Doing Business in Mozambique


S

saq

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
270
Likes
0
Points
0
S

saq

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2011
270 0 0
Wakuu wa JF !

Anyone been to Mozambique ?
Share your experience, hasa kwenye mambo za business kama umifunguwa duka or biashara namna ipi zina faa !
suggest and share !
 
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2009
Messages
1,837
Likes
25
Points
135
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined May 31, 2009
1,837 25 135
MKuu unafahamu kireno wewe? Vinginevyo lugha yaweza kuwa barrier kwako.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
634
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 634 280
MKuu unafahamu kireno wewe? Vinginevyo lugha yaweza kuwa barrier kwako.
itakuwa mambo ya lugha gongana! Ila lugha anaweza jifunza labda umwambie challenges zingine.
 
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2010
Messages
2,100
Likes
32
Points
0
Kiranja Mkuu

Kiranja Mkuu

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2010
2,100 32 0
mademu wale machotara wa kireno na msumbiji ni wazuri sana halafu wanawashobokea sana wabongo.
 
dickson longo

dickson longo

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
226
Likes
22
Points
35
dickson longo

dickson longo

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
226 22 35
Njoo ufanye survey mkuu,lugha sio ishu kivile.issue capital yako tu.
 
S

saq

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
270
Likes
0
Points
0
S

saq

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2011
270 0 0
Njoo ufanye survey mkuu,lugha sio ishu kivile.issue capital yako tu.
Kama una sema CAPITAL nii issue, so how much do u need minimum ?
Like renting a shop in good area,
 
dickson longo

dickson longo

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
226
Likes
22
Points
35
dickson longo

dickson longo

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
226 22 35
nta ku-PM.Ila kama upo Bongo.Moza sio mbali just make 1 trip.
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,412
Likes
16
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,412 16 0
mkuu Dickson umesharudi moza., tuwasiliane, nitumie ile email yako nilipoteza kile kikaratasi nilichoandika

all the best bro

dudubeng
 
J

J4MAYOKA

Senior Member
Joined
Jul 16, 2011
Messages
147
Likes
0
Points
0
J

J4MAYOKA

Senior Member
Joined Jul 16, 2011
147 0 0
wa Pemba kibao wako huko msumbiji
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,764
Likes
182
Points
160
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,764 182 160
Jaman msibweteke nyumban Njoon mjionee wenyewe. Mie niko Huku toka nimemaliza chuo mwaka huu, pesa ni simpo kupata tofaut na mnavyofikiria. Kila business inalipa. wako nyuma sana na niwabishi kubadilika soo u take that advantage, usafir bado niwa vicanter in most parts of the country, na hata huo usafir wenyewe niwamagumash. Kodi za pango kweli zko juu sana huwez compare na za kwetu. pia waja survey gest za Huku Jaman n Bei kinoma yenye AC jiandae kuanzia 60000 kupanda hapo ni kitanda na tv mchina. msos jiandae kipate ya kutumia grader kutafuna la sivyo uwe na 10000 kwa sahan ya ukweli. Ila hela inapatikana sema wewe unapenda ufanye nin. Hata ukisema uuze nyanya za tz utakuwa milionea. mchele wa tz ukipatikana Unanunuliwa kwa dhaman ya sh 3000 kwa kilo. Pia wengi anapokuwa fanya biashara Huku wasom ni wa kuhesabu. Sasa nawashangaa watu mmesomea engineering mnanakaa dar 2 wakat Huku ukijiwekea kagerej bubu. Kwa mwaka unajenga ghorofa.
SEHEM IPI YA BIASHARA. mikoa yote inalipa Ila nampula ndo jiji la kibiashara zaid ingawa kuna competition kubwa sana lkn sio kama dar, pia Beira na Maputo nako kuko byere Tatizo ni mbali sana almost kama km 2800 kutoka mpakan kwa mtwara. Kama hamuamin subirin mumoone Huyo MANING NICE[kama hatakuwa na mabasi karibia nchi nzima within 2 yrs. Tahadhar. Askar wa Huku ni wasambuf hakuna mchezo yakupasa masaa arobain uwe na paspot
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
Speedy,umetupa data nzuri,ila umeandika very spidy,pungunza mwendo kasi ktk kuandika.
MtAji wa dola ngapi unatosh a kwa faida ya dola elfu 3 kwa mwezi
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,764
Likes
182
Points
160
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,764 182 160
Speedy,umetupa data nzuri,ila umeandika very spidy,pungunza mwendo kasi ktk kuandika.
MtAji wa dola ngapi unatosh a kwa faida ya dola elfu 3 kwa mwezi
mtaji na faida inategemeana na biashara na wakat wenyewe, kwa mfano kwa wale wanao deal na nguo, kipindi cha mavuno speed huwa kubwa sana na Hapa mara nyingi faida huwa ni mara mbili kwa maeneo kama Pemba na Beira Ila cku za kawaida faida ni kiasi kwa upande wangu Ila kubwa kuliko sehem yoyote tz. Kuhusu mtaji, Hapa return inategemeana na maeneo Ila kama unataka super profits, ya 4 times nenda Maputo. inshot ni hivi Huku hakuna gerej za maana,hospital hakuna, maduka ya dawa n kama hakuna kabisa, misos ndo wanategemea mostly imports especially azam ndo muuzaj. nadeal na misos, experience yangu kama unaweza wekeza kwenye mikate unataka rt hiyo bas jiandae na running capital ya usd 2500 kwa mwez
 
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
1,371
Likes
83
Points
145
newmzalendo

newmzalendo

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
1,371 83 145
Nina Dola 1500 Capital ,natafuta Partner tuzame wote Moza next year.preferably tuanze na bizness ya mikate kwa kuwa na bekari
 
Edgartz

Edgartz

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2010
Messages
241
Likes
2
Points
35
Edgartz

Edgartz

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2010
241 2 35
Mkuu umeongea kweli kuhusu mozambigue me mwenyewe nipo huku toka mwezi wa kwanza... Kweli askari wasumbufu ila ukiwa na bijeti hawana usumbufu
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,764
Likes
182
Points
160
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,764 182 160
Mkuu umeongea kweli kuhusu mozambigue me mwenyewe nipo huku toka mwezi wa kwanza... Kweli askari wasumbufu ila ukiwa na bijeti hawana usumbufu
yaan kumbe tuko wengi aisee mie niko Pemba weye wapi?
 
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
9,593
Likes
1,116
Points
280
Washawasha

Washawasha

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
9,593 1,116 280
Nina Dola 1500 Capital ,natafuta Partner tuzame wote Moza next year.preferably tuanze na bizness ya mikate kwa kuwa na bekari
Ukitaka kuja kufungua jijini Maputo inatakiwa utengeneze mikate ya hapa Msumbiji,ukitengeneza mikate ya slesi utakula mwenyewe sababu ya bei yako.ningekuwa na picha ya huo mkate ningekubandikia hapa..
 
L

LAT

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
4,412
Likes
16
Points
0
L

LAT

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
4,412 16 0
Ukitaka kuja kufungua jijini Maputo inatakiwa utengeneze mikate ya hapa Msumbiji,ukitengeneza mikate ya slesi utakula mwenyewe sababu ya bei yako.ningekuwa na picha ya huo mkate ningekubandikia hapa..
mkuu washawasha, umepotea sana

hao jamaa vyakula vyao vyenye asili ya ki portugese wanapenda sana kutumia vitunguu saumu, unaweza kujua kama vinaweza kuwa ni potential au soko linaweza kupatikana?
 
G

Gongolo

Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
83
Likes
1
Points
0
G

Gongolo

Member
Joined Oct 21, 2010
83 1 0
je unapovuka mpaka kutoka tz kwenda mozambique na mizigo mpakani hawasumbui? Ni vibali gani vinahitajika ili mizigo ipite?
 
Edgartz

Edgartz

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2010
Messages
241
Likes
2
Points
35
Edgartz

Edgartz

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2010
241 2 35
je unapovuka mpaka kutoka tz kwenda mozambique na mizigo mpakani hawasumbui? Ni vibali gani vinahitajika ili mizigo ipite?
Hamna sumbufu wowote uwe na pesa ya kulipia mzigo tu ila kama utapitia nchi nyingine ndo ufike mozambigue ndo utapata usumbufu kidogo inakubidi kuacha bondi pesa kidogo mfano unatoka tz kuja mozambigue kupitia malawi au zambia ndo unatakia kuacha dispot kwenye boda za nchi utakazopitia
 

Forum statistics

Threads 1,213,004
Members 461,898
Posts 28,463,322