Kama umesoma historia, hakuna kazi ngumu duniani kama kuleta mabadiliko. Tatizo ni kwamba wale walioshika madaraka wananufaika hivyo hawataki hali ibadilike. Ili kujilinda wanawatumia watumwa wachache wakiwadanganya kuwa wao ndio watakuwa watumwa bora kuliko wengine ili watumike kupigana na watumwa wenzao. Ukisoma kitabu cha Mandela "Long Walk to Freedom" utagundua kwamba upinzani mkubwa zaidi wa kuleta mabadiliko South Africa ulitoka kwa PAC na IFP ya Chief Butelezi na weusi wengine. Kazi ilikuwa ngumu sana maana PAC na IFP walikuwa kikwazo kikubwa na kama walivyo CUF, NCCR, TLP na UDP, walikuwa wanawaipiga vita zaidi ANC kuliko makaburu. PAC walikuwa na wivu wa kisiasa walivyoona ANC inaungwaji mkono zaidi.
Ndio maana mimi naona Chadema ni sawa na ANC kwa maana ya kupigwa vita na CCM wanaotaka ku maintain status quo na vyama uchwara vya CUF et al vinavyodanganywa na CCM na pia vikisukumwa na wivu. Nawaomba Chadema wasikate tamaa maana katika kuleta mabadiliko vikwazo ni vingi na hakuna njia ya mkato. Hata Arafat alipingwa sana na Hamas waliokuwa wanafadhiliwa na mkoloni Israel na kweli walifanya haki iwe ngumu kupatikana.
Kama ilivyo ANC, Mandela alipigwa vita na utawala wa mkaburu pamoja na vyama pinzani vya ANC. Sababu ni kwamba alikuwa anapendwa na watu wake na alikuwa na msimamo na hata alitangaza kuwa alikuwa tayari kufa kwa "cause " aliyokuwa anaipigania. Hana tofauti na Dr Slaa anayepigwa vita kuanzia CCM, vyama uchwara vyaa upinzani hadi Mufti. Namwomba pia awe mvumilivu maana hii ni vita na akumbuke Mandela alikaa gerezani miaka 27 kabla hajauona mwanga wa mabadiliko. Kama Dr Slaa na wanachadema wengine wameamua kwa dhati kuwatumikia Wa Tz, basi kuna gharama au sadaka na ndio wanayolipa na wataendelea kulipa zaidi hadi mabadiliko yaje. Na tatizo la kukatisha tamaa ni pale unapotaka kumkomboa mtu asiyejua kuwa yeye ni mtumwa. Kwanza unapaswa kumfanya ajue yeye ni mtumwa na pia ajue anaweza kufanywa huru. Ukienda mbali zaidi hata Yesu na Mtume Muhamad (SAW) walitaka kuleta mabadiliko ila vikwazo vilikuwa vingi sana hata Yesu akauawa. Mtume hakuuawa ila alipingwa sana. Hii inadhihirisha hakuna mabadiliko yanayoweza kupatikana mezani.
Ndio maana mimi naona Chadema ni sawa na ANC kwa maana ya kupigwa vita na CCM wanaotaka ku maintain status quo na vyama uchwara vya CUF et al vinavyodanganywa na CCM na pia vikisukumwa na wivu. Nawaomba Chadema wasikate tamaa maana katika kuleta mabadiliko vikwazo ni vingi na hakuna njia ya mkato. Hata Arafat alipingwa sana na Hamas waliokuwa wanafadhiliwa na mkoloni Israel na kweli walifanya haki iwe ngumu kupatikana.
Kama ilivyo ANC, Mandela alipigwa vita na utawala wa mkaburu pamoja na vyama pinzani vya ANC. Sababu ni kwamba alikuwa anapendwa na watu wake na alikuwa na msimamo na hata alitangaza kuwa alikuwa tayari kufa kwa "cause " aliyokuwa anaipigania. Hana tofauti na Dr Slaa anayepigwa vita kuanzia CCM, vyama uchwara vyaa upinzani hadi Mufti. Namwomba pia awe mvumilivu maana hii ni vita na akumbuke Mandela alikaa gerezani miaka 27 kabla hajauona mwanga wa mabadiliko. Kama Dr Slaa na wanachadema wengine wameamua kwa dhati kuwatumikia Wa Tz, basi kuna gharama au sadaka na ndio wanayolipa na wataendelea kulipa zaidi hadi mabadiliko yaje. Na tatizo la kukatisha tamaa ni pale unapotaka kumkomboa mtu asiyejua kuwa yeye ni mtumwa. Kwanza unapaswa kumfanya ajue yeye ni mtumwa na pia ajue anaweza kufanywa huru. Ukienda mbali zaidi hata Yesu na Mtume Muhamad (SAW) walitaka kuleta mabadiliko ila vikwazo vilikuwa vingi sana hata Yesu akauawa. Mtume hakuuawa ila alipingwa sana. Hii inadhihirisha hakuna mabadiliko yanayoweza kupatikana mezani.