Dating & ndoa


HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
700
Points
250
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
700 250
Wana JF, mlichukua muda gani kuanzia kukutana na mwenza wako/ kuanza kudate mpaka ndoa? Kuna correlation kati ya muda unaochukua kumfahamu mtu, na furaha katika ndoa? Je mlikutana na surprises zozote baada ya kufunga ndoa?
 
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2009
Messages
7,839
Points
1,225
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2009
7,839 1,225
Mmmh muda haujalishi sana muhimu unaimani kuwa mmefahamiana vya kutosha, huwezi kumjua mtu kwa undani mpaka muwe mnaishi pamoja. Nionavyo mimi chini ya miezi 6 ni padogo sana na zaidi ya miaka 2 ni parefu sana, kama uko kwenye serious relationship for 2 yrs or more unless mmekubaliana muishi hivyo swala la ndoa sahau.
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,925
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,925 2,000
Nianze mimi; nilikutana naye akiwa kwenye kambi ya UMISETA pale Ihungo secondary (alikuwa mwanafunzi Rugambwa Sec) tukafahamiana. Mwaka mmoja baadaye nilisafiri naye kwenye meli - train hadi Dar akiwa ananisindikiza chuoni. Muda wote huo sikumsumbua kwa mambo ya kujamiiana.
Mwaka mmoja baadaye niliamua kumtambulisha kwa ndugu zangu kama mchumba; hapo nilizunguka naye sehemu nyingi sana. Mwaka huo huo tulianza mipango ya kuoana. Hadi sasa ndo mama watoto wangu!
Ambao hamjaoa - fanyeni mambo kistaarabu; hakuna raha kama ya kuzoeana na mwenza wako kabla ya kujamiiana naye.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
20,102
Points
2,000
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
20,102 2,000
Mimi ni mpitaji katika hii thread..makao yangu kwa machelor tu...
M waitng kusikia pia.
 
M

mzabzab

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2011
Messages
7,872
Points
2,000
M

mzabzab

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2011
7,872 2,000
Mmmh muda haujalishi sana muhimu unaimani kuwa mmefahamiana vya kutosha, huwezi kumjua mtu kwa undani mpaka muwe mnaishi pamoja. Nionavyo mimi chini ya miezi 6 ni padogo sana na zaidi ya miaka 2 ni parefu sana, kama uko kwenye serious relationship for 2 yrs or more unless mmekubaliana muishi hivyo swala la ndoa sahau.
wee una akili...sasa naona bora nije nisemewe waziwazi tuu kuwa am interested.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
20,102
Points
2,000
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
20,102 2,000
Nianze mimi; nilikutana naye akiwa kwenye kambi ya UMISETA pale Ihungo secondary (alikuwa mwanafunzi Rugambwa Sec) tukafahamiana. Mwaka mmoja baadaye nilisafiri naye kwenye meli - train hadi Dar akiwa ananisindikiza chuoni. Muda wote huo sikumsumbua kwa mambo ya kujamiiana.
Mwaka mmoja baadaye niliamua kumtambulisha kwa ndugu zangu kama mchumba; hapo nilizunguka naye sehemu nyingi sana. Mwaka huo huo tulianza mipango ya kuoana. Hadi sasa ndo mama watoto wangu!
Ambao hamjaoa - fanyeni mambo kistaarabu; hakuna raha kama ya kuzoeana na mwenza wako kabla ya kujamiiana naye.
Am inspired..i hope to have such a story as this. Help me Lord.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,924
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,924 2,000
Hii thread nahisi inawahusu sana walio kwenye ndoa...
Binafsi naamini kujuana vizuri kwanza ni vyema na husaidia kuepusha au kukubaliana na baadhi ya tabia ambazo huenda ingalikuwa kasheshe kama kusingalikua na kujuana vyema...
 
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2012
Messages
684
Points
195
Age
27
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2012
684 195
Hii thread nahisi inawahusu sana walio kwenye ndoa...
Binafsi naamini kujuana vizuri kwanza ni vyema na husaidia kuepusha au kukubaliana na baadhi ya tabia ambazo huenda ingalikuwa kasheshe kama kusingalikua na kujuana vyema...
ndio kujuana ni vzr zaidi kabla ya ndoa lkn kumjua m2 tabia yake hadi ukae nae kwa mda mrefu unapo kua nae ktk mahusiano unaweza usigundue zile tabia zake za ajabu kutokana na kwamba huwa anaficha makucha yake kwanza atimize malengo yake akisha ingia sasa ndo utaona sheshe lake mda haujalishi katika ndoa ni upendo ndo unakua unamata kati yenu hata mwezi mnaweza kuoana
 
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
8,925
Points
2,000
Tutor B

Tutor B

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
8,925 2,000
ndio kujuana ni vzr zaidi kabla ya ndoa lkn kumjua m2 tabia yake hadi ukae nae kwa mda mrefu unapo kua nae ktk mahusiano unaweza usigundue zile tabia zake za ajabu kutokana na kwamba huwa anaficha makucha yake kwanza atimize malengo yake akisha ingia sasa ndo utaona sheshe lake mda haujalishi katika ndoa ni upendo ndo unakua unamata kati yenu hata mwezi mnaweza kuoana
Kuna namna ya kutega wewe!
 
IGUDUNG'WA

IGUDUNG'WA

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2011
Messages
2,049
Points
2,000
IGUDUNG'WA

IGUDUNG'WA

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2011
2,049 2,000
Wana JF, mlichukua muda gani kuanzia kukutana na mwenza wako/ kuanza kudate mpaka ndoa? Kuna correlation kati ya muda unaochukua kumfahamu mtu, na furaha katika ndoa? Je mlikutana na surprises zozote baada ya kufunga ndoa?
mi siku ya kwanza tu kuonana nikapwea kitu nikakamua, lakini mpaka leo tunaishi wote na ndio mke wangu wa ndoa
 
K

KENET

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
259
Points
195
K

KENET

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
259 195
mi siku ya kwanza tu kuonana nikapwea kitu nikakamua, lakini mpaka leo tunaishi wote na ndio mke wangu wa ndoa
Mtu ambaye hujazaliwa naye ni vigumu sana kuijua tabia yake halisi
 
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
18,178
Points
2,000
afrodenzi

afrodenzi

Platinum Member
Joined Nov 1, 2010
18,178 2,000
Nielewavyo mimi ni vigumu sana kumfahamu mtu compliantly.
hata uishi naye miaka milioni moja na nusu yake..
Cha muhimu ni kuangalia je we uko tayari kuingia kwenye mahusiano?
na je mwenza wako yuko tayari?

kuna watu wengine wanakaa miaka nenda rudi na hawafungi ndoa.

Binafsi naona naona muda si hoja ikija kwenye mahusiano bali pale
mtakapokuwa tayari wote.
 
Mwana Kwetu

Mwana Kwetu

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
653
Points
500
Mwana Kwetu

Mwana Kwetu

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
653 500
Vijana angalieni akina dada watakavyo comment kuhusu muda muafaka wa kuwa kwenye uchumba halafu muangalie wanavyofikiri na lengo lao. Akina dada watasema issue ya muda wa uchumba ni useless kwao hata ukikutana naye leo ukataka mkafunge ndoa kesho kwa wengi ni sawa tu. Hii ndio maana kuna jamaa alikatalia mbele ya pastor akaomba mmojawapo wa mabest girl anayetaka kuolewa na akajitokeza pale pale na kuvalishwa shela akaolewa. huyo hakuwahi chumbiwa. angalia kisa cha Yakobo na Leah kwenye bible; katika habari hii Yakobo alimchumbia Rachel kwa miaka 7 na siku ya ndoa akapewa Leah ambaye hakuwahi chumbiwa hata siku moja na akapewa mume na hakusema no.
Hii ndio inayonifanya nione kujadili muda gani unatosha kuwa kwenye courtship na mwanamke ni kupoteza muda kwani wao hawatakushauri kuchukua muda mrefu kwa kuhisi watazidiwa maarifa na wenzao
 
IGUDUNG'WA

IGUDUNG'WA

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2011
Messages
2,049
Points
2,000
IGUDUNG'WA

IGUDUNG'WA

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2011
2,049 2,000
Mtu ambaye hujazaliwa naye ni vigumu sana kuijua tabia yake halisi

ndio hivyo sasa lakini mimi nilicheza karata dume maana mtoto mpole cjawah ona duniani
 
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
700
Points
250
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
700 250
Ni kweli, lakini huwezi kutegemea kuoana na jirani au ndugu yako kwa mwenendo huo.


Mtu ambaye hujazaliwa naye ni vigumu sana kuijua tabia yake halisi
 
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
700
Points
250
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
700 250
Nakubaliana na wewe kwamba huwezi kumfahamu vya kutosha bila kuishi nae. Sidhani kuwa miaka miwili ni tosha sababu hapa bado mpo kwenye honeymoon period. Bado mnachukua muda kufahamiana, labda hamjawahi kugombana muda wote huu. Ungeniuliza mimi kuhusu husband wangu sasahivi baada ya miaka miwili kufahamiana ningekuambia "he is PERFECT!!!", but alas no human is perfect na nashukuru tulichukua muda mrefu zaidi kabla ya kuoana (miaka 6).

Nadhani miaka miwili inategemeana na umri na stage uliopo maishani. Of course kama mwanamke uko zaidi ya 30 usingependa kuchukua miaka 6, lakini in my case tulikuwa chuo kwahiyo miaka 2 ilikuwa unrealistic. Tuliishi pamoja mwaka wa 3.5 na kufunga ndoa baada ya miaka 3. Zingatia muda wa kumaliza chuo, kutafuta kazi, na kupata pesa ya kulipia harusi (hatukutaka kupitisha kadi za michango!).


Mmmh muda haujalishi sana muhimu unaimani kuwa mmefahamiana vya kutosha, huwezi kumjua mtu kwa undani mpaka muwe mnaishi pamoja. Nionavyo mimi chini ya miezi 6 ni padogo sana na zaidi ya miaka 2 ni parefu sana, kama uko kwenye serious relationship for 2 yrs or more unless mmekubaliana muishi hivyo swala la ndoa sahau.
 
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
700
Points
250
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
700 250
Beautiful story. Hongera sana!

Nianze mimi; nilikutana naye akiwa kwenye kambi ya UMISETA pale Ihungo secondary (alikuwa mwanafunzi Rugambwa Sec) tukafahamiana. Mwaka mmoja baadaye nilisafiri naye kwenye meli - train hadi Dar akiwa ananisindikiza chuoni. Muda wote huo sikumsumbua kwa mambo ya kujamiiana.
Mwaka mmoja baadaye niliamua kumtambulisha kwa ndugu zangu kama mchumba; hapo nilizunguka naye sehemu nyingi sana. Mwaka huo huo tulianza mipango ya kuoana. Hadi sasa ndo mama watoto wangu!
Ambao hamjaoa - fanyeni mambo kistaarabu; hakuna raha kama ya kuzoeana na mwenza wako kabla ya kujamiiana naye.
 
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
700
Points
250
HoneyBee

HoneyBee

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
700 250
Umekosea, soma comments vizuri.


Vijana angalieni akina dada watakavyo comment kuhusu muda muafaka wa kuwa kwenye uchumba halafu muangalie wanavyofikiri na lengo lao. Akina dada watasema issue ya muda wa uchumba ni useless kwao hata ukikutana naye leo ukataka mkafunge ndoa kesho kwa wengi ni sawa tu. Hii ndio maana kuna jamaa alikatalia mbele ya pastor akaomba mmojawapo wa mabest girl anayetaka kuolewa na akajitokeza pale pale na kuvalishwa shela akaolewa. huyo hakuwahi chumbiwa. angalia kisa cha Yakobo na Leah kwenye bible; katika habari hii Yakobo alimchumbia Rachel kwa miaka 7 na siku ya ndoa akapewa Leah ambaye hakuwahi chumbiwa hata siku moja na akapewa mume na hakusema no.
Hii ndio inayonifanya nione kujadili muda gani unatosha kuwa kwenye courtship na mwanamke ni kupoteza muda kwani wao hawatakushauri kuchukua muda mrefu kwa kuhisi watazidiwa maarifa na wenzao
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,690
Points
2,000
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,690 2,000
Kwa hali ya utapeli ulivyo siku hizi, mnaweza kuoana endapo tu mchumba ameleta referee watatu wenye mali zisizohamishika zenye thamani utakayotaja (unahitaji valuer hapa akuthaminishe). Baada ya hapo mnaingia ule mkataba wa kizungu sijui unaitwaje (ule wa chako ni chako na changu ni changu). Then muoane. Kama documents zote zikikamilika miezi 3 toka kukutana basi yote kheri.
 

Forum statistics

Threads 1,284,761
Members 494,236
Posts 30,839,002
Top