CIA imekiri kuingilia siasa za Venezuela

CIA imekiri kuingilia siasa za Venezuela

jebs2002

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2008
Posts
11,677
Reaction score
11,804
Wakati Syria na Iraq bado kukifuka moshi wa mabomu na silaha nzito, CIA imekiri kwamba ilianza na inaendelea kwa kasi katika kubadilisha uongozi nchini Venezuela! Hili sio jambo jipya kwa CIA, hasa kama nchini itayaohusika itakuwa na rasilimali na malighafi ambazo USA wanazitamani na wana shida nazo, kwa kweli imesikitisha walimwengu wengi tu na kuona taifa kubwa kama Marekani kutumia nguvu zake vibaya.
Wanabodi mnasemaje?
CIA chief hints agency is working to change Venezuelan government
The US has a long and bloody history of meddling in Latin America's affairs (Andrew Buncombe New York)
Mr Pompeo said he had been talking to Mexico and Colombia about the situation in Venezuela.
The head of the CIA has suggested the agency is working to change the elected government of Venezuela and is collaborating with two countries in the region to do so.
In one of the clearest clues yet about Washington’s latest meddling in the politics of Latin America, CIA director Mike Pompeo said he was “hopeful that there can be a transition in Venezuela and we the CIA is doing its best to understand the dynamic there”.
He added: “I was just down in Mexico City and in Bogota a week before last talking about this very issue, trying to help them understand the things they might do so that they can get a better outcome for their part of the world and our part of the world.”
Mr Pompeo’s comments, delivered during a Q&A session at a security forum organised by the Aspen Institute think tank, have sparked outcry among supporters of Venezuela’s government. President Nicolas Maduro, who was elected in 2013, has denounced Mr Pompeo’s remarks and hit out at the governments of Mexico and Colombia.
“The director of the CIA has said ‘The CIA and the US government work in direct collaboration with the Mexican government and the Colombian government to overthrow the constitutional government in Venezuela and to intervene in our beloved Venezuela,’” Mr Maduro said in a televised interview, according to TeleSur.
“I demand the government of Mexico and the government of Colombia to properly clarify the declarations from the CIA and I will make political and diplomatic decisions accordingly before this audacity.”
The US, which is currently gripped by allegations that Russia sought to interfere in the 2016 presidential election, has a long history of interfering with democratically elected governments in Latin America, from Chile to Nicaragua, and Argentina to Haiti.
In Venezuela, it has sought to weaken the elected governments of both Mr Maduro and his predecessor Hugo Chavez, who was briefly ousted in a 2002 coup. Some of the effort has been in distributing funds to opposition groups through organisations such as the National Endowment for Democracy, while some has been in the form of simple propaganda.
In May 2016 unidentified US officials told reporters in a background briefing that Venezuela was descending into a deepening “crisis” that could end in violence. They said they doubted Mr Maduro was not likely to be able to complete his term, which is due to end after elections in late 2018.
Mark Weisbrot, co-director of the Centre for Economic and Policy Research in Washington, said that for the past 15 years of so it had been US policy to seek a change of government in Caracas.
“They have been trying to get rid of this government for a long time and they feel they are getting closer then ever,” he told The Independent.
The development comes as both Mr Maduro and his country face mounting problems. Against a backdrop of food shortages, soaring inflation and civil unrest, the president has been accused of resorting to mounting authoritarianism. The opposition has called for him to stand down and there have been widespread protests.
Opponents are furious about his plan to press ahead with a vote for a Constitutional Assembly on Sunday. Critics say the rules of the assembly appear to ensure a majority for Mr Maduro.
But Reuters said that Mr Maduro, 54, insists it is the only way to empower the people and bring peace after four months of anti-government unrest that has killed more than 100 people and further damaged the economy.
The question to Mr Pompeo was asked last week by businesswoman Vanessa Neumann, who said she had dual US and Venezuelan citizenship, and who said “regime change looks to be – we hope – imminent or spiralling down”.
She added: “I’m interested in your open assessment on American interests in or threats from Venezuela and which of course has Russian, Iranian, etcetera, interests, and for the region.”
He responded: “I am always careful when we talk about South and Central America and the CIA, there’s a lot of stories.
Woman shot dead in Venezuela as pro-Maduro activists open fire
Video of brutal police attack on lone man emerges in Venezuela
Helicopter attacks Venezuela government buildings with grenades
“So I want to be careful with what I say but suffice to say, we are very hopeful that there can be a transition in Venezuela and we the CIA is doing its best to understand the dynamic there, so that we can communicate to our State Department and to others.”
The CIA did not immediately responded to queries. The governments of Mexico and Colombia have yet to comment on Mr Maduro’s remarks.
A State Department spokesperson declined to say if the US was seeking to change the government of Venezuela. In a statement, the spokesperson added: “The United States joins nations across the hemisphere and calls upon the government of Venezuela to live up to its commitments to hold free, fair, and credible elections immediately, provide for the immediate and unconditional release of all political prisoners, and tend to the humanitarian needs of the Venezuelan people.”
The statement added: “We call for the government of Venezuela to suspend the National Constituent Assembly. The Venezuelan people spoke in overwhelming numbers in the opposition-organised referendum on 16 July. Their voices must not be ignored.
“We are prepared to take strong and swift economic actions if the Government of Venezuela election moves forward on 30 July with a Constituent Assembly.”
CIA chief hints agency is working to change Venezuelan government CIA chief hints agency is working to change Venezuelan government

Marekani ina historia ya muda mrefu na umwagaji damu katika kuchafua mambo Amerika ya Kusini.
Mr Pompeo alisema alikuwa akizungumza na Mexico na Colombia kuhusu hali nchini Venezuela Getty mkuu wa CIA umependekeza la ni kazi ya kubadili serikali iliyochaguliwa ya Venezuela na kushirikiana na nchi hizo mbili katika eneo kufanya hivyo. Katika mojawapo ya dalili bado ulio wazi kuhusu Washington karibuni kuchafua siasa za Amerika ya Kusini, CIA mkurugenzi Mike Pompeo alisema alikuwa "matumaini kwamba hakuwezi kuwa mpito katika Venezuela na sisi CIA ni kufanya bora zake kuelewa nguvu huko". Aliongeza: "Mimi nilikuwa tu chini katika Mexico City na katika Bogota wiki moja kabla ya kuzungumza mwisho kuhusu suala hili sana, kujaribu kuwasaidia kuelewa mambo wanaweza kufanya ili waweze kupata matokeo bora zaidi kwa ajili sehemu yao ya dunia na yetu . maelezo na faragha Mr Pompeo ya maoni, mikononi wakati wa Maswali na kikao saa usalama jukwaa iliyoandaliwa na Taasisi Aspen makuu, umezua kilio miongoni mwa wafuasi wa serikali ya Venezuela. Rais Nicolas Maduro, ambaye alichaguliwa mwaka 2013, ina denounced maneno Mr Pompeo na hit nje serikali ya Mexico na Colombia. "Mkurugenzi wa CIA amesema 'CIA na kazi ya serikali ya Marekani kwa kushirikiana moja kwa moja na serikali ya Mexico na serikali ya Colombia kuipindua serikali ya kikatiba katika Venezuela na kuingilia kati katika Venezuela wetu mpendwa," Mr Maduro alisema katika televisheni mahojiano, kwa mujibu wa TeleSur. "Mimi mahitaji ya serikali ya Mexico na serikali ya Colombia vizuri kufafanua maazimio kutoka CIA na mimi kufanya maamuzi ya kisiasa na kidiplomasia ipasavyo kabla ujasiri huu." US, ambayo kwa sasa wanashangazwa na madai kuwa Russia walitaka kuingilia kati katika 2016 uchaguzi wa rais, ina historia ndefu ya kuingilia serikali iliyochaguliwa kidemokrasia katika Amerika ya Kusini, kutoka Chile na Nikaragua, na Argentina kwa Haiti. Pro-Maduro wanaharakati risasi katika wapiga kura katika Venezuela Katika Venezuela, ni ina hamu ya kudhoofisha serikali waliochaguliwa wa wote Mr Maduro na mtangulizi wake Hugo Chavez, ambaye alikuwa ufupi madarakani mwaka 2002 mapinduzi. Baadhi ya juhudi imekuwa katika kusambaza fedha kwa makundi ya upinzani kwa njia ya mashirika kama vile National Endowment for Democracy, wakati baadhi imekuwa katika mfumo wa propaganda rahisi. Mwezi Mei 2016 maafisa haijulikani Marekani aliwaambia waandishi wa habari kwa nyuma mkutano kwamba Venezuela mara kushuka katika kukuza "mgogoro" ambayo inaweza mwisho katika ghasia hizo. Walisema shaka Mr Maduro hakuwa uwezekano wa kuwa na uwezo wa kukamilisha muda wake, ambayo ni kutokana na mwisho baada ya uchaguzi mwishoni mwa 2018. Hii Star Trek Wahusika Quiz Je Weka kuwa stun Zoo.com Hilarious Windshield Notes Hiyo Je Painful Si kucheka Wakati Journalistate Equity kutolewa: Mahesabu ni katika 60 Seconds Anygator.uk na Taboola Sponsored Links Mark Weisbrot, mkurugenzi mwenza wa Kituo cha Uchumi na Sera ya Utafiti katika Washington, alisema kuwa kwa kipindi cha miaka 15 ya hivyo alikuwa sera ya Marekani kutafuta mabadiliko ya serikali ya Caracas. "Wamekuwa wakijaribu kuepuka serikali hii kwa muda mrefu na wao wanaona ni kupata karibu basi milele," aliwaambia Independent. maendeleo huja kama wote wawili Mr Maduro na nchi yake uso mounting matatizo. Dhidi ya kuongezeka uhaba wa chakula, kuongezeka mfumuko wa bei na machafuko ya kiraia, rais ametuhumiwa kutegemea mounting ubabe. upinzani ametoa wito kwa ajili yake kusimama chini na kumekuwa na kuenea maandamano. Dunia habari katika picha 103 kuonyesha Wapinzani wote ni hasira juu ya mpango wake na vyombo vya habari kuendelea na kura ya Bunge ya Katiba juu ya Jumapili. Wakosoaji wanasema sheria ya mkutano kuonekana kuhakikisha idadi kubwa ya Mr Maduro. Lakini Reuters alisema kuwa Mr Maduro, 54, anasisitiza ni njia pekee ya kuwawezesha watu na kuleta amani baada ya miezi minne ya machafuko ya kupinga serikali ambao umeua watu zaidi ya 100 na zaidi kuharibiwa uchumi. swali kwa Mr Pompeo aliulizwa wiki iliyopita na mfanyabiashara Vanessa Neumann, ambaye alisema yeye alikuwa na mbili ya Marekani na Venezuela uraia, na ambaye alisema "mabadiliko ya serikali inaonekana kuwa - ni matumaini yetu - imminent au spiraling chini". Aliongeza: "Mimi ni nia ya tathmini yako wazi na maslahi ya Marekani katika au vitisho kutoka Venezuela na ambayo kwa hakika ina Kirusi, Iran, nakadhalika, maslahi, na kwa ajili ya eneo hilo." Yeye alijibu: "Mimi ni daima makini wakati tunaongea kuhusu Afrika na Amerika ya Kati na CIA, kuna mengi ya hadithi. SOMA ZAIDI Mwanamke risasi katika Venezuela watetea Maduro wanaharakati wazi moto Video ya kikatili mashambulizi polisi tarehe mtu lone anaibuka katika Venezuela Helikopta mashambulizi Venezuela majengo ya serikali kwa mabomu "Kwa hiyo mimi unataka kuwa makini na kile nasema lakini inatosha kusema, sisi ni matumaini sana kwamba kunaweza kuwa na mabadiliko katika Venezuela na sisi CIA ni kufanya bora zake kuelewa nguvu huko, ili tuweze kuwasiliana na idara yetu Serikali na kwa wengine. "CIA si mara moja alijibu kwa maswali. Serikali ya Mexico na Colombia bado maoni juu ya maneno Mr Maduro. msemaji Wizara alikataa kusema kama Marekani alikuwa akitafuta kubadili serikali ya Venezuela. Katika taarifa, msemaji aliongeza: "Marekani anajiunga mataifa katika ulimwengu wa na simu juu ya serikali ya Venezuela kuishi kulingana ahadi zake kushikilia uhuru, usawa, na uchaguzi wa kuaminika mara moja, kutoa kwa haraka na bila masharti ya kutolewa kwa kila wafungwa wa kisiasa, na huwa na mahitaji ya kibinadamu ya watu Venezuela "iliongeza taarifa:". Sisi wito kwa serikali ya Venezuela kusitisha Bunge la Katiba la. watu Venezuela alizungumza kwa idadi kubwa katika upinzani kupangwa kura ya maoni tarehe 16 Julai. sauti zao lazima kupuuzwa. "Tuko tayari kuchukua hatua imara na mwepesi wa kiuchumi kama Serikali ya Venezuela uchaguzi hatua mbele tarehe 30 Julai na Bunge Maalum."
 
Mmarekani ndiye anayeifanya dunia isiwe sehemu salama, cha ajabu wanaowekewa vikwazo ni Korea kaskazini, Iran na huku UN wanawatizama wamarekani, utafikiri mbwa asiye na meno.
 
NATAKA KUSIKIA KBG WAKIRI KUINGILIA UCHAGUZI WA USA . Na pasiwepo mtu wa kutokwa povu nchini marekani
 
NATAKA KUSIKIA KBG WAKIRI KUINGILIA UCHAGUZI WA USA . Na pasiwepo mtu wa kutokwa povu nchini marekani
Kuinglia campaign kila nchi inafanya hiyo kitu.Hata US alishainglia campaign za urusi.Sio ishue kubwa kiviile na haina mvuto sana.Ila dems wana exaggerate tu.
 
Kwa hiyo matatizo yoote hata yale wanayodai wananchi wa venezuela leo tutasema ni CIA wamesababisha?
 
dah CIA ni mziki mwingine na bora wamekiri tu kuliko unafiki wa kijificha huku watu wanajua wanachokifanya
 
Huyu Nicolas Maduro naona awahi tu tiket kwani siku zake zinahesabika au kama vipi vipi, atapandikiziwa ugonjwa kama mtangulizi waku, Hugo Chavez.
 
Hivi na kwetu hiki si ndo kinachoendelea baina ya kenya na TZ kwa sasa.?
 
Juzi kati hapa Venezuela walikataza anything from the US mpaka waandishi wa habari kuhofia haya, kumbe it was already too late. Usikute wazee wa kazi inaonekana walishapenya siku kitambo.
 
Back
Top Bottom