Darasa la wanafunzi 278 lina dawati moja huko Mbozi Mbeya

Darasa la wanafunzi 278 lina dawati moja huko Mbozi Mbeya

Hakika elimu bure kwa watanzania ni Maigizo makubwa tutabaki kutawaliwa na .... Mpaka tukome yaan ni uchafu mtupu anakwambia elimu bure yy anampleka mtoto wake kazirege ambako mazingira na mediam of instruction kiingereza toka chekechea mpaka elimu ya juu bt hku kwetu mala kisw ooh mala kiingereza yaan taabu tu
 
Mbeya mjikomboe, serikali ya ccm si ya kutegemewa kabisa! Pitisheni hata mchango kwa wanakiji pamoja na wafadhili mkishirikiana na viongozi wenu kama madiwaani na mbunge
Mkuu soma vizuri hapo sio Mbeya ni mkoa wa Songwe, Mbeya wamejitambua ndio maana wako na SUGU
 
Utasikia Mkuu wa Shule mzembe hakutumia ubunifu



lkn cha kujiuliza hiyo shule inayo bodi au kamati ? walishajadili ktk vikao... je wawakilishi wa kisiasa kama mbunge na diwani wamechukua jitihada zipi?

Maafisa watendaji, Maafisa elimu na Wakurugenzi... watembelee mashuleni na kutafuta ufumbuzi wa changamoto mbalimbali pamoja na kutafuta wafadhiri na sio kulalamika upungufu wa fedha za ruzuku..
 
Hapo umenena ukichunguza Sana pengine Hao uliowataja ni vivuli walipewa nafasi kutokana na mchongo na sio uwezo wao kuna siku niliota ndoto Kama hiyo ila naamini sio kweli ni ndoto tu
 
Kwani mbunge ana kazi gani? Mbona kama una hasira na bwana magu? Na mwisho wa siku wanaoumia ni watoto wetu, so hatumkomoi magufuli.
We ndo utoe kazi ya mbunge xaxa...tuone kama kuna kazi ya mbunge ya kununua madawati na kuyapeleka shuleni
 
Wazo lako ni zuri sana! Hakuna haja ya kuchangia maendeleo ya watoto wenu. Hapo anayeumia ni nani?
Lengo langu c kuonesha anayeumia ni nani lengo langu ni yule mpenda misifa kwenye vyombo vya habari aache unafiki wa elimu bure imemshinda
 
una
mkuu kwani ni kazi ya mbunge kununua hayo madawati...tunachotaka makufuli apeleke yale matrioni yake anayotangaza kila Siku wameyakusanya ili wakanunue madawati
Unazijua kazi za mbunge? unaujua wajibu wa mbunge na Diwani?
 
Anawawakilisha katika nini? Na serikali ni nani?
Anawawakilisha katika kusema matatizo ya wananchi bungeni...vipi akiwasemea hilo tatizo na bado serikali isifanye lolote bado mbunge ndo tumpigie kelele tumuache bwana misifa
 
una

Unazijua kazi za mbunge? unaujua wajibu wa mbunge na Diwani?
Kazi ya mbunge na diwani ni kuwasilisha matatizo ya wananchi bungeni kwa mbunge na kwenye vikao vya halmashauri kwa diwani..what is ur point??
 
Hivi kwa nini kazi za maendeleo zisifanywe kwa dedication. Kila mwaka raisi afanye emphsis katika jambo moja. Kama:
1.Mwaka wa kwanza labda uwe wa kutekeleza ujenzi wabarabara na madaraja nchi nzima hivyo 80% ya fungu la budget liende huko ili mambo yote yawe yanamalizika kwa wakati.

2.Mwaka wa pili uwe wa kuboresha elimu tu ikiwa ni kutengeneza mazingira bora ya elimu nchi nzima kwa kuweka vitendea kazi km madawati,vitabu,kujenga vizuri shule pamoja na nyumba za walimu labda na kuzingatia vizuri maslahi ya walimu kwa 80% ya budget.

3.Mwaka wa tatu uwe wa kuboresha viwanda, na kusimamia maswala ya nishati ya umeme ili uwe ya uhakika zaidi ili kuondosha kabisa adha ya kukatika kwa umeme kunakosababisha watu washindwe kufanya kazi zao kwa uhakika.Kupitia mikataba yote mibovu na kuiweka sawa ili tuweze kunufaika na rasilimali za nchi yetu.

Yote ya yote vitu vifanyike katika utaratibu sahihi.
Hivi haya yanashindikana kweli wana jf wenzangu?
 
Mi nhc hao wana baht! MNA wpo drsn kwe2 hku mwka wa 6 shle hain hta jngo m1!! Npo seriously wadau
 
Ningekuwa mbunge nisingetoa hela yangu kununua madawati kitu ambacho ningefanya wakat wa bunge ningeomba kiti nachokalia bungen kitolewe nifatilie vikao nikiwa nimekaa chini ili watu watambue elimu bure ni Siasa ,
Sasa naelewa kwann mwigulu nchemba alitokelezea na mwanae akiwa katika uniform za feza school,ipitishwe tu sheria watoto wa vigogo wasome saint kayumba,maana watoto wa mbunge wangesoma hapo shule isingekosa madawat
 
Back
Top Bottom