani vikisema Jeshi la Polisi linafanya kazi vizuri. "Kama unajua siasa za Tanzania, suala la kuchokozwa Polisi ni la kawaida lakini ni vyema vyombo vya habari vitusaidie, Polisi si chombo cha siasa ni cha amri, hakipaswi kuchokozwa… sisi tunalala usiku na kuamka salama dhamana ya usingizi wetu tunawapa wao," alisema.

Akielezea namna wanasiasa wanavyopenda kuchokoza Polisi na vyombo vingine vya dola, alitoa mfano wa baadhi ya wanasiasa kusimamisha walinzi binafsi nyuma yao, wakati wakihutubia mikutano ya hadhara.
"Umeona katika nchi gani mwanasiasa anasimamisha mlinzi nyuma kama Rais, wanajifananisha na Rais? Hii ni hadaa, hawa wamelewa madaraka ambayo hawana," alisema na kusisitiza umuhimu wa jamii kuelimishwa ili wanasiasa waache kupima nguvu na vyombo vya dola.

Mbowe

Moja ya matamko ya kuchokoza Polisi, ni lililowahi kutolewa na Mbowe la kufanya maandamano na migomo isiyokoma nchi nzima, mwishoni mwa mwaka jana wakati wa Mkutano Mkuu wa Chadema. Mbowe aliyekuwa akiomba kuchaguliwa katika nafasi hiyo kwa mara ya tatu mfululizo, na hivyo kuvunja utamaduni wa chama hicho wa tangu kilipoasisiwa, kwa kiongozi kuongoza kwa muda usiozidi vipindi viwili vya miaka mitano, alitoa tangazo hilo kushinikiza kuvunjwa Bunge Maalumu la Katiba.

"Natangaza azimio la Mkutano Mkuu ni kushirikisha umma kwa maandamano na migomo kwa kibali cha polisi na bila kibali...siko tayari kwa mazungumzo tena, nchi haiwezi kubadilika kwa mazungumzo ambayo ni kuchezea fedha za umma. "Najua watatumia nguvu na kututisha na silaha za moto. Lakini sisi tutasonga mbele," alisema na kutaka kuundwe mtandao wa Chadema na wananchi kushirikiana na Ukawa kila wilaya, kufanya maandamano na migomo hiyo.Aidha, aliagiza wanasheria wote wa Ukawa wakutane na kuona uwezekano wa kufungua kesi dhidi ya wajumbe wa Bunge hilo, kuwashambulia kisiasa wajumbe ambao ni wabunge katika majimbo yao ili kuhakikisha hawarejei tena katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2015.

Pongezi za Serikali

Wakati mbinu hiyo ya kisiasa ikijionesha hadharani, Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Pili wa Rais wa Zanzibar, Mohammed Aboud Mohammed, amelitaka Jeshi la Polisi nchini kujipanga kukabiliana na vurugu za kisiasa za 2015. Mohammed Aboud, ambaye amewahi kuwa Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi wa Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, amesema vurugu hizo zimeanza kuonekana wakati nchi ikielekea kwenye upigaji Kura ya Maoni ya Katiba Inayopendekezwa na Uchaguzi Mkuu.

Alisema hayo juzi jioni wakati akifunga mkutano wa maofisa wakuu waandamizi wa Jeshi la Polisi uliokuwa ukifanyika mjini Dodoma, na kuongeza kuwa Serikali imeridhika na utendaji wa Jeshi la Polisi katika kuimarisha amani na usalama katika nchi."Sasa si tu suala la uhalifu, harakati za kisiasa husababisha kupotea kwa hali ya usalama na kuleta vurugu… ni lazima kutengeneza mikakati ya kukabiliana na hali hiyo," alisema.

Alifafanua kuwa mikakati itakayowekwa, inapaswa iwe kwa ajili ya kusaidia kufanikiwa kwa Kura ya Maoni na Uchaguzi Mkuu, ili shughuli hizo muhimu kwa mwaka huu, zifanyike kwa usalama na utulivu.
"Mjipange mapema na kujitayarisha na rasharasha zinazoonekana ili wakati utakapofika, mkabiliane na hali halisi na Serikali itafanya kila linalowezekana kulinda amani iliyopo," alisema.

Alisisitiza licha ya askari Polisi kufanya kazi katika mazingira magumu, lakini wamekuwa na bidii katika kuhakikisha Taifa linakuwa katika hali ya usalama na kuipa Tanzania sifa ya kuwa kisima cha amani.


Udhaifu wa Polisi

Hata hivyo akizungumzia dhana ya udhaifu wa Jeshi hilo, Mohammed Aboud alisema katika Jeshi hilo kuna wakorofi wachache ambao kwa njia moja au nyingine wanalitia doa Jeshi hilo.

"Lazima viongozi wa Jeshi muwe na utaratibu wa kutengeneza njia ya kuwashughulikia wanaoharibu jina la jeshi ili waache tabia hiyo na wachukuliwe hatua kabla ya kuharibu," alisema. Alitaja baadhi ya mambo yanayolalamikiwa sana kuwa ni unyanyasaji wa vijana, kubambikia kesi, kutoa siri za raia, kuchelewesha upelelezi, kutofika kwa wakati kwenye tukio na vitendo vya rushwa.

IGP afafanua

Akizungumzia dhana hiyo ya udhaifu, Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini, Inspekta Jenerali wa Polisi (IGP), Ernest Mangu, alisema katika mkutano huo walifanya tathimini kuhusu maeneo waliyofanya vizuri na yale yasiyofanywa vizuri.

"Tumeona uwezo wetu kwenye utendaji, tumeandaa maazimio yatakayoeleza namna nzuri ya kujipanga," alisema Alisema sasa wanajipanga kuona hali ya usalama inaimarishwa wakati nchi ikielekea kwenye Kura ya Maoni na Uhaguzi Mkuu. "Utendaji mzuri ni ule wenye weledi na unaozingatia haki za binadamu," alisema.

Chanzo: HabariLeo
​
 
hivi huyu Bana bado watu wanamsikiliza, amechanganyikiwa huyu dakitari
 
Kama ndiye mwalimu wa siasa na uongozi ndiyo maana hatuna viongozi nchi hii. Mwalimu gani huyo anayeshindwa kuoanisha nadharia na vitendo kwa anaowafundisha ili kuleta tija inayotarajiwa? Ona hata michango yake ilivyo biased. Yeye yupo hapo kuitetea serikali dhalimu inayofana kwa karibu na ile ya makaburu wa enzi zile. Hawa waliopigwa ni viongozi wanaokubalika kwa wanaowaongoza kama alivyo mwenyekiti wa ccm hivyo vyombo vya usalama vitoe nafasi sawa kwao. Bana acha kutuharibia idara ya uongozi na siasa staafu kama vipi kwani huna la maana kwa watanganyika.
 
Bana ndiyo kaongea inavyopaswa kuwa kama polisi wangekuwa wakorofi mbowe tusingekuwa naye pamoja na mzee slaa kwa kufanya kwao mandamano yasiyo na tija yanayolenga kuvuruga amani.

Ni vema polisi wakaanza kutumia risasi za moto kuwakabiri wanasiasa wahuni kama mbowe na Lipumba wakipasua kichwa cha wanasiasa kama watano wengine watashika adabu yao.
 
Kama ndiye mwalimu wa siasa na uongozi ndiyo maana hatuna viongozi nchi hii. Mwalimu gani huyo anayeshindwa kuoanisha nadharia na vitendo kwa anaowafundisha ili kuleta tija inayotarajiwa? Ona hata michango yake ilivyo biased. Yeye yupo hapo kuitetea serikali dhalimu inayofana kwa karibu na ile ya makaburu wa enzi zile. Hawa waliopigwa ni viongozi wanaokubalika kwa wanaowaongoza kama alivyo mwenyekiti wa ccm hivyo vyombo vya usalama vitoe nafasi sawa kwao. Bana acha kutuharibia idara ya uongozi na siasa staafu kama vipi kwani huna la maana kwa watanganyika.
Unataka aendekeze ujinga ili iweje kumbuka yule anaakili timamu siyo kama zako zilizolega na kuyumbishwa na mihemuko ya wanasiasa.
 
Kwa kwel aache kuongea ongea, anakiherehere sana na kujipendekeza.
 
Unataka aendekeze ujinga ili iweje kumbuka yule anaakili timamu siyo kama zako zilizolega na kuyumbishwa na mihemuko ya wanasiasa.

Bana hana lolote ni mtu wa kujipendekeza kwa watawala,tuseme ni court jester tuu,au mlamba mat....o yao
 
Unataka aendekeze ujinga ili iweje kumbuka yule anaakili timamu siyo kama zako zilizolega na kuyumbishwa na mihemuko ya wanasiasa.

huenda wewe ni product yake ndiyo maana unamwona ana akili. Na kwa taarifa yako siwezi kuwa na akili kiduchu kama zake na zako kwani upeo wangu wa kufanya interpretation na analysiss ni mkubwa mno.
Hao polisi mnaowatetea wanafanya kazi kikoloni kwani wapo very biased kwa kikitetea ccm as if ni jeshi la ccm na wasio ccm watafute jeshi lao. Hawakutakiwa kutumia nguvu kubwa kwa issue ndogo ya kupambana na wasio na silaha. Wewe na Bana wako jifunzeni jinsi polisi wa nchi nyinginezo wanavyofanya kazi na muwe mnatafiti kabla ya kufungua midomo yenu. Kubali tu kuwa hakuna dr. Wa siasa na uongozi hapo kwani uongozi wa siasa nchi umeprove failure ikiwa ni pamoja na wewe.
 
Huyo Dr. Ameshachoka akili ndio maana hua hana jipya zaidi ya kuonyesha hisia ma mihemko chanya kwa CCM na kusahau nafasi yake ya ushauri na utoaji wa maoni kama mmoja kati ya wataaluma waandamizi katika maswala ya siasa. Kweli Tanzani ina baadhi ya wasomi wafuata upepo
 
Ni dhahiri huyu bana ni msaka tonge.
Michango yake mingi si ya kisomi ata kidogo na imejaa upendeleo wa waziwazi kwa chama tawala.
Huyu mzee ni wa kupuuzwa.
 
ahahaaaaa hivi Tanzania yameshafanyika maandamano??? hatujafikia huko. hivi huwa ni vikundi vya watu wasiozidi 1000. assume una watu 100,000 barabarani. kuna polisi hapo. let us be serious nguvu za kijinga na wajinga zinatumika. hivi ukiwaruhusu waandamane hata siku mbili hiyo serikali na ccm watapungukiwa nini. huo ni uoga tu hakuna issue hapo. cheap politics ya walala hoi polisi
 
Hivi tafiti zake alizowahi kufanya ni applicable kwa maana ya kuwa practicale? Mwenye kumbukumbu yoyote juu ya hili aniwekee link tafadhali.
Aina ya wanaojiita wasomi wa aina ya Bana ni tatizo kwa taifa na hawafai kuwa vioo wala mifano ya kuigwa kama watu walioelimika.
Anaishabikia ccm kwa kuutetea wizi, ubadhirifu na ukiukwaji wa haki za binadamu unaofanywa na vyombo vya dola waziwazi bila hata aibu. Huenda amekuwa frustrated kwa kunyimwa kuteuliwa kwenye zile post za kupongezana. Mbona kachelewa hivi? Tulia Bana kwani unaowatetea hawana shukrani na kama hujaliona hilo lione sasa. Mwisho wa ccm ulishafika sijui utamtetea nani mwezi wa 12.
 
Back
Top Bottom