The Khoisan
Platinum Member
- Jun 5, 2007
- 18,921
- 18,802
Hivi karibuni Mkurugenzi wa Manispaa ya Kinondoni, Raphael Ndunguru, alinukuliwa akisema kuwa wanajaribu kuangalia suala hilo kisheria ili kuona waliotekeleza hayo wana mamlaka yapi.
Alisema walikutana katika kikao cha pamoja na manispaa za Ilala na Temeke na kuzungumzia chanzo hicho cha mapato kwa halmashauri na yamewekwa kwa kuzingatia kanuni na taratibu.
Hatukutendewa sawa mabango yale hayawezi kuchangia kutokea kwa ajali wala si uchafu bali yanapendezesha mji ..lakini kitendo cha kuyaweka alama ya x ndicho kilichosababisha uchafu na tumekubaliana kutoyaondoa kabisa, alisema.
Kwa upande wake, Mstahiki Meya wa Manispaa ya Kinondoni, Yusuf Mwenda, alisema wanatarajia kutoa tamko kwa kuwa si kitendo cha kiungwana kilichofanywa cha kuweka alama ya x, kwani mabango hayo ndicho chanzo kikuu cha mapato.
Kama kulikuwa na tatizo basi sisi ni sehemu ya Idara ya Serikali tungekaa na kujadiliana na si kuweka uchafu kama walivyofanya, alisema.
Source Mwananchi
Hivi kweli manispaa kubwa kama za Dar es salaam kutegemea mabango kama chanzo kikuu cha pesa ni uzembe au ni uvivu wa kufikiria??? No wonder Pombe anasema mabango yapo pale kwa ajili ya posho za vikao. Seriously nimeshindwa kuamini pale meya anaposema kuwa mabango ndiyo sorce kuu ya income ya manispaa na vilevile yanasaidia kupendezesha mji??? Nimechoka kabisa.
Hivi ni kweli hakuna alternative nyingine za mapato zaidi ya hii ya uchafu wa mabango jijini Dar??