Chuki dhidi ya wachaga zimefikia pabaya sana. Wenye husda, wapi mmedhulumiwa?


Status
Not open for further replies.
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Points
2,000
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,000
Wanabodi tuongelee hili suala ambalo zi rafikis ana kwa amani ya nchi na maendeleo ya nchi na ubaguzi kwa wachaga.Ni wazi in practice haiwezekana watu kuwafanikiwa dhidi ya wachaga ktk mambo mengi kutokana na asili yao.Ila uwepo wa hizi tabia ni wa kukemea sana.

Mambo haya yameonekana hata ktk sera za nchi.Si rafiki sana kw amikoa km kilimanjaro, ila kidogo kinachopatikana ktk ule mkoa kam juhudi za wale watu serikali imekuwa ikijaribu waaminisha raia km vile kuna upendeleo fulani.Wengine wakiwachukuliwa wachaga kama wadhulumu wa watanzania.Wengine wakiwaita wabaguzi, wengine wakisema wasemalo.

Sasa hivi chuki zimefikia kuwanyima haki ya kuingia ktk siasa, kuwanyima kusimama ktk ngazi za juu ktk taasisi.Wamefikia mahali pa kufanya kampeni dhalimu dhidi ya vyama vingine kwa kuvihusisha na wachaga.Ingawa hakuna anayefanyahivyo kwa wasio raisa wa tanzania km wasomali, wahindi, waarabu na hata watu wa nchi jirani.

Kwangu mimi hili jambo naliona limefikia hatua hatari sana na linahitaji kufanyiwa kazi na wadau wote.NI wakati watu pia wakaona juhudi za wachaga, na ufundi wao wa kujitafutia.Itambulike kuwa suala la ubaguzi ni la kila kabila pale wanaposhindwa aminiana.Ingawa kuna makabila mengi tuu ni wabaguzi,ila hawana strategy za mafanikio popote, mara waonapo wingi wa wachaga huchukuliwa kuwa ni undugulization ndio umewafikisha kwa wingi.Ila hawapendi tambua kuwa wachaga hunusa sehemu iwafaayo kwa mafanikio km ilivyo jamii za kihindi.Hata wanyama hujisogeza ktk mazingira yawaafayo kusitawi.

Ni ajabu sana hakuna mtu anayeongelea kuwa ubaguzi na upendeleo wa kabila vyote ni ukabila.Ningependa nipate maelezo ya hao wenye husda.
 
Vmark.

Vmark.

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2011
Messages
1,356
Points
0
Vmark.

Vmark.

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2011
1,356 0
Hiz chuki za baadhi ya watu dhid ya wachagga ndo zinanipa hasira ya kufanya kazi kwa bidii zaidi.... Bt for sure this prejudice isnt carrying any worth for the country's peace!
 
mchambuzixx

mchambuzixx

JF-Expert Member
Joined
Nov 11, 2011
Messages
1,292
Points
1,225
Age
34
mchambuzixx

mchambuzixx

JF-Expert Member
Joined Nov 11, 2011
1,292 1,225
sasa hao wanaopiga kampeni hiyo utakuta mkewe nyumbani mchaga ...tukubali tu wachaga wameshika hii nchi mana katika harusi 10 utakuta 6 wanaolewa wachaga na wanaume kutoka makabila tofauti kwangu mimi hizo ni siasa tu ila uhalisia wametushika juzi tu marafiki zangu 6 wanatarajiwa kuoa wameenda kutoa mahari kilimanjaro tena wote sio wachaga...tuache wivu jamani wachaga wanajua kustrugle awe mwanamke au mwanaume ndo mana tunakimbilia kuoa huko huko
 
Muangila

Muangila

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2010
Messages
1,893
Points
1,250
Muangila

Muangila

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2010
1,893 1,250
"Siwezi kujiunga na CHADEMA kwa kuwa mimi si MCHAGGA" hii ni kauli ya Nape sijua anapata ujasiri wa kwenda Kilimanjaro kujenga CCM?
 
Head teacher

Head teacher

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2012
Messages
1,809
Points
0
Head teacher

Head teacher

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2012
1,809 0
sasa hao wanaopiga kampeni hiyo utakuta mkewe nyumbani mchaga ...tukubali tu wachaga wameshika hii nchi mana katika harusi 10 utakuta 6 wanaolewa wachaga na wanaume kutoka makabila tofauti kwangu mimi hizo ni siasa tu ila uhalisia wametushika juzi tu marafiki zangu 6 wanatarajiwa kuoa wameenda kutoa mahari kilimanjaro tena wote sio wachaga...tuache wivu jamani wachaga wanajua kustrugle awe mwanamke au mwanaume ndo mana tunakimbilia kuoa huko huko
Duh, Kuna mchaga mmoja ameoa mwanamke wa kunyumba, basi kila mwezi mchaga anamshinikiza mwanamke amkopee angalau laki 5 kila mwezi. Sasa hivi demu ana madeni kila mahali hadi wanaodai wanasomba makochi,tv, nk. Mchaga ashamruka. Nuksi hawaaa...!
 
dubu

dubu

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2011
Messages
3,233
Points
2,000
dubu

dubu

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2011
3,233 2,000
"Siwezi kujiunga na CHADEMA kwa kuwa mimi si MCHAGGA" hii ni kauli ya Nape sijua anapata ujasiri wa kwenda Kilimanjaro kujenga CCM?
hzi ndyo siasa za ccm za kujenga chuki wanafuta mpenyo upo sehemu ipi.ila kitaeleweka tuu
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,261
Points
2,000
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,261 2,000
Huwa naona haya hata kwa wahaya ikitokea tu ukasimama mbele za watu hawatakudifine othws ila ww ni mhaya ...mie nafikiri baadhi ya vitu ni mazoea tu japo kuna ishu chache zinazokuwa zinahitaji kweli kujibiwa

Mfano ni hii bajeti iliyopitishwa kuna wizara mbili ya maji baadhi ya maeneo ya Kilimanjaro yalionekana kupewa pesa nyingi sana kuliko mikoa mingine na wakati tatizo la maji ni la kila mkoa na maji yanahitajika kote,sasa kweli hii haikueleweka kabisa hata mie sikubaliani nalo kabisa

Jambo la pili ni mfano wa bajeti ya elimu mwanzo ilionekana kuna shule 104 mkoa huo zinatakiwa kukarabatiwa ilohali mikoa mingine imepewa shule hazifiki hata 50,katika hili wabunge waliongea sana mpaka wakatoa maneno makali juu ya upendeleo wa hivyo hadi waziri alipokubali kwenda kurekebisha upya mgawanyo kwa kuzingatia usawa wa mikoa,sasa sijuhi ni kwa bahati mbaya ama ni planned?


Kwa mambo kama haya ndo yanayofanya labda watu waongee mambo mengi na katika ukweli ndugu zetu kwa haya mnatakiwa kupunguza upendeleo wa wazi hvyo ili muweze kueleweka katika jamii yetu ya kitanzania ambayo haichelewi kuwaona vinginevyo
 
M

mazoo

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
215
Points
0
M

mazoo

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
215 0
sasa hao wanaopiga kampeni hiyo utakuta mkewe nyumbani mchaga ...tukubali tu wachaga wameshika hii nchi mana katika harusi 10 utakuta 6 wanaolewa wachaga na wanaume kutoka makabila tofauti kwangu mimi hizo ni siasa tu ila uhalisia wametushika juzi tu marafiki zangu 6 wanatarajiwa kuoa wameenda kutoa mahari kilimanjaro tena wote sio wachaga...tuache wivu jamani wachaga wanajua kustrugle awe mwanamke au mwanaume ndo mana tunakimbilia kuoa huko huko

Nilisia hawa wameoa Wachaga ni kweli?

Sumaye
Mkapa
Warioba
Salmin Amour 'Komando '

Ni kweli?
 
katesh

katesh

Senior Member
Joined
Feb 6, 2012
Messages
117
Points
195
katesh

katesh

Senior Member
Joined Feb 6, 2012
117 195
Wachaga ni balaa hata useme nn! Ni wakabila, mafisadi, wadini, wabinafsi, waroho, wapenda sifa, wezi n.k. Kwahy hapa sio suala la ccm bana, tunaishi nao mtaani tunawajua. Wanavikao vyao vya siri usiku kuhujumu wafanyabiashara wenzao. Huo ndio ukweli haupungiki.
 
M

mazoo

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2013
Messages
215
Points
0
M

mazoo

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2013
215 0
Kama kabila langu kubwa lingekuwa na mantiki ya Wachaga ,nchi hii ingekomboleka zamani.

Nilisoma O-level mkoani Kilimanjaro.Nilistuka kuona majumba makubwa migombani,kwa mara ya kwanza niliona TV Moshi.
Mchaga popote alipo iwe Musoma ,Mtwara atajenga nyumba nzuri tuu.

Tusiwaonee wivu,wao na Wahaya walipata shule mapema.
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
58,428
Points
2,000
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
58,428 2,000
Huwa naona haya hata kwa wahaya ikitokea tu ukasimama mbele za watu hawatakudifine othws ila ww ni mhaya ...mie nafikiri baadhi ya vitu ni mazoea tu japo kuna ishu chache zinazokuwa zinahitaji kweli kujibiwa

Mfano ni hii bajeti iliyopitishwa kuna wizara mbili ya maji baadhi ya maeneo ya Kilimanjaro yalionekana kupewa pesa nyingi sana kuliko mikoa mingine na wakati tatizo la maji ni la kila mkoa na maji yanahitajika kote,sasa kweli hii haikueleweka kabisa hata mie sikubaliani nalo kabisa

Jambo la pili ni mfano wa bajeti ya elimu mwanzo ilionekana kuna shule 104 mkoa huo zinatakiwa kukarabatiwa ilohali mikoa mingine imepewa shule hazifiki hata 50,katika hili wabunge waliongea sana mpaka wakatoa maneno makali juu ya upendeleo wa hivyo hadi waziri alipokubali kwenda kurekebisha upya mgawanyo kwa kuzingatia usawa wa mikoa,sasa sijuhi ni kwa bahati mbaya ama ni planned?


Kwa mambo kama haya ndo yanayofanya labda watu waongee mambo mengi na katika ukweli ndugu zetu kwa haya mnatakiwa kupunguza upendeleo wa wazi hvyo ili muweze kueleweka katika jamii yetu ya kitanzania ambayo haichelewi kuwaona vinginevyo
Mkuu wangu, sasa kama Kilimanjaro zinakarabatiwa shule 104 kati ya shule 300 na mkoa mwingine zikakarabatiwa 50 kati ya shule 80 kuna ubaya au upendeleo gani hapo? Bahati nzuri sana waziri na makamu wake wote si wa mkoa huo. Anyway, mti wenye matunda mengi ndio unaorushiwa mawe mengi zaidi.....
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
58,428
Points
2,000
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
58,428 2,000
Wachaga ni balaa hata useme nn! Ni wakabila, mafisadi, wadini, wabinafsi, waroho, wapenda sifa, wezi n.k. Kwahy hapa sio suala la ccm bana, tunaishi nao mtaani tunawajua. Wanavikao vyao vya siri usiku kuhujumu wafanyabiashara wenzao. Huo ndio ukweli haupungiki.
---- at its best!! Waliowakataza wengine kukutana na kupanga mambo yao ni nani?? Wee kaa chini bwabwaja tu wenzako wanapiga kazi wanachanga fedha.....

Aliyenacho ataongezewa, asiye nacho hata kile kidogo alicho nacho atanyang'anywa. Source: Jesus Christ. Nadhani Yesu aliona mbali sana kugundua watu wenye "wivu wa kike" (Source: B W Mkapa).

CC: Filipo. Bigirita
 
Last edited by a moderator:
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2012
Messages
4,167
Points
2,000
Age
58
kibol

kibol

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2012
4,167 2,000
Watanzania siku hizi tumekuwa watu wa hovyo sana,hatufanyi tafiti kujua huyu kafanikiwa kwa nini,nifanye nini ili na mimi nifanikiwe km yeye au zaidi yake badala yake tunatafuta data zetu kijiweni na kuanza kuwaonea wengine gere,km wachaga wamefanikiwa kwa juhudi na maarifa yao wapongezwe na sio kubezwa kila uchao,tuache siasa za udini,ukanda na ukabila cuz zitaliacha taifa hili vipande vipande.
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Points
1,195
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 1,195
Niliwahi fanya reseach ndogo upande wa wa CHAGA SIKUWAHI KUON HUKO NYUMBA YA NYASI..JAMAA NI VITOFA TU UKIINGIA HUKO MIGOMBANI KWENTE NDIZI UTASHANGAA!WAMEPIGA HATUA SANA..UTAKUTA ANAKAA MJINI LAKINI NYUMBANI AMEACHA BONGE LA JUMBA LIKIKAA MFANYAKAZI TU!
Kama kabila langu kubwa lingekuwa na mantiki ya Wachaga ,nchi hii ingekomboleka zamani.

Nilisoma O-level mkoani Kilimanjaro.Nilistuka kuona majumba makubwa migombani,kwa mara ya kwanza niliona TV Moshi.
Mchaga popote alipo iwe Musoma ,Mtwara atajenga nyumba nzuri tuu.

Tusiwaonee wivu,wao na Wahaya walipata shule mapema.
 
N

notradamme

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
2,012
Points
1,195
N

notradamme

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
2,012 1,195
Kama kabila langu kubwa lingekuwa na mantiki ya Wachaga ,nchi hii ingekomboleka zamani.

Nilisoma O-level mkoani Kilimanjaro.Nilistuka kuona majumba makubwa migombani,kwa mara ya kwanza niliona TV Moshi.
Mchaga popote alipo iwe Musoma ,Mtwara atajenga nyumba nzuri tuu.

Tusiwaonee wivu,wao na Wahaya w,alipata shule mapema.
umesahau kipato chao kikubwa kinatokana na UJAMBAZI??? Tatizo letu watanzania tunapenda kusifia matokeo kuliko kuangalia chanzo. No wonder hata wazungu wa unga tunawajua na kuwanyenyekea kutokana na fedha zao huku tukilalamika uteja wa watoto wetu. Ni kweli na ni dhahiri kabisa, sifa zote za kishenzi( ujambazi,ufisadi,upendeleo,ukabila, dhulma na kupenda madaraka kulikopitiliza) ni sifa za hawa watu. Nawapa tano WANGONI, they are the best in this
 
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2012
Messages
5,929
Points
2,000
Age
40
kelao

kelao

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2012
5,929 2,000
Ha haa wavivu wa kufanya kazi!fanyeni kazi acheni kuwafikiria wachaga,wenzenu wapo mbali hata mkiwachukia wanaweza kwenda kusaka nyati hata CHINA.chezea mangi wewe.....
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
ni nani asiyepafahamu dukani kwa Mangi, Bwashee, au Masawe hao ndo watu wenye maduka mengi kila kona, kila mtaa, nenda vyuoni kati ya watu 10 wanne wanatoka Kilimanjaro (mpare+mchaga) unatarajia nini baada ya miaka 5, maofisini
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,284,003
Members 493,896
Posts 30,808,983
Top