CHADEMA, msiwe kama kenge hadi damu itoke masikioni

CHADEMA, msiwe kama kenge hadi damu itoke masikioni

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Posts
6,140
Reaction score
18,007
Muwe mnaelewa. Mbunge au Diwani ahamie CCM. Harakaharaka uchaguzi mdogo uitishwe. Kuwe na makatazo tangu mwanzo kuhusu cha kuzungumza, wa kuzungumza na namna ya kupiga kura. Halafu mshinde nyinyi!?

Mikwara imiminwe. Wapigakura watishwe sirini na hadharani. Kanuni ziongezwe chumvi. Mkuu wa mkoa na wilaya wawe kwenye chumba cha kujumlisha kura katika jimbo au kata, mnashindaje hapo kwa mfano!? Labda muwe mabingwa wa mazingaombwe.

Kwa taarifa yenu, Mbunge au Diwani anahama na Jimbo au Kata yake kuja nayo CCM. Najua mnanuna lakini huo ndiyo ukweli. Kushiriki uchaguzi wenye kila aina ya uchafuzi ni kupoteza muda na rasilimali zenu. Kushinda haitawezekana!

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inateuliwa na Mkuu wa Serikali. Wasimamizi wa uchaguzi kwenye Majimbo na Kata ni watumishi na wateuliwa wa Serikali. Rasilimali zitumikazo ni za Serikali. Serikali imeundwa na CCM. Mnashindaje!?

Piganieni kwanza Tume Huru ya Uchaguzi. Hakuna njia nyingine. Msiwe kama kenge, hadi damu itoke masikioni ndiyo asikie.Hata 2020, kushiriki katika uchaguzi kwa mfumo huu wa kiuchaguzi ni kupoteza muda. Hamtashinda hata mkiujaza uwanja!

Nabii Tito!

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Kakonko, Kigoma)
 
Haya matendo yaliyotokea kwenye huu uchaguzi yamekuwa wazi mno kiasi kwamba wananchi sasa wakiambiwa tume huru wanaelewa nini maana yake. Bila haya mambo kuonekana kwa uwazi kama yalivyoonekana cdm wangeonekana wazushi tu.
 
Hata ANC iliamua kuacha kutumia njia za amani wakaanzisha Umkhonto we Sizwe. Ajenda ya viongozi wa chadema kwa sasa iwe katiba mpya, na iwe kwa njia ambayo serikali ya magufuli haipendi kusikia, maandamano. Hapo ndio watakubali mazungumzo ya katiba mpya na tume huru.
 
Kilichoonekana Kinondoni Juzi ndio trela ya 2020....sintasimama kwenye foleni ya kupiga kura ikiwa bado tunafanya uchaguzi chini ya tume hii ya uchaguzi na katiba hii ya sasa isiyoruhusu kuhoji matokeo ya Rais popote pale....
 
Naunga mkono hoja. Sioni sababu ya kushiriki hiki kiinimacho cha kijinga, kinachoitwa uchaguzi.

Nadhani hata watu wa mataifa mengine watakuwa wanavishangaa vyama vya upinzani Tanzania maana kwa logic ya kawaida, utaona wazi kabisa haki haiwezi kutendeka.

Ukitazama kwa undani, Marais waliopita walikuwa na akili ya kuweza kuwapumbaza watu, na wakapumbaa. Waliruhusu vitu fulani vifanyike bila kuingiliwa ili muamini kuwa inawezekana kuwa na usawa kwenye uchaguzi hata kwa mfumo huu ulio ovu. Huyu wa sasa amekosa hata hiyo akili. Sasa hakutakuwa na namna, ni lazima Tume Huru ipatikane na katiba mpya ipatikane.
 
Natamani sana siku moja nikutane na wewe mtu, mzee tupatupa! Ila nahisi nakufahamu vileee....
 
vitu vingine nikifikiria hua napata na hasira sana,yaani watu wameua alafu eti wanaenda kuchunguza.Sasa sijui walienda kuchunguza kama marehemu walimuua akiwa bado ana Bikra.Wacha tu tuandamane tarehe 26 na bora waturuhusu tuandamane hadharani ili hasira zituishe kuriko hiyo tarehe tukaandama moyoni coz madhara yake ni zaidi ya albadir
 
October 2015 ndo ilikuwa mwisho kwangu kupanga foleni kupiga kinachoitwa kura.
 
VUTA-NIKUVUTE,Swali la kujiuliza,wataipiganiaje hiyo Tume Huru ya uchaguzi?.Kama ni kwa njia ya kisheria,huyo waziri wa sheria wa sasa ambayo wakati huo ana akili zake timamu,aliyeipigania katiba ya Warioba kwa nguvu zake zote,leo hii kageuka.Amesema katiba haina umuhimu kwa sasa.Lakini hata kama huyo kigeugeu(kupitia mahakama) angekubali,je msimamo wa aliyemteua ukoje?.Ataipitisha?.

Kama ni kwa njia ya bunge,huko ndiyo kabisaa,hata hiyo hoja haitafika mezani.Na kama ikitokea miujiza ikamfika na wabunge wakapata nafasi ya kuchangia....,sidhani kama unahitaji nikuambie matokeo yake.

Mtazamo wangu:Suala la Tume Huru ya uchaguzi siyo siyo suala la vyama,iwe CCM au vyama vya upinzani.NI SUALA LA WATANZANIA WOTE wenye vyama na wasio na vyama ambao tunahitaji kuona maamuzi yetu ya kuchaguwa viongozi TUNAOWATAKA yanaheshimika.INASIKITISHA kuona chama kinachajinasibu kinaungwa mkono na watanzania wengi kinaogopa Tume Huru ya uchaguzi KAMA UKOMA.Labda wanaogopa hawataweza tena kubeba mabox na kuweka makura yao feki.

Kama Taifa huu mwaka uwe mwaka wa vuguvugu la Tume Huru ya uchaguzi.Ukuu wa KAYA hauwezi KUWA zaidi ya "UKUU WA WANAKAYA WENYEWE".HAUWEZI.TUNATAKA TUME HURU YA UCHAGUZI.
 
Haya matendo yaliyotokea kwenye huu uchaguzi yamekuwa wazi mno kiasi kwamba wananchi sasa wakiambiwa tume huru wanaelewa nini maana yake. Bila haya mambo kuonekana kwa uwazi kama yalivyoonekana cdm wangeonekana wazushi tu.
Good!
 
Muwe mnaelewa. Mbunge au Diwani ahamie CCM. Harakaharaka uchaguzi mdogo uitishwe. Kuwe na makatazo tangu mwanzo kuhusu cha kuzungumza, wa kuzungumza na namna ya kupiga kura. Halafu mshinde nyinyi!?

Mikwara imiminwe. Wapigakura watishwe sirini na hadharani. Kanuni ziongezwe chumvi. Mkuu wa mkoa na wilaya wawe kwenye chumba cha kujumlisha kura katika jimbo au kata, mnashindaje hapo kwa mfano!? Labda muwe mabingwa wa mazingaombwe.

Kwa taarifa yenu, Mbunge au Diwani anahama na Jimbo au Kata yake kuja nayo CCM. Najua mnanuna lakini huo ndiyo ukweli. Kushiriki uchaguzi wenye kila aina ya uchafuzi ni kupoteza muda na rasilimali zenu. Kushinda haitawezekana!

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inateuliwa na Mkuu wa Serikali. Wasimamizi wa uchaguzi kwenye Majimbo na Kata ni watumishi na wateuliwa wa Serikali. Rasilimali zitumikazo ni za Serikali. Serikali imeundwa na CCM. Mnashindaje!?

Piganieni kwanza Tume Huru ya Uchaguzi. Hakuna njia nyingine. Msiwe kama kenge, hadi damu itoke masikioni ndiyo asikie.Hata 2020, kushiriki katika uchaguzi kwa mfumo huu wa kiuchaguzi ni kupoteza muda. Hamtashinda hata mkiujaza uwanja!

Nabii Tito!

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Kakonko, Kigoma)
Nabii Tito nakukubali sana. Kabla ya 2020 hili la tume huru liwe limeeleweka.
 
NDUGU MEXENE MELLO et al.,
Naomba mnipige ban ya miaka miwili mpaka 2020.siwezi kuendelea kusoma maoni ya / comment ya wana Lumumba wapumbafu na machoko.
Ila endeleeni kushangilia, wakati bado unakuja .Magufuri kaweka vyombo vya habari kwapani, mahakama kwapani, jeshi la polisi kwani, bunge kwapani,shughuli za kisiasa na democrasia kwapani, taasisi za kidini kwapani nadhani uchunguzi kakobe mmeusikia. Shangilieni ,imbeni mtakavyo weza, tukaneni vyama pinzani mtakavyo weza, nunueni madiwani na wabunge mtakavyo weza ,ueni upinzani kadiri nguvu zenu zitakavyo weza.Ule mwisho badoo, Magufuri akianza kuuwa watu wake ndani ya ccm akihisi wanamuhujumu na wengine ndani ya chama chake , ndipo ule wakati uliotabiriwa utakuwa umewadia. Mtatafuta pa kukimbilia mtakosa, mtalia na kusaga meno ,mtaomboleza lakini hamtaona msaada wala hakuta kuwa na kimbilio. Endeleeni kushangilia, endeleeni kusifia.....siku zaja.
 
Muwe mnaelewa. Mbunge au Diwani ahamie CCM. Harakaharaka uchaguzi mdogo uitishwe. Kuwe na makatazo tangu mwanzo kuhusu cha kuzungumza, wa kuzungumza na namna ya kupiga kura. Halafu mshinde nyinyi!?

Mikwara imiminwe. Wapigakura watishwe sirini na hadharani. Kanuni ziongezwe chumvi. Mkuu wa mkoa na wilaya wawe kwenye chumba cha kujumlisha kura katika jimbo au kata, mnashindaje hapo kwa mfano!? Labda muwe mabingwa wa mazingaombwe.

Kwa taarifa yenu, Mbunge au Diwani anahama na Jimbo au Kata yake kuja nayo CCM. Najua mnanuna lakini huo ndiyo ukweli. Kushiriki uchaguzi wenye kila aina ya uchafuzi ni kupoteza muda na rasilimali zenu. Kushinda haitawezekana!

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inateuliwa na Mkuu wa Serikali. Wasimamizi wa uchaguzi kwenye Majimbo na Kata ni watumishi na wateuliwa wa Serikali. Rasilimali zitumikazo ni za Serikali. Serikali imeundwa na CCM. Mnashindaje!?

Piganieni kwanza Tume Huru ya Uchaguzi. Hakuna njia nyingine. Msiwe kama kenge, hadi damu itoke masikioni ndiyo asikie.Hata 2020, kushiriki katika uchaguzi kwa mfumo huu wa kiuchaguzi ni kupoteza muda. Hamtashinda hata mkiujaza uwanja!

Nabii Tito!

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Kakonko, Kigoma)
Huko ufipa nyie wote mmechanganyikiwa. Hata hamjui nini kinaendelea.
 
Piganieni kwanza Tume Huru ya Uchaguzi.
Piganieni kwanza Tume Huru ya Uchaguzi.
Jukumu la kupigania tume huru lisiachiwe chadema peke yake. Kwasabb madhara ya kuwa na tume isiyo huru yanawapata watanzania wote. Mfano mzuri ni marehemu Aquilina, wala si mwanachadema lkn kapigwa risasi

Kama jukumu hili likiachwa .ikononi mwa chadema peke yake, kamwe time huru haitokaa ipatikane
 
Haya matendo yaliyotokea kwenye huu uchaguzi yamekuwa wazi mno kiasi kwamba wananchi sasa wakiambiwa tume huru wanaelewa nini maana yake. Bila haya mambo kuonekana kwa uwazi kama yalivyoonekana cdm wangeonekana wazushi tu.

Ndiyo yameonekana kwa uwazi kwa mara ya kwanza?

Kipi ulikuwa hujawahi kukiona?
 
Wengine tuliuliza kabla kwamba je mazingira yaliyopelekea msuse yamebadilika nini?

Tukaambiwa CCM inaweweseka mara Salumu Mwalimu anaheshimika mara this time kitanuka.

Doing the same thing over and over again and expecting different results is extreme foolishness
 
Back
Top Bottom