CUF Mtaliwa wote, tafuteni suluhu! Shauri yenu!

CUF Mtaliwa wote, tafuteni suluhu! Shauri yenu!

Maalim HAJABANWA
Mahakama itabariko bariki ya Lipumba kujiuzuru 2015 kama ilikua halali!
Hawa wabunge 8 wakienda Mahakamani kesho watalinda Ubunge wao
Kesi zipo Mahakamani tusubiri maamuzi yake

Vipi huu ushauri wako baada spika kuridhia barua kwa speed ya Usain Bolt ,bado wanaweza kwenda mahakamani tena? Hapo si itakuwa mpambano wa mhimili wa bunge vs mahakama?
 
Nami ningeshangaa usingeshangaa hili

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno

Ngoja na mimi nitupiamo na kizungu kidogo kutokana na jibu ulilonipa "wooow" haya ndio aina ya majibu yaliyoshiba demokrasia ndani yake. Nikurahisishie mkuu Betlehem, hayo mapendekezo yako sioni yakifanya kazi katika mazingira haya ya siasa chafu za awamu ya 5. I stand to be corrected.
 
Never ever!!!!! Kukaa meza moja na yule msaliti?.Maalim kuanza upya sio ujinga,go your way achana na huyo pandikizi.

Sent using Jamii Forums mobile app


Hili la kuanza upya kama Zitto ni wazo zuri ila Maalim Seif hataki kukubali, na akiendelea na ubishi wake hatagombea Urais uhaguzi ujao ,yah maana atagombea kwa chama kipi ? hiki ndo ccm wanachotaka kule Zanzibar wasiwe na mpinzani ,sasa ili kuwakomesha ahamie chama chochote chenye usajili na nguvu pia bara ili yeye na wafuasi wake wapate gombea na kutwaa majombo uchaguzi ujao,wamwachie Lipumba hicho chama kama atapata hata wabunge 2
 
Ngoja na mimi nitupiamo na kizungu kidogo kutokana na jibu ulilonipa "wooow" haya ndio aina ya majibu yaliyoshiba demokrasia ndani yake. Nikurahisishie mkuu Betlehem, hayo mapendekezo yako sioni yakifanya kazi katika mazingira haya ya siasa chafu za awamu ya 5. I stand to be corrected.
Basi kama mapendekezo yangu hayawezi kufanya kazi, ngoja tuangalie yale yanayoweza kufanya kazi yakiendelea kufanya kazi.

Hizi popcon kama zina kapili pili flani hivi! naomba pepsi baridi tafadhali!
 
Chadema wapo katika harakati za kuiteketeza CUF.
 
Basi kama mapendekezo yangu hayawezi kufanya kazi, ngoja tuangalie yale yanayoweza kufanya kazi yakiendelea kufanya kazi.

Hizi popcon kama zina kapili pili flani hivi! naomba pepsi baridi tafadhali!

Yap yatakayofanya kazi ni hayo ya siasa chafu za awamu hii ya tano. Hilo liko wazi na utekelezaji ulianza toka Lipumba alipojiondoa wakati wa uchaguzi mkuu 2015 maana wenzake walimsihi sana asijiondoe na bado aligoma. Na kilichomrudisha ni baada ya kuonekana alipojiondoa ndio chama kikaimarika zaidi.

Nadhani wote tunaona maamuzi yanavyofanyika kwa haraka toka barua ya Lipumba kuwafuta wabunge na utekekezaji wake. Utekelezaji wa hivyo haujawahi kutokea katika awamu zote za mfumo wa vyama vingi. Hivyo hizo ni siasa za kipuuzi kupata kutokea nchi hii ndugu yangu. Na ili kuirahisishia awamu hii kwenye hilo la siasa chafu wanaweza futa vyama vyote na kubakiza vile vinavyowaunga mkono kama TLP, ACT, Chauma nk.
 
Yap yatakayofanya kazi ni hayo ya siasa chafu za awamu hii ya tano.
ambapo awamu za huko nyuma kulikuwa na siasa safi? any way sawa siasa chafu zinafanya kazi so! au hamna lakufanya kilichobakia tu ni kuangalia zinavyoendelea kufanya kazi? hahahaha watanzania tuna mambo kweli.
 
Hazikuwa chafu kwa kiwango hiki. Tunazipongeza siasa chafu, na hatuna la kufanya ila ndio hao akina Lissu wakitokea wanaongea ukweli wote unaobatizwa uchochezi na hitimisho lake ni kwenye kupimwa mkojo.

Nakuunga mkono mwenyeketi, basi tukae pembeni tuangalie huku tukiendelea kulalamika, na pindi inapotokea migogoro kama uliotokea CUF tusihangaike wala kujaribu kutafuta suluhu kama walivyofanya CUF.

Turaruane tu hadi hapo tutakapoishia kwa kuwa mambo haya husababishwa na siasa chafu za CCM na hatuna la kufanya.

Siku CCM wakiamua kuwa vyama vya upinzani viendelee, basi watavisaidia kwa kila hali ili viendelee na hata ikitokea migogoro ndani yake, wakati huo watasaidia kuisuluhisha ili upinzani uendelee na uweze kuwatoa CCM madarakani kwa kuwa ndilo lengo lake kuu. Ipo siku tutakuwa na ccm ya namna hiyo, tuendelee kusubiri na kuangalia mwenyekiti!
 
Kama unaweza kuuwa wapenzi wote wa cuf basi ....ndio cuf itakufa. Otherwise ni kuwa haiwezekani kuwaua wote hivyo cuf na ukawa inatarajiwa kuja juu zaidi na stronger zaidi...na njama hizi utaona itavo tia aibu dola na bunge ..

Kwanza tunajiuzulu wabunge wote..hivyo auto matic lipumba hatakuwa na wabunge na cuf haitakuwa na ruzuku...uchaguzi ukirejewa wabunge wetu watagombea kwa chama chengine siri yetu

Pia madhalimu watapoteza fedha za serikali kwa ajili ya uchaguzi viti 37
Ukiujua huu wenzako wanaujua ule
Hapa hapo mahakamani tunae lipumba
 
Nakuunga mkono mwenyeketi, basi tukae pembeni tuangalie huku tukiendelea kulalamika, na pindi inapotokea migogoro kama uliotokea CUF tusihangaike wala kujaribu kutafuta suluhu kama walivyofanya CUF. turaruane tu hadi hapo tutakapoishia kwa kuwa mambo haya husababishwa na siasa chafu za CCM na hatuna la kufanya. Siku CCM wakiamua kuwa vyama vya upinzani viendelee, basi watavisaidia kwa kila hali ili viendelee na hata ikitokea migogoro ndani yake, wakati huo watasaidia kuisuluhisha ili upinzani uendelee na uweze kuwatoa CCM madarakani kwa kuwa ndilo lengo lake kuu. Ipo siku tutakuwa na ccm ya namna hiyo, tuendelee kusubiri na kuangalia mwenyekiti!

Betlehem nikuambie kitu, kwa trend ilivyo vyama vya upinzani imara vitakufa kutokana na rais aliyepo kwani amejipambanua hana uwezo wa siasa za ushindani. Kibaya zaidi mmegeuka mnamuunga mkono kwa tabia hiyo. Hilo wala sio shida tusubiri litokee. Lakini unajua kitakachotekea? upinzani wa vyama utakufa, utaibuka upinzani wa hatari ambao utakuwa wa kikabila, udini na ukanda hili ndio litakuwa hitimisho la amani ya woga kwa nchi hii.

Tucheke, tushabikie aina hii ya siasa chafu sijui suluhu ya kina Lipumba tukiona fahari ya kile kinachoendelea bila kujua hatima yake. Haiingii akilini Lipumba ajitoe kwa ridhaa yake tena wakati wa uchaguzi kwa ushawishi toka ccm, leo arudi apewe support ya wazi na ccm kupanga wabunge ambao hakushiriki kuwapata.
 
Vipi huu ushauri wako baada spika kuridhia barua kwa speed ya Usain Bolt ,bado wanaweza kwenda mahakamani tena? Hapo si itakuwa mpambano wa mhimili wa bunge vs mahakama?
Bunge litafuata Mahakama imesema nn
Kizuri zaidi CUF wameenda Mahakamani na watashinda!
Wabunge hawa 8 walio fukuzwa watarudishiwa Ubunge wao!
 
Napendekeza Msuluhishi awe ni Shekhe, Maalim Ally Basalleh wa dar es salaam
Huyo ni mtu wa Sefu 100% hawezi kukubalika.
Halafu umesahau Sefu alishaapa hadharani,bora azungumze na ccm kuliko Lipumba
Hao wanaelekea kuzikana wenyewe tu
 
Bunge litafuata Mahakama imesema nn
Kizuri zaidi CUF wameenda Mahakamani na watashinda!
Wabunge hawa 8 walio fukuzwa watarudishiwa Ubunge wao!

Mhhhh kwa ile kauli alitoa Ndugai dhidi ya Ester Bulaya na Halima Mdee kwamba waende kokote pale hawatakanyaga mwaka ,sidhani kama atakubali
 
Nakuunga mkono mwenyeketi, basi tukae pembeni tuangalie huku tukiendelea kulalamika, na pindi inapotokea migogoro kama uliotokea CUF tusihangaike wala kujaribu kutafuta suluhu kama walivyofanya CUF.

Turaruane tu hadi hapo tutakapoishia kwa kuwa mambo haya husababishwa na siasa chafu za CCM na hatuna la kufanya.

Siku CCM wakiamua kuwa vyama vya upinzani viendelee, basi watavisaidia kwa kila hali ili viendelee na hata ikitokea migogoro ndani yake, wakati huo watasaidia kuisuluhisha ili upinzani uendelee na uweze kuwatoa CCM madarakani kwa kuwa ndilo lengo lake kuu. Ipo siku tutakuwa na ccm ya namna hiyo, tuendelee kusubiri na kuangalia mwenyekiti!


Labda siku hiyo sufuria liwe limekauka pilau , bila hivyo walaji wataendelea kula madhali njaa matumboni zimewatoa akili
 
Mhhhh kwa ile kauli alitoa Ndugai dhidi ya Ester Bulaya na Halima Mdee kwamba waende kokote pale hawatakanyaga mwaka ,sidhani kama atakubali
Jaji Mwandambo atawarudisha wabunge hawa Jumatano ijayo
Na Ndugai HATAFANYA lolote!
 
Halafu kinachonishangaza; kwa nini vyama vingine vya upinzani havioneshi jitihada zozote za kusaidia kuwapatanisha CUF? kwa nini lakini!?
Hao wapinzani ni nani kama si Chadema,Chadema wanatoa machozi ya mamba ,wao ndio wanaiombea CUF ife na isiwe na nguvu bara.
 
Naomba kufahamu kama kuna hatua zozote za kutafuta suluhu nfani ya CUF zinazoendelea kwa sasa.

usitembee juu ya ardhi kwa majivuno
 
Back
Top Bottom