DMI (Dar es Salaam Maritime Institute) acheni uhuni wenu

DMI (Dar es Salaam Maritime Institute) acheni uhuni wenu

martial jb

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2021
Posts
864
Reaction score
1,464
Habari wakuu

Kuna hichi chuo cha DMI posta Dar es Salaam, kinaendesha mbinu za kijanja au za kihuni kwa ajili ya kupata wanafunzi wa kuwadahili, DMI wanadahili wanafunzi wa mechatronics engineering, mechanical and marine engineering, oil and gas engineering, marine engineering na pia naval architecture and offshore engineering kwa wanafunzi wa PCB ambao wana basic mathematics, na hii inatokana na wao kutoa vigezo vyao kwenye TCU guide book vya kudahili wanafunzi hao wa BAM.

Wanafunzi hao wakifika chuoni pale wanaambiwa hawana vigezo vya kusoma kozi hizo kutokana na sheria za TCU kwa kuwa hawana pure maths, na wanakushauri usome vikozi vyao vya hapa na pale kama shipping and logistics management au procurement.

Ukiwauliza inakuwaje taasisi kubwa kama hiyo inafanya mambo kama hayo wanasema eti system ilifeli ikawa inadahili tu wanafunzi bila kuzingatia vigezo.

Sasa mwaka huu nimeangalia TCU guide book labda itakuwa imerekebishwa nimeikuta iko vileve upande wa DMI nikajua kumbe hii ni trick yao ya kupata wanafunzi. Kwa kweli ni uonevu.

At that time mwanafunzi anakuwa ameshapoteza muda na ishakuwa too late anabaki hana la kufanya, kw kweli inasikitisha sana naomba TCU muangalie vyuo vyenye tabia hizi.
 
PCB usome engineer wewe mwenyewe unaangalia tu
Unasoma vizuri tu acha kukariri.
Kuna vyuo nje wanaangalia matokeo yako ya Form Four! Advance ni ziada tu.
Hapo Kenya tu elimu imeishia form four watu wanaingia vyuo vikuu!
Ni ajabu bongo MTU aliyesoma CBG kunyimwa kusoma baadhi ya kozi za afya hata kama form four alifaulu Physics.
Bongo elimu tunaicomplicate sana.
 
Unasoma vizuri tu acha kukariri.
Kuna vyuo nje wanaangalia matokeo yako ya Form Four! Advance ni ziada tu.
Hapo Kenya tu elimu imeishia form four watu wanaingia vyuo vikuu!
Ni ajabu bongo MTU aliyesoma CBG kunyimwa kusoma baadhi ya kozi za afya hata kama form four alifaulu Physics.
Bongo elimu tunaicomplicate sana.
Kenya hawana advance?
 
Ni kweli hili ni tatizo na imenikuta mm kiasi kwamba kuna mtu kaniambia hakuna kitu hicho huwezi kusoma PCB na ukaenda kuwa engenearing so nimebadili chuo na kuomba chuo kingne
 
We ndo unaona hiyo sijui engineering Ina nin cha maana? Bora usome shipping and logistics kidogo Ina soko utakuja sugua mtaani uanze lawama...kakomae na masomo then uje kuzunguka na bahasha kwa taarifa yako hiyo shipping and logistics kwa waliosoma DMI wako mbali wengi kuliko iyo engineering punguza dharau umepewa ushauri unaleta mbwembwe yaani madogo mna moto sana.
 
Kuna mdogo wangu kachaguliwa apo DMI mechatronics engineering... iko vizul?
Asome tu ila wakati wa likizo use unamtafutia sehemu za kujitolea/viwandani ili apate uzoefu wa mitambo mipya. Asisubiri hadi field ya chuo yeye aanze tu kujitolea kuanzia first year.
 
Back
Top Bottom