CUF Hawana Option Nyingine, ni Kujitoa Muafaka

CUF Hawana Option Nyingine, ni Kujitoa Muafaka

huu ndio ulimbukeni ambao kwa kweli unakera sana sana...eti ngome ya CCM....cuf hawakuruhusiwa kufanya mkutano....MMMh! hivi unajua unachosema kweli ww? na ngome ya cuf iko wapi? Pemba? okay! ndio maana wabunge wengi wanaotokea Znz uwezo, perfomance zao huwa ziko chini.....inasikitisha sana. Zinduka

unachokijua ww kiko wapi?vijana mnapenda sn viongoz waropokaji!!! Hivi kitu gani kinachofanya uwatuhumu wabunge wa znz kuwa ni vilaza!!!jaribu kutumia akili yako kudadavua mambo co unakop maneno ya majukwaani.
 
CUF ni mwiba wa CCM na CDM huku Zenji na malengo yake ni kuikomboa Zenji iwe huru kama ilivokuwa kabla 26April1964,
Baada ya hapo tuna piga stop vyama vingi. Mimi nashangaa Watanganyika mnavyojihangaisha.
CUF haina haja hata ya kiti cha udiwani huko mrima shida yetu ni Zenji tu wacheni porojo zenu. Mtizameni Hamad Rashid ni mtu muhumu lakini hatumuhitaji kwasababu ya kukiuka msingi ya CUF.

Wanafki tu nyinyi siku mkijitambua ndo mtasema hadharani
 
CUF ni mwiba wa CCM na CDM huku Zenji na malengo yake ni kuikomboa Zenji iwe huru kama ilivokuwa kabla 26April1964,
Baada ya hapo tuna piga stop vyama vingi. Mimi nashangaa Watanganyika mnavyojihangaisha.
CUF haina haja hata ya kiti cha udiwani huko mrima shida yetu ni Zenji tu wacheni porojo zenu. Mtizameni Hamad Rashid ni mtu muhumu lakini hatumuhitaji kwasababu ya kukiuka msingi ya CUF.

Nawaunga mkono kwani hata sisi wATANGANYIKA HATUNA HAJA NA Znz, swali, ni kwanini mpaka leo tunaendelea kubebeshwa mzigo huu wa Muungano tusioupenda? Kwa maslahi ya nani? Si tukae mezani tuamue? NAdhani Tanganyika itaendelea sana iwapo tutawaondoa CCM na CUF tubaki na hoja sio nyufa
 
CDM inawashtuwa CCM tena huko Tanganyika na sio Zenji, CUF shida ytu ni Zenji na sio Tanganyika,
fuatilia mihadhara na makongamano huku Zenji ndio utajua kama Wazenji wana hamu ya upuuzi wenu au la....

Watu wenyewe hata milioni hamzidi kisha mnatusumbua akili zetu. I wish leo tuvunje ndoa hii
 
CDM mpinzani wenu CUF au CCM? Teh teh wivu unawasumbua!!!

Mimi binafsi NAWACHUKIA WAZANZIBARI kwa unafiki wao na ubinafsi. Ni mzigo kwa taifa letu, elimu duni kimsingi sioni lolote wanalotuletea Watanganyika to be honest. Nimwkaa nao baadhi nawajua vizuri, tena wapemba ndo kabisaa hawafai. Huwa nawashangaa Watanganyika wanajibembeleza kwa wazenj nadhani sababu hawawajui. Maoni yangu Muungano uvunjwe tu period
 
Mimi binafsi NAWACHUKIA WAZANZIBARI kwa unafiki wao na ubinafsi. Ni mzigo kwa taifa letu, elimu duni kimsingi sioni lolote wanalotuletea Watanganyika to be honest. Nimwkaa nao baadhi nawajua vizuri, tena wapemba ndo kabisaa hawafai. Huwa nawashangaa Watanganyika wanajibembeleza kwa wazenj nadhani sababu hawawajui. Maoni yangu Muungano uvunjwe tu period

Wengi wanaowachukia wazanzibar happens to be christians idon't know why?

Baada ya wazanzibar utasema siwapendi waislam wa Tanganyika; acha ujinga wa kuchukia watu, MUNGU anashauri uwapende wanandamu wote na uwape haki zao hataki zinakuchukiza ..

Wazanzibar wana madai ya msingi tuwape haki zaki zao tutaishi nao vema; Serikali TATU period.
 
Kwa kweli Chadema imewashtua sana CUF. Chadema inakua kama moto wa kichaka wakati CUF inazidi kudorora. Muafaka hasa ndio umeiua CUF maana wanamezwa na CCM na ni vigumu kuitofautisha CUF na CCM. Angalieni hata uchaguzi mdogo Znz hawakuonyesha jitihada zozote. Je, wana option gani?

Kwa maoni yangu, kuendelea na muafaka na CCM wataporomoka kwa pamoja. Ni sawa na watu wawili kwenye boti moja watazama kwa pamoja. CCM na CUF watagawana kura Chadema itachukua kiulaini sana nchi 2015. What to do? Wajitoe wajitegemee

Mkuu nafiki hujui Wazanzibari wanataka nini hasa in future. Mambo ya vyama sio dili tena Zanzibar. Wanachotaka Wazanzibari in future ni kuwa na taifa lao linalojitegemea. They want an independent nation separate from Tanzania. Muafaka wa CCM na CCM ni step ya mwanzo kabisa kuelekea kuwa na taifa la Zanzibar. Muafaka ni njia ya mwanzo kabisa ya kutaka kuwa na sauti moja katika kudai taifa la Zanzibar.

Kwa hiyo Chadema inawashtua tuu wana CUF walioko bara lakini sio wale walioko Zanzibar. For them Chadema haitawasaidia chochote katika kuwa na taifa la Zanzibar.

Kitu kimoja nakijua, kama ambavyo Watanzania bara wameamua kuiunga mkono CHADEMA kuindoa CCM madarakani vivyo hivyo watu wa kisiwa cha pemba wameamua kuiunga mkono CUF ili si kuiondoa madarakani CCM pekee bali na kujitoa kabisa katika muungano.

You are right hapo Mkuu. watu wengi hawajui madhumini hasa ya muafaka kwa Wazanzibari. Sikiliza hiyo video chini hapo

 
Last edited by a moderator:
Maalim Seif alifanya kosa kubwa sana kukubali kutangazwa ameshindwa ili tu muafaka usivunjike. Ilitakiwa palepale kuvunja makubaliano kama tu hatatangazwa yeye ameshinda kama ambavyo kura zilivyokuwa zinaonesha. Kitendo kile kilipunguza enthusiasm kwa wananchi wanaomwamini na wale ambao walioiona CUF kuwa ni alternative to CCM. Ila CCM kwa upande mwingine watakuwa wamekata kichwa kimoja huku vingine vikali zaidi viki-multiply.

Strategically hii ni kama vile kua apply concept of "Pareto optimality" used in economics to politcs. Kwa kuwa watanzania wanahitaji mabadiliko na wameichoka CCM ni sawa na kusema "CCM cannot make one political opposition party worse off without making another opposition party better off"

In Chemistry, Le Chaterlier's principle applies "If a chemical system at equilibrium experiences a change in concetration, temperature, volume or pressure then the equilibrium shifts to counteract the imposed change and a new equilibrium is established"

ie CCM inaweza kuhujumu vyama ila haiwezi kuhujumu fikra za mabadiliko walizo nazo watanzania kwa sasa, CCM ikihujumu chama kimoja wananchi watatafuta chama mbadala ambacho si CCM na kukiamini kuwa kitawaletea mabadiliko hayo. Kwa lugha rahisi ni kuwa CCM isishambulie apparatus (vyama vya upinzani as devices for change) bali ishambulie chemicals (Watanzania) kwa kuwaletea mabadiliko wanayoyataka ili kupunguza reactivity zao (enthusiasm for change).
 
Maalim Seif alifanya kosa kubwa sana kukubali kutangazwa ameshindwa ili tu muafaka usivunjike.

Mkuu kwa Watanganyika tunaona kama Maalim alifanya kosa, lakini kwa Wazanzibar wanaona sivyo. Kitendo cha Maalim kukubali kutangazwa kuwa ameshindwa ilikuwa step ya pili towards kuwa na taifa la Zanzibar. Step ya kwanza ilikuwa ni ule muafaka wa CCM na CUF. Kwa sasa Wazanzibari wanaangalia zaidi kuwa na taifa lao. They have moved from political parties to nationalism.
 
Back
Top Bottom