CUF: Viongozi wa dini ndio wanaoendesha Siasa


M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
1,181
Likes
2
Points
0
Age
38
M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
1,181 2 0
viongozi wa cuf wakiongea kwa wakati tofauti baada ya kumalizika kwa uchaguzi mdogo wa jimbo la igunga mkoani Tabora wamesema siasa za Tanzania bara muelekeo wake ni mbaya na itachukuwa muda mrefu kuja kuitoa CCM mpaka viongozi wa dini watakapotenganisha dini na Siasa kuacha kuwatolewa matamko waumini wao ni Chama gani cha kukupa kura na chama gani hakifai kupewa kura, hili litaligawa Taifa letu na kupelekea kupata Viongozi wabovu wa Taifa letu.
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
I don't see any possibility of separating politics from religion. It's same members of churches, mosque etc who come out to vote during election days therefore they have their legitimate right to be well-informed before deciding on who should they elect. In Britain itself, the church of Anglican have several times came out boldly and endorsed their favourite campaigners during elections there. Why should it appear odd in Tanzania?
 
C

CUF Ngangari

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
273
Likes
5
Points
0
Age
38
C

CUF Ngangari

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
273 5 0
I don't see any possibility of separating politics from religion. It's same members of churches, mosque etc who come out to vote during election days therefore they have their legitimate right to be well-informed before deciding on who should they elect. In Britain itself, the church of Anglican have several times came out boldly and endorsed their favourite campaigners during elections there. Why should it appear odd in Tanzania?
ikiwa ni hivyo, itafikia siku moja vyama havitafanya kampeni kabisa katika majukwa ya kisiasa, na wakati unajua kuwa mgombea wangu anapigiwa kampeni kwenye nyumba ya ibada, na viongozi wa dini wana nguvu kuliko wanasiasa, je? huoni hili linapelekea kuligawa Taifa? na kupelekea kupata viongozi wabovu, 2005 viongozi wa dini ndio waliotuambia KIKWETE chaguo la Mungu leo hao hao wamebadilika, ni Mungu aliyewafunulia hivyo kama interest zao za kisiasa?
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
24
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 24 0
ikiwa ni hivyo, itafikia siku moja vyama havitafanya kampeni kabisa katika majukwa ya kisiasa, na wakati unajua kuwa mgombea wangu anapigiwa kampeni kwenye nyumba ya ibada, na viongozi wa dini wana nguvu kuliko wanasiasa, je? huoni hili linapelekea kuligawa Taifa? na kupelekea kupata viongozi wabovu, 2005 viongozi wa dini ndio waliotuambia KIKWETE chaguo la Mungu leo hao hao wamebadilika, ni Mungu aliyewafunulia hivyo kama interest zao za kisiasa?
Taifa haliwezi kugawanyika eti kwasababu watu wameambiwa wamchague nani. Ili watu wapige kura ni lazima wapate taarifa sahihi kutoka chanzo chochote na ni jukumu lao kupima taarifa hizo. Kura inabaki kuwa siri ya mtu kwahiyo sioni lawama zozote hapo.
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
5,027
Likes
4,646
Points
280
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
5,027 4,646 280
BAKWATA na DC wao wa Igunga ambaye ni Muislam aliyeritadi ni tatizo kwa afya ya siasa nchi yetu.
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,943
Likes
231
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,943 231 160
Kama CUF ina ndoto za kuitoa madarakani CCM ni vizuri wavunje ndoa yao kwanza kisha harakati nyingine ndio ziendelee.
 
C

CUF Ngangari

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2011
Messages
273
Likes
5
Points
0
Age
38
C

CUF Ngangari

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2011
273 5 0
CUF haivunji serikali ya umoja wa kitaifa na wala mawazo hayo hayapo, hii ni hatua ya kuchukua serikali ya Zanzibar, CDM endeleeni na kampeni zenu za makanisani, na CCM waendelee na kampeni za misikitini, tutajua mwisho wake.c
 
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
973
Likes
51
Points
45
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
973 51 45
CUF mlidhani udini ni dili,ipo siku mtabaki pemba tu,hata Unguja itakuwa ndoto
 
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
655
Likes
0
Points
0
Age
40
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
655 0 0
I don't see any possibility of separating politics from religion. It's same members of churches, mosque etc who come out to vote during election days therefore they have their legitimate right to be well-informed before deciding on who should they elect. In Britain itself, the church of Anglican have several times came out boldly and endorsed their favourite campaigners during elections there. Why should it appear odd in Tanzania?
Mr. MKAMA hi, how do you do and how is it going down there??..
 
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
973
Likes
51
Points
45
Halfcaste

Halfcaste

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
973 51 45
CUF haivunji serikali ya umoja wa kitaifa na wala mawazo hayo hayapo, hii ni hatua ya kuchukua serikali ya Zanzibar, CDM endeleeni na kampeni zenu za makanisani, na CCM waendelee na kampeni za misikitini, tutajua mwisho wake.c
haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!!!!!!!!!!ama kweli nyani haoni kundule,leo hii mshasahau kuwa ndo nyiyi waasisi wa hiyo kitu

Kuna diwani ustaadh ameshinda CHADEMA kule kwa Marry Nagu,vipi nae kafanya kampeni Kanisani au
 
Gracious

Gracious

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
1,775
Likes
362
Points
180
Gracious

Gracious

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
1,775 362 180
I don't see any possibility of separating politics from religion. It's same members of churches, mosque etc who come out to vote during election days therefore they have their legitimate right to be well-informed before deciding on who should they elect. In Britain itself, the church of Anglican have several times came out boldly and endorsed their favourite campaigners during elections there. Why should it appear odd in Tanzania?
Inaonekana hauelewi kwamba kwa Uingereza Anglican is the state religion
 
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
2,396
Likes
265
Points
180
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
2,396 265 180
I don't see any possibility of separating politics from religion. It's same members of churches, mosque etc who come out to vote during election days therefore they have their legitimate right to be well-informed before deciding on who should they elect. In Britain itself, the church of Anglican have several times came out boldly and endorsed their favourite campaigners during elections there. Why should it appear odd in Tanzania?
Soma historia ufahamu tofauti kati ya Afrika au kwa ufupi Tanzania na Ulaya. Kifupi kila nchi ya ulaya ilitambulika kama nchi ya dini ya dhehebu moja. Kwa mfano si rahisi mkatoliki kuwa waziri mkuu Uingereza, au muanglikan kuwa kiongozi Ujerumani n.k.

Ulaya vyama vya kidini vuipo na vinakubalika, kama ujerumani ndio chama kinachoongoza sasa hivi 'CDU- CHRISTIAN DEMOCRATIC PARTY'. Haya ni rahisi kuwepo kwa ulaya kwani nchi zao toka awali ziliundwa katika mfumo huo na kila nchi ilikuwa na dhehebu moja tu lililotambulika kitaifa. Halikadhalika usitegemee Russia muanglikan au mkatoliki kuwa rais- kule rais lazima ajitambulishe kama mu othodox.

Soma historia itakusaidia sana kuelewa tofauti za mazingira na sio kuiga tu bila kufahamu madhara yake.
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
19,766
Likes
1,447
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
19,766 1,447 280
CUF mlidhani udini ni dili,ipo siku mtabaki pemba tu,hata Unguja itakuwa ndoto
Mbona lilishatimia,come 2015 hata Pemba watakuwa taabani.
 
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2009
Messages
7,161
Likes
33
Points
0
Barubaru

Barubaru

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2009
7,161 33 0
Tanganyika mlikuwa mnaficha ukweli. sasa ndio inatimia.

Kazi kwenu.
 
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2010
Messages
1,000
Likes
7
Points
135
T

Thesi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2010
1,000 7 135
Kwa wakristo hata ikitamkwa kuwa dhehebu fulani inaunga mkono chama fulani iaina hathari kubwa manale mwisho wa soku serikali inafanya kazi kwa taratibu zake bila kuingiliwa na kanisa. tatizo lipo kwa dini zingine ambazo hata kama zina maelfu ya miaka lskini upeo wao bado ni duni na wa kiimla zaidi. Huku dini zinataka upendeleo kwa mgongo wa serikali. nchi za wenzetu dini zimepoteza maana na hazina umuhimu kihivo. ni katiba huru na ya kidemokrasi inayofanya kazi na c mawazo ya masheikh au mapadre. yaani dini ni kama taasisi isiyokuwa na umijimu kisiasa. kwa hiyo tusichukulie mazingira ambako watu wana upeo wa juu kiasi hcho kulinganisha hapa kwetu.
 
T

tufikiri

Senior Member
Joined
Nov 26, 2010
Messages
156
Likes
0
Points
0
T

tufikiri

Senior Member
Joined Nov 26, 2010
156 0 0
BAKWATA na DC wao wa Igunga ambaye ni Muislam aliyeritadi ni tatizo kwa afya ya siasa nchi yetu.
Ni kweli, km ilivyo kwa Makanisa na Mgombea wao Padri mzinzi.
 
M

mjinga

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
328
Likes
4
Points
35
M

mjinga

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
328 4 35
viongozi wa cuf wakiongea kwa wakati tofauti baada ya kumalizika kwa uchaguzi mdogo wa jimbo la igunga mkoani Tabora wamesema siasa za Tanzania bara muelekeo wake ni mbaya na itachukuwa muda mrefu kuja kuitoa CCM mpaka viongozi wa dini watakapotenganisha dini na Siasa kuacha kuwatolewa matamko waumini wao ni Chama gani cha kukupa kura na chama gani hakifai kupewa kura, hili litaligawa Taifa letu na kupelekea kupata Viongozi wabovu wa Taifa letu.
Mbona CUF, hata siku moja hamjaungana na CDM kuitahadharisha CCM kwa kuwatumia BAKWATA? Matamko yote yanayotolewa ya kidini kutoka kwa Wanazuo, nk mlikuwa mnakaa kimya. Sasa mmeona mtaji wenu wa kukaa kimya umewageukia. Tabia yenu ya Undumakuwili ndo imeshaanza kula kwenu. Na bado, kama hamta onyesha true colour yenu, mtazidi kuvuna mabua> Cha msingi au mvunje chama muanzishe chama kingine au muhamie CCM A
 
M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2011
Messages
1,181
Likes
2
Points
0
Age
38
M

mkigoma

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2011
1,181 2 0
Nyie ni makatonta mtageuzwa geuzwa 2015 mtageuziwa ccm, tatizo lenu tunajua ni KIKWETE na kusumbuliwa na UDINI
 
only83

only83

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
5,340
Likes
523
Points
280
only83

only83

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
5,340 523 280
Inaonekana hauelewi kwamba kwa Uingereza Anglican is the state religion

I suggest to you to forgive this man Mwita25 freely,normal his trend is to come out with contributions as if ametoka kulala...
 

Forum statistics

Threads 1,237,040
Members 475,401
Posts 29,276,247