Donald Kaberuka is leaving AfDB. Will he run for Rwandan President?

Donald Kaberuka is leaving AfDB. Will he run for Rwandan President?

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Posts
37,934
Reaction score
71,755
Jamani nimesoma kwamba Dr.Kaberuka anangatuka AfDB baada ya kuongoza benki hiyo kwa vipindi viwili.

Rekodi ya Dr.Kaberuka kama waziri wa fedha wa Rwanda ni ya kupigiwa mfano, na bila shaka mafanikio ya kiuchumi ya Rwanda ni matokeo ya ubunifu na uchapakazi wake wakati akiwa katika nafasi hiyo.

Kwa kweli hakuna wakati ambapo wananchi wa Rwanda wanamhitaji Dr.Kaberuka kama kipindi hiki cha uchaguzi wa Raisi.

Swali la kujiuliza ni je, atakubali kuwatumikia wananchi wake, na kuingia katika kinyanganyiro cha Uraisi wa Rwanda?

Hebu msikilizeni hapa:



cc mchambawima1, MK254, MUKAMASIMBA, murutongore, Talkandtalk, JustDoItNow, jMali, Jasusi
 
Last edited by a moderator:
Nimewahi kusoma interview ya Prof. Lipumba mahali akimsifia huyu jamaa kuwa alikuwa kichwa sana pale Tabora school, nadhani ni classmate wake.
 
JokaKuu

There are many rwandans wanaoweza kuongoza rwanda tena vizuri kuliko kagame. Ila kwa sasa haiwezekani kwa mtu yoyote kum-replace kagame kwa jinsi RPF ilivyojiseti.

Kumekuwa na wazo ndani ya RPF kuwa ili kupoza maneno maneno ya international community, kagame wambakishie uenyekiti wa RPF, halafu watafute president "boya", "boya" likiota mapembe wanalifukuza kama mbeki, lakini kagame atakuwa pale pale kama mwenyekiti na ndie atakuwa the real leader of Rwanda in practice.

Option nyingine ni kwa kagame kujishusha kuwa waziri mkuu chini ya president "boya", kama ilivyokuwa kwa putin na medvedev. Ingawa cheo kitakuwa waziri mkuu lakini kila mtu atakuwa anajua nani ndie leader wa kweli wa Rwanda.

Hiyo ndio content ya brainstorming inayoendelea hivi sasa ndani ya RPF.
Hii staili ya "boya" ndio iliyom-frustate Bizimungu, RPF walimpa urais halafu wakampa kagame u-vice president, minister of defence na commander in chief all in one.

Matokeo yake hata wakienda vikao vya kimataifa marais wengine wanakimbilia kuongea na kagame sio bizimungu! Ndani ya Rwanda ikawa mawaziri wakiamrishwa na Twagiramungu the president, wanaenda ku-cross chek na kagame the vice-president! Na kama kagame hakukubaliana which was usually the case, wanarudi kwa Bizimungu na kusema "the vice president said...".

Bizimungu akashindwda kuvumilia akajiuzulu na kufungwa jela (kwa nini hutaki kuwa boya?) Personally sidhani kama msomi Dr kaberuka anaweza kustahamili "uboya" wa dizaini hiyo, labda of course alazimishwe.

Maana kama akilazimishwa halafu akakataa jela inamsubiri kama "boya" Twagiramungu alivyofanyiwa baada ya kukataa kuendelea kuwa "boya". Nafasi ya president boya naona labda Mushikiwabo ndio anafit, na kwa vile mwanamke watauza kweli kweli.

Otherwise sidhani kama Kagame anaweza kuachia Rwanda kirahisi
 
Kaberuka sio mwanasiasa, nadhani kama ni kurudi kuitumikia Rwanda na kuipeleka mbele arudi kwenye wadhifa wake kama Waziri wa Fedha au basi awe hata Waziri mkuu ila sio uraisi.

Kwa reasoning yake na attitude yake sio mtu wa siasa bali mtendaji zaidi...ana uwezo wa kuona mbali na kupanga mikakati ya kutatua changamoto mbalimbali na kumshauri huyo aliye Rais kwenye maamuzi....haendi kisiasa anafanya kile anachoamini ni sahihi....Kwa uwezo wake Simuoni akijadili na baaadhi ya viongozi wenzake wa Afrika Mashariki na wakaelewana kuhusu migogoro inayoendelea Congo,South Sudan na hata Somalia na namna ambazo hiyo migogoro inashughulikiwa. Atahitaji pia siasa sana kumudu siasa za ndani ya Rwanda ambazo Rais kagame amezimudu,changamoto kati ya makabila ndani ya Rwanda ambazo kibabe zimetulizwa ila zipo na mambo kama hayo.

Abaki tu kwenye kuiimarisha Rwanda kiuchumi na zaidi labda aangalie opportunities katika IMF na World Bank amabyo nadhani anaweza kufanya vizuri sana na kwa mafufaa ya Waafrika wote na dunia.
 
Ngoja waje wazee wa genosaidi na wazee wa kutema sumu humu ndani tusikie nao wanasemaje........LOL
 
jMali

Lol... President Twagiramungu? yani kwa kuzuga Interahamwe wewe haujambo.
 
Last edited by a moderator:
unajuwa JokaKuu huyo jamaa sio mimi tu hata watu wengine ukiwauliza ndani ya Rwanda watakuambia wanamkubali, sema tatizo ukiwauliza je kwenye uraisi, kati ya Kagame na Kaberuka mnataka nani? basi hapo ndipo utapigwa na butwaa! kwa nini? kabla hatujaenda mbali we chukulia mfano wa karibu mtu kama jMali au wale FDLR wenzake ambao kwenye manifesto yao wanasema Mtusi atakiwi ku-exist can you imagine? kwa kifupi, personally naomba Mungu ampe Kagame nguvu za kutuongoza muhura ujao kwani ni yeye aliye tuthibishia uwezo wa kuwalinda minority bila kuwaumiza majority... na Raisi atakaye fwata baada ya hapo, nae awe demobilised disciplined soldier like Kagame awe na uwezo wa kuendeleza siasa iliyopo na kuilinda nchi kwa mihura yake miwili ya miaka saba-saba alafu baada ya kipindi hicho ndio watu design za kina Kaberuka ndio wanaweza kuchukua usukani kwani kipindi hicho mikabila na miuwaji kama kina jMali na FDLR itakuwa isha filia mbali, iwe kwa vita au kwa kipindupindu watajuwa wenyewe... getting my point?
 
Maoni ya jMali na Michelle nakubaliana nayo sioni Kaberuka akiziweza siasa za RPF kwa upande wangu nadhani Dr Richard Sezibera anafaa sana nafasi ya urais boya.


Mkuu Ngongo nadhani mtu anayeweza kuiongoza rwanda akaleta umoja wa kitaifa ni Joseph Sebarenzi Kabuye. Huyu kwa upande wangu naamini makibala yote mawili anaweza kuyaunganisha bila upendeleo kama alivyafanya kipindi akiwa spika kjabla hajajiuzuru mwaka 2000. Huyu Sezibera sina uhakika kama hana misimamo mikali dhidi ya makabila mengine.
 
JokaKuu

Aingie kushindana na Kagame anayetaka muhula mwingine wa tatu? Wapo mbioni kubadilisha katiba al Museveni sytle. Kama hajitaki aingie kwenye mpambano na Kagame. Atakuwa marehemu si muda mrefu.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Ngongo nadhani mtu anayeweza kuiongoza rwanda akaleta umoja wa kitaifa ni Joseph Sebarenzi Kabuye. Huyu kwa upande wangu naamini makibala yote mawili anaweza kuyaunganisha bila upendeleo kama alivyafanya kipindi akiwa spika kjabla hajajiuzuru mwaka 2000. Huyu Sezibera sina uhakika kama hana misimamo mikali dhidi ya makabila mengine.

Siasa za RPF zilivyo hawatakubali mtu ambaye ni mshika peni (Msomi) ashike uraisi hata kama Kagame atasema hataki kuendelea. Watataka mshika bunduki(Askari) tena si askari tu watataka Askari Diaspora waliyekuwa naye msituni kwenye vita msituni na Sio DIASPORA kama akina Kaberuka waliokaribishwa kusaidia serikali wakitokea kwenye ofisi na si msituni.

Kwa ushauri wangu ni vizuri wangempata mnyarwanda ambaye si diaspora kumpokea Kagame.Kuondoka kwa kagame kusaidie pia kuhitimisha utawala wa DIASPORA Rwanda.Wawape nafasi wale wa ndani ambao wamekaa wakivumilia mvua na jua nao washike utawala.wanazijua siasa za ndani kuliko Diaspora.Diaspora wabakie nafasi za kitaalamu n.k. Tofauti na sasa ambapo utawala Rwanda umetekwa na DIASPORA waliotoka nchi mbali mbali.
 
Maoni ya jMali na Michelle nakubaliana nayo sioni Kaberuka akiziweza siasa za RPF kwa upande wangu nadhani Dr Richard Sezibera anafaa sana nafasi ya urais boya.

Sezibera anayaweza ya Dmitry Medvedev,msikivu sana wa maagizo ya wakuu wake kwenye maslahi ya nchi yake na anashaurika pia anaweza compromise sana na majority ya viongozi wenzie na namna zao za kutatua matatizo yao,kazi alizofanya kwenye nchi za maziwa makuu na hata kuwa balozi zinampa uwezo huo wa kumudu siasa za ndani na za nje pia.

Sezibera,yupo kama hayupo vile ila ana akili zake na style yake ya kufikia anachokitaka bila ya kushtua watu mdogo mdogo ila anafikia malengo anayoyataka na yale aliyoambiwa ayatimize.
 
Sezibera anayaweza ya Dmitry Medvedev,msikivu sana wa maagizo ya wakuu wake kwenye maslahi ya nchi yake na anashaurika pia anaweza compromise sana na majority ya viongozi wenzie na namna zao za kutatua matatizo yao,kazi alizofanya kwenye nchi za maziwa makuu na hata kuwa balozi zinampa uwezo huo wa kumudu siasa za ndani na za nje pia.
Sezibera,yupo kama hayupo vile....ila ana akili zake na style yake ya kufikia anachokitaka bila ya kushtua watu....mdogo mdogo ila anafikia malengo anayoyataka na yale aliyoambiwa ayatimize.

hana tofauti na Jakaya sio?
 
Sijawahi kuona nchi inayompenda raisi wao kama Rwanda inavyompenda Kageme..Kil kitu huko kwao ni Kagame Kagame.....hadi naamini to some extent jamaa ameweza brainwash majority of his people aisee.

Huku nje ndo utaskia ooh kagame hafai..ooh kagame dictator...oooh kagame killler...etc...

Don Kaberuka ni jembe lakini, kazi ya Afdb imeonekana...kati ya vichwa vichache Udsm cam be proud of
 
Sijawahi kuona nchi inayompenda raisi wao kama Rwanda inavyompenda Kageme..Kil kitu huko kwao ni Kagame Kagame.....hadi naamini to some extent jamaa ameweza brainwash majority of his people aisee.

Huku nje ndo utaskia ooh kagame hafai..ooh kagame dictator...oooh kagame killler...etc...

Don Kaberuka ni jembe lakini, kazi ya Afdb imeonekana...kati ya vichwa vichache Udsm cam be proud of

Wajaribu kumuongelea kama tunavyomuongelea huku nje wakione cha mtema kuni!? Wanamsifu ujinga tu.
 
Sangarara

Wako tofauti sana....kwa mtazamo wangu hawafanani kabisa. Naomba tu nisimlinganishe Rais wangu na Sezibera hapa.
Ngongo alimzunguza Sezibera akimlinganisha na Kaberuka na ndipo nikamzungumzia yeye.

Ila Sezibera anaifahamu na kuielewa vizuri sheria namba moja ya power....Never Outshine the Master-Always make those above you feel comfortably superior. In your desire to please them,do not go too far in displaying your talents or you might accomplish the opposite -insipire fear and insecurity. Make your masters appear more brilliant than they are and you will attain the heights of power.
 
Last edited by a moderator:
Wako tofauti sana....kwa mtazamo wangu hawafanani kabisa. Naomba tu nisimlinganishe Rais wangu na Sezibera hapa.
Ngongo alimzunguza Sezibera akimlinganisha na Kaberuka na ndipo nikamzungumzia yeye.
Ila Sezibera anaifahamu na kuielewa vizuri sheria namba moja ya power....Never Outshine the Master-Always make those above you feel comfortably superior. In your desire to please them,do not go too far in displaying your talents or you might accomplish the opposite -insipire fear and insecurity. Make your masters appear more brilliant than they are and you will attain the heights of power.

How could the first law of Power be this lawless? If Sezibera is exercising this approach, He should forget about presidency.

During the evil process of making his master appear brilliant He will be caught.
 
How could the first law of Power be this lawless? If Sezibera is exercising this approach, He should forget about presidency.

During the evil process of making his master appear brilliant He will be caught.

ha ha ha ha aa, not so easy, he is not stupid at all. he is also good in concealing his intentions and those behind him. not sure he will run for presidency,we are discussing him as any other potential Rwandan that we know..... Let's wait and see more of who can lead Kagame's Rwanda after his term is over.....The challenge here is to lead Rwanda after Kagame, its almost impossible to get a leader who will not be influenced by him and those under his regime. That's why Ngongo identified him as one of those that can do that.
 
Siamini kama Don Kaberuka anaweza kufanya siasa kwa ufanisi wa hali ya juu. Huyu jamaa anatakiwa kushika technical parts ndani ya siasa.

Ningemshauri angekuwa waziri wa fedha au gavana wa benki kuu ya rwanda.

I love the way he sees things in different dimensions
 
Back
Top Bottom