Dalili na sababu za miguu na mikono kufa ganzi

Dalili na sababu za miguu na mikono kufa ganzi

Status
Not open for further replies.

JamiiTalks

JF Advocacy Team
Joined
Aug 7, 2018
Posts
703
Reaction score
1,225
20210202_092529_0000.png


Matatizo ya miguu au mikono kuhisi ganzi au maumivu husababishwa na kuumia au kudhoofika kwa Neva za pembezoni mwa mwili (peripheral neuropathy), hivyo kusababisha kupotea kwa uwezo wa kufanya kazi wa neva katika eneo husika (miguuni au mikononi).

Zifuatazo ni dalili za mguu au mkono kufa ganzi,

Maumivu au kuhisi kama vile moto unawaka miguuni au mikononi

Kuhisi kama vile umevaa soksi au gloves wakati hujavaa

Kuhisi kama vile kuna kitu chenye ncha kali kinakuchoma miguuni au kwenye vidole

Sababu zinazopelekea neva kudhoofika na kupelekea ganzi ni kama zifuatazo:-

Kupungua kwa virutubisho mwilini. Hapa tunamaanisha mwili kutokuwa na Vitamin za kutosha hasa mkusanyiko wa Vitamini B Complex

Matumizi ya dawa fulani kwa muda mrefu mfano ARV

Uzito mkubwa wa mwili. Hii hupelekea maumbile ya viungo vya mwili mfano umbile la uti wa mgongo huonekana tofauti na ilivyo kawaida.

Kubadilika huku husababisha baadhi ya Neva katika uti wa mgongo zikandamizwe zaidi na misuli au uzito wa mwili na hivyo kusababisha Neva hizo zishindwe kufanya kazi vizuri, matokeo yake unaanza kuhisi maumivu au miguu au mikono kufa ganzi.

Ugonjwa wa kisukari.

Shinikizo la damu.
 
Mm huu mwaka wa 3 moto unawaka kwenye uti wa mgongo na viwiko vya mikoni ila tiba imeshindikana
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom