Demokrasia na mlango wa kuwashinda wengi.

Demokrasia na mlango wa kuwashinda wengi.

Dotto C. Rangimoto

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2012
Posts
1,985
Reaction score
1,286
Kwa wenye akili tumeshaelewa yanayo endelea kutokea ndani ya CCM na CHADEMA, na nilishawahi kusema kuwa DEMOKRASIA kamwe haitamkomboa mtanzania bali "kweli" ndio itakayo mkomboa mtanzania. Rejea sakata la Kitila Mkumbo kwa CHADEMA na sakata la Nape Moses Nnauye na Horyce Kolimba kwa CCM.



Demokrasia inategemea msingi wa wengi wape hata kama hao wengi wamepotoka au wameikanyaga "kweli". Ikumbukwe maamuzi ya kidemokrasia huitimishwa kwa kura, na wengi ndio hupata "haki". Naweza kusema "haki" huthibitishwa na kura.

mkutano makamanda.jpg




"Kweli" husimama yenyewe na haiitaji nguvu ya kura ndio ipate kusimama. "Kweli" yaweza kufichwa na "haki" mara nyingi lakini si mara zote. Hata mahakamani jopo la majaji au mahakimu hupiga kura ili wapate kuipa nguvu "haki", kama ndivyo, hata mahakamani hakuna "kweli" bali kuna haki inayopatikana chini ya misingi ya wengi wape.

Mkutano-wa-UVCCM-ukiendelea.jpg



Pamoja na hayo, "kweli" ni kama kaa la moto kiganjani, wacha mwenye kuusimamia aungue, "kweli" ni kama pakanga ulimini wacha mwenye kuukumbatia aonje uchungu wake, naam, wacha yote ya mkute kwani ndio gharama ya kusimamia "kweli".

MFANO HAI.

<font size="4"><span style="color:#008000;">

Kama sitakosea Mh John Mnyika&#65279; mbunge wa wananchi mwaka wa jana aliwasilisha hoja ya binafsi kuhusu uboreshaji wa mfumo wa maji safi na maji taka katika jiji la Dar es salaam. Hoja ilikuwa ni sahihi na ilikuja wakati sahihi pamoja na kuchelewa kwake, na niseme bila kigegezi chochote kuwa mh.Mnyika aliongozwa na "kweli" wakati alipokuwa anawasilisha hoja yake ile. Nasema aliongozwa "kweli" kwasababu ni kweli iso shaka yoyote Jijini Dar es salaam kuna tatizo kubwa la maji na bado serikali haijakuwa na nia ya dhati katika kulitatua.

Mnyika alilitaka bunge liamue kulipunguza si kama kulimaliza tatizo hilo kwa kuitaka serikali ifanye mambo kadhaaa ambayo Mnyika aliyapendekeza kwenye hoja yake binafsi.

Kilichotokea, Waziri akiwa mchangiaji wa kwanza alipendekeza hoja iondolewe wakati kimsingi serikali haitakiwi kuja na pendekezo hilo zaidi ya kutaka maboresho, bunge ndio laweza kuiondoa hoja.

Kilichofuata na tena mara baada ya vurugu za hapa na pale, Ndugai akasema "sasa nawahoji" wanaosema hoja iondolewe waseme "ndio" na wanaokataa waseme "sio" waliosema ndio walishinda na hoja ikaondolewa. Wachache pamoja na "kweli" yao lakini walishindwa, naam, "haki" iliishinda "kweli".

Sasa hii ndio haki iliyoiminya "kweli", na hii ndio demkrasia. Mambo kama haya ya bungeni, hata kwenye vikao vya vyama vyetu hujitokeza na tena mara nyingi sana. Nchi, vyama vya siasa na vile ambavyo si vya siasa hubeba gharama za maamuzi mabovu kisa wengi walishinda pamoja na hao wengi wamepotoka. Demokrasia ije na mlango wa kuwashughulikia wengi na maamuzi yao mabovu na si kusema hao wachache wajipange tena ikiwa wao ni sehemu ya watu watakao onja chungu ya maamuzi mabovu pindi yakianza kutekelezwa.



Kwa kuzingatia nukta za hapo juu, tusiishie kutaka demokrasia ndani ya vyama vyetu bali tuende mbali zaidi kwa kuhitaji zademokrasia ya kizalendo; demokrasia itakayoweza kuwashughulikia na kuwashinda wengi wanao kiuka malengo makuu ya kuundwa vyama vyetu. Kama wengi watategemea wingi wa kura zao katika kuharibu malengo makuu ya aidha ya nchi yetu au ya vyama vyetu ni lazima demokrasia iwe na mlango wa kuwashugulikia na kwashinda hao wengi.


Nahisi mlango huo kwenye demkrasia yetu ya hapa duniani haupo, na kama upo basi si wa kutosha kwa kupita mtakaji na kisha asipate madhara kwa kubanwa au kuchubuka. Hivi tukijaribu kuuweka tutashindwa? Hakuna daraja, lakini tukiamua tutaweza kutengeneza japo moja. Hapa nilipo natafakari namna ya kuutengeneza huo mlango. Je mwenzangu uko na namna?


Njano5.

0684588504
 
Last edited by a moderator:
mkuu njano5, makala zako zina falsafa ngumu kidogo hivyo ni wachache sana wanakuelewa,na katika wachache hao-wengi wanaogopa moto!
 
Nashindwa kuelewa maana ya "kweli" ni nini; kama MTU anaweza kusema kweli bila kulithibitisha kwa ushaidi au ukasema unachoamini ni ukweli kwa hisia ukitaka watu waliamini kua ni "kweli?"

Nisaidie samahani!
 
wala sijajisumbua kusoma mpaka mwisho ila nadhani waongelea DEMOKRASIA! demokrasia ni mdudu gani? Simtaki hata kumsikia huyo demokrasia kwasababu hata sijawahi kumuona nchini hapa. Udikteta ndo mzuri,hii inanikumbusha pia YESU KRISTO ALIPOWAFUKUZA WALE MONEY CHANGERS PALE HEKALUNI ALITUMIA DICTATORIAL FORM OF GOVERNMENT sababu alijua kuwa demokrasia isingesaidia.
 
Nashindwa kuelewa maana ya "kweli" ni nini; kama MTU anaweza kusema kweli bila kulithibitisha kwa ushaidi au ukasema unachoamini ni ukweli kwa hisia ukitaka watu waliamini kua ni "kweli?"

Nisaidie samahani!

unaithibitisha "kweli" ili upate haki au uhalali fulani. Namaanisha mtu akihangaika kuithibitisha "kweli" huyo mtu haitafuti "kweli" kwasababu "kweli" tayari anayo bali anaitafuta "haki".

Hivyo basi, "kweli" haithibitishwi, bali hujithibitisha yenyewe, kama si leo basi kesho...niamini mkuu.
 
Kila MTU anaamini kile anachosema kua ni kweli japokua haamini ni lini ukweli utakamilika/tokea. Kwa maana hiyo ni vizuri kuungana na wale ambao "KWELI" zimeshathibitika au tokea kwani ukisubiri ukweli wako ndo ukamilike inabidi usahau kupiga hatua mbele.

Ukweli ni sawa na ndoto;khaki ni saw a na miujiza na demokrasia ndo haitakuja tokea hapa duniani! Kama unawaza hilo umepotea navies
 
Wanena vyema kijana wangu,
ila kumbuka kwamba demokrasia ni kama msumeno unokata kotekote kwa wanao ipenda na wasio ipenda,

wanoipenda waitumia kama chaka la kufichia machafu yao,eti tu kwasababu ya demokrasia!

Ah! Si sawa ,kulihali hawa walojiita waademokrasia wanamaneno mengi na malezi mkono wa shoto usotweza hata nzinga, kwa yule unomuhusu!

Hawahawa walojiita wapenda haki ndio walo na misemo,oh! Nawa penda hawa wana yatima (watanzania na j.k.nyerere),walokosa malezi mujadidi kwa yule walomsafiri uingereza wakamrudi ndani ya bahasha.

"mzee wenu nakemea! Nasema hapana haya ni mawazo mdiriko yalojawa ushetwani ,

wanashindwa zijibu hoja za rupia,wakimbilia kulia? Tena walia kwa hasira ukitaja na kumtukana alo kupiga!

,ukisahau kosa ulopigiwa hawahawa walojiita watenda haki daima!

Wao hujiona jua lilo na duara, kwalo halitikisiki ila zasogea sayari! Na mawazo mtambano kama haya hujivika u dumizi, kutokukubaliana na wengi hata kama wakosea!

'heri mtetea haki kwa heri,kuliko mtafuta haki kwa shari?
 
Ndugu yangu Njano5, 'KWELI' iliyowazi na yenye manufaa mapana kwa jamii itaheshimika na hata kupata ushindi. Lakini, kama itakuwa kizani na inatafutwa kiujanjaujanja na kwa lengo la kuhatarisha jamii, nami nasema iache 'HAKI' ionekane kutawala. Ni bora kuwa na HAKI inayoonekana mbele ya jamii kuliko kuwa na KWELI iliyojificha.
 
Ndugu yangu Njano5, 'KWELI' iliyowazi na yenye manufaa mapana kwa jamii itaheshimika na hata kupata ushindi. Lakini, kama itakuwa kizani na inatafutwa kiujanjaujanja na kwa lengo la kuhatarisha jamii, nami nasema iache 'HAKI' ionekane kutawala. Ni bora kuwa na HAKI inayoonekana mbele ya jamii kuliko kuwa na KWELI iliyojificha.

Kuna kitu huenda hukijui....."Kweli" haithibitishwi bali hujithibitisha yenyewe.

mtu mwenye "kweli" akiamua kuithibitisha "kweli" anayoijua kwa wanzawake, basi huyo mtu atakuwa anaitafuta "haki" au kuithibitisha "haki", sababu muda ule ambapo watu wanaikubali "kweli" yake ndio muda ambao watampa "haki". Lakini pia hutoke mtu akasema yuko na "kweli" lakini si "kweli" aliyo kuwa nayo, alafu akaenda mbali zaidi kwa kuithibitisha hiyo "kweli" ambayo kimsingi ni "urongo" na kubwa zaidi watu wakaikubali hiyo "kweli ambayo ni urongo" huyo mtu atapata pia haki.

kwa hivyo haki yaweza kuwa "urongo" au "kweli"

lakini "kweli" itabaki "kweli" na "urongo" utabaki kuwa urongo" tu pamoja haki itakuwa imevifunika vitu hivyo.
 
Ndugu yangu Njano5, 'KWELI' iliyowazi na yenye manufaa mapana kwa jamii itaheshimika na hata kupata ushindi. Lakini, kama itakuwa kizani na inatafutwa kiujanjaujanja na kwa lengo la kuhatarisha jamii, nami nasema iache 'HAKI' ionekane kutawala. Ni bora kuwa na HAKI inayoonekana mbele ya jamii kuliko kuwa na KWELI iliyojificha.

MFANO HAI.


Kama sitakosea Mh John Mnyika&#65279; mbunge wa wananchi mwaka wa jana aliwasilisha hoja ya binafsi kuhusu uboreshaji wa mfumo wa maji safi na maji taka katika jiji la Dar es salaam. Hoja ilikuwa ni sahihi na ilikuja wakati sahihi pamoja na kuchelewa kwake, na niseme bila kigegezi chochote kuwa mh.Mnyika aliongozwa na "kweli" wakati alipokuwa anawasilisha hoja yake ile. Nasema aliongozwa "kweli" kwasababu ni kweli iso shaka yoyote Jijini Dar es salaam kuna tatizo kubwa la maji na bado serikali haijakuwa na nia ya dhati katika kulitatua.

Mnyika alilitaka bunge liamue kulipunguza si kama kulimaliza tatizo hilo kwa kuitaka serikali ifanye mambo kadhaaa ambayo Mnyika aliyapendekeza kwenye hoja yake binafsi.

Kilichotokea, Waziri akiwa mchangiaji wa kwanza alipendekeza hoja iondolewe wakati kimsingi serikali haitakiwi kuja na pendekezo hilo zaidi ya kutaka maboresho, bunge ndio laweza kuiondoa hoja.

Kilichofuata na tena mara baada ya vurugu za hapa na pale, Ndugai akasema "sasa nawahoji" wanaosema hoja iondolewe waseme "ndio" na wanaokataa waseme "sio" waliosema ndio walishinda na hoja ikaondolewa. Wachache pamoja na "kweli" yao lakini walishindwa, naam, "haki" iliishinda "kweli".

Sasa hii ndio haki iliyoiminya "kweli", na hii ndio demkrasia. Mambo kama haya ya bungeni, hata kwenye vikao vya vyama vyetu hujitokeza na tena mara nyingi sana. Nchi, vyama vya siasa na vile ambavyo si vya siasa hubeba gharama za maamuzi mabovu kisa wengi walishinda pamoja na hao wengi wamepotoka. Demokrasia ije na mlango wa kuwashughulikia wengi na maamuzi yao mabovu na si kusema hao wachache wajipange tena ikiwa wao ni sehemu ya watu watakao onja chungu ya maamuzi mabovu pindi yakianza kutekelezwa.
 
Last edited by a moderator:
wanena vyema kijana wangu,
ila kumbuka kwamba demokrasia ni kama msumeno unokata kotekote kwa wanao ipenda na wasio ipenda,

wanoipenda waitumia kama chaka la kufichia machafu yao,eti tu kwasababu ya demokrasia!

Ah! Si sawa ,kulihali hawa walojiita waademokrasia wanamaneno mengi na malezi mkono wa shoto usotweza hata nzinga, kwa yule unomuhusu!

Hawahawa walojiita wapenda haki ndio walo na misemo,oh! Nawa penda hawa wana yatima (watanzania na j.k.nyerere),walokosa malezi mujadidi kwa yule walomsafiri uingereza wakamrudi ndani ya bahasha.

"mzee wenu nakemea! Nasema hapana haya ni mawazo mdiriko yalojawa ushetwani ,

wanashindwa zijibu hoja za rupia,wakimbilia kulia? Tena walia kwa hasira ukitaja na kumtukana alo kupiga!

,ukisahau kosa ulopigiwa hawahawa walojiita watenda haki daima!

Wao hujiona jua lilo na duara, kwalo halitikisiki ila zasogea sayari! Na mawazo mtambano kama haya hujivika u dumizi, kutokukubaliana na wengi hata kama wakosea!

'heri mtetea haki kwa heri,kuliko mtafuta haki kwa shari?

pamoja mkuu,,,uko sahihi,,,wafikiri nini kifanyike???? Mfano bungeni,,,watz tunaingia gharama kwa maamuzi ya wabunge wengi,,,wengi wape,,,,hata ununuzi wa ndege ya rais haukuzingatia vipaumbele vyetu ambavyo afya, elimu, maji safi na uongezaji wa thamani wa mazao ya kilimo,,,lkn wabunge wenngi wa ccm waliona wao kwanza ndege,,,,,hili ni tatizo,,,
 
wala sijajisumbua kusoma mpaka mwisho ila nadhani waongelea DEMOKRASIA! demokrasia ni mdudu gani? Simtaki hata kumsikia huyo demokrasia kwasababu hata sijawahi kumuona nchini hapa. Udikteta ndo mzuri,hii inanikumbusha pia YESU KRISTO ALIPOWAFUKUZA WALE MONEY CHANGERS PALE HEKALUNI ALITUMIA DICTATORIAL FORM OF GOVERNMENT sababu alijua kuwa demokrasia isingesaidia.

hata kama ingekuwepo,,,lkn demokrasia sio mtatuzi wa shida zetu,,,naomba niamini.
 
Back
Top Bottom