CCM jipambanueni kwa hili la watumishi

CCM jipambanueni kwa hili la watumishi

MKEHA

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Posts
716
Reaction score
1,144
Chama Cha Mapinduzi kwa asili ni chama cha kupigania maslahi ya wakulima na wafanyanyakazi. Ndio maana asili yake ni TAA na TANU. Vyama hivi vilijengwa kwa maslahi ya watimishi ma wakulima kipindi hicho cha wakoloni watumishi na wakulima wakinyanyaswa sana na wakoloni.
Ni kutokana na asili hiyo TAA na TANU vilizoa wanachama wengi sana wafanyakazi na wakulima kwani vyama hivyo vilikuwa kimbilio la makundi hayo makubwa ya kijamii.
Hata Simba wa vita waziri mkuu wa zamani KAWAWA alitokea huko kwenye vyama vya wafanyakazi. Na alikuwa mwiba mchungu sana kwa serikali ya kikoloni ya Mwingereza wakati huo akina Martin Kayamba wakichachafya.

Hata waziri mkuu wa sasa alishawahi kuwa kiongozi wa vyama vya wafanyakazi kabla ya kuteuliwa kuwa DC wa Urambo.

Hapa nataka kujenga hoja kwamba wafanyakazi ni kundi muhimu sana kwenye maendeleo ya nchi yeyote. Kundi hili huwa ndio linaongoza nchi na kutoa huduma kwa jamii .

Kwa walio bahatika kusoma History Two Advance wanajua jinsi wafanyakazi walivyo badili maisha na mwelekeo wa jamii zao hasa kwa nchi za Ulaya baada ya ugunduzi na mapinduzi ya viwanda karne ya 18.

Walianzisha movement kama RUDDISM, CHATISM na UNIONISM ambazo zilibadili kabisa sheria,sera na miongozo ya nchi hizo.

Nilitarajia CCM kama chama chenye alama za jembe na nyundo kuashiria ni chama cha wakulima na wafanyakazi kingetoa mwelekeo wa jinsi ya kuhudumia jamii hizi kubwa mbili lakini kimekaa kimya.
CCM kazi hiyo ya kujihisisha na wafanyakazi wa nchi hii msiiachie serikali tu. Ninyi ndio mna dhamana ya kuongoza nchi hii kwa sasa semeni na toeni maelekezo kwa watumwa wenu ambayo ni serikali .

Juzi tu tumemsikia Katibu Mkuu wenu mwalimi Bashiru Ally akisema kama CCM itashindwa kutetea haki na kuleta usawa katika jamii basi jawatakuwa na haja ya kuendelea kuongoza. Ilikuwa ni kauli nzito sana hiyo na ya kujiamini.
Kuna video inasambaa mitandaoni ikimhusisha naibi spika kwa kukataa hoja ya mmoja wa wabunge wa upinzani akitaka hoja ya maslahi ya wafanyakazi ijadiliwe, japo wabunge wengi waliiunga mkono naibu spika akaipotezea kwa kumpa ushindi mbunge mmoja aliye sikika kuipinga hoja hiyo huku wengi wakitaka ijadiliwe.
CCM hapo ndipo inatakiwa itoke ofisini ije kusema inasema nini kuhusu maslahi ya watumishi wa Umma wa nchi hii.
 
Watumishi wenyewe wanaotetewa wako kimya kama vile wanachofanyiwa na Serikali hii ni sawa. Mara ya mwisho watumishi kuongezewa mishahara yao ilikuwa wakati wa awamu ya nne ya JK.

Huyu wa sasa hana mpango wa kuongeza mishahara (Anayebisha kwa hili atafute hotuba ya Waziri wa Nchi ofisi ya Rais Utumishi na utawala bora wakati wa uwasilishaji wa bajeti yake ya 2019/2020) zaidi ya kuendelea kuwasimanga watumishi wa umma kwa kuwaita majizi.

Dawa ya uonevu huu kwa watumishi ni kuungana na kumkataa mtawala huyu kwenye boksi la kura mwakani 2020 ili kuchagua mtawala mwingine ambaye atajali na kutetea maslahi ya wafanyakazi Tanzania.
 
Watumishi wenyewe wanaotetewa wako kimya kama vile wanachofanyiwa na Serikali hii ni sawa. Mara ya mwisho watumishi kuongezewa mishahara yao ilikuwa wakati wa awamu ya nne ya JK.

Huyu wa sasa hana mpango wa kuongeza mishahara (Anayebisha kwa hili atafute hotuba ya Waziri wa Nchi ofisi ya Rais Utumishi na utawala bora wakati wa uwasilishaji wa bajeti yake ya 2019/2020) zaidi ya kuendelea kuwasimanga watumishi wa umma kwa kuwaita majizi.

Dawa ya uonevu huu kwa watumishi ni kuungana na kumkataa mtawala huyu kwenye boksi la kura mwakani 2020 ili kuchagua mtawala mwingine ambaye atajali na kutetea maslahi ya wafanyakazi Tanzania.
Watumishi ni sehemu ndogo sana ya wapiga kura,sidhani kama kura zao zina impact kubwa. Cha msingi ni CCM kusema jambo kama siku hizi si chama tena cha kutetea maslahi ya watumishi ili wananchi tujue mwelekeo huo mpya wa CCM
 
Watumishi ni sehemu ndogo sana ya wapiga kura,sidhani kama kura zao zina impact kubwa. Cha msingi ni CCM kusema jambo kama siku hizi si chama tena cha kutetea maslahi ya watumishi ili wananchi tujue mwelekeo huo mpya wa CCM

Amini usiamini; watumishi wa umma wana athari kubwa sana kwenye siasa za nchi hii. Mfano mzuri ni uchaguzi mkuu uliopita, watumishi wengi wa umma hasa walimu, walichagua/walihamasisha mabadiliko! na matokeo yake tuliyaona kwa rais wetu kushinda kwa 58% tu dhidi ya mpinzani wake Lowasa.

Na kama ingetokea leo tukawa na tume ya uchaguzi huru na isiyo na shaka kama hii tuliyonayo, pamoja na hawa polisi wetu kutojihusisha na siasa kama alivyosema JK wakati ule, nina imani ccm ingeangukia pua kwenye uchaguzi wowote ule.
 
Watumishi ni sehemu ndogo sana ya wapiga kura,sidhani kama kura zao zina impact kubwa. Cha msingi ni CCM kusema jambo kama siku hizi si chama tena cha kutetea maslahi ya watumishi ili wananchi tujue mwelekeo huo mpya wa CCM
My friend never underestimate the power of Civil servants.

Wakiamua within a second wanaweza kubadilisha utawala hasa ukizingatia ni kundi lililosheheni wasomi.
 
Tucta hawana lolote waachie ngazi wameshindwa kuhamasisha watumishi wadai haki zao
 
Watumishi ni sehemu ndogo sana ya wapiga kura,sidhani kama kura zao zina impact kubwa. Cha msingi ni CCM kusema jambo kama siku hizi si chama tena cha kutetea maslahi ya watumishi ili wananchi tujue mwelekeo huo mpya wa CCM
Ni ukweli usiohitaji kifaa chochote kuubaini kwamba watumishi ni sehemu ndogo sana ya wapiga kura wa nchi hii kama ulivyosema. Lakini kumbuka kwamba watumishi ni sehemu ya hao unaosema ni sehemu kubwa ya wapiga jura. Wapo ndugu zao, watoto,wazazi,wakwe,mashemeji na marafiki ambao kwa kiasi kikubwa hutegemea ndugu zao ambao ni watumishi kujikwamua na baadhi ya changamoto wanazokutana nazo. Sasa unapoathiri kundi la watumishi(japo kimtazamo wa juu juu unadhani ni dogo) lakini kwa jicho pana linabaki kua kundi lenye ushawishi mkubwa katika jamii kuliko hata unavyodhani. Lakini hili litaonekana iwapo tuu watumishi hawa wataacha unafiki na wataongeza bidii katika kazi zenye kuleta tija zaidi katika jamii na hatimae wakaaungana kuwasilisha madai yao kimaslahi.
Naomba kwa leo niishie hapa.
 
A
Chama Cha Mapinduzi kwa asili ni chama cha kupigania maslahi ya wakulima na wafanyanyakazi. Ndio maana asili yake ni TAA na TANU. Vyama hivi vilijengwa kwa maslahi ya watimishi ma wakulima kipindi hicho cha wakoloni watumishi na wakulima wakinyanyaswa sana na wakoloni.
Ni kutokana na asili hiyo TAA na TANU vilizoa wanachama wengi sana wafanyakazi na wakulima kwani vyama hivyo vilikuwa kimbilio la makundi hayo makubwa ya kijamii.
Hata Simba wa vita waziri mkuu wa zamani KAWAWA alitokea huko kwenye vyama vya wafanyakazi. Na alikuwa mwiba mchungu sana kwa serikali ya kikoloni ya Mwingereza wakati huo akina Martin Kayamba wakichachafya.

Hata waziri mkuu wa sasa alishawahi kuwa kiongozi wa vyama vya wafanyakazi kabla ya kuteuliwa kuwa DC wa Urambo.

Hapa nataka kujenga hoja kwamba wafanyakazi ni kundi muhimu sana kwenye maendeleo ya nchi yeyote. Kundi hili huwa ndio linaongoza nchi na kutoa huduma kwa jamii .

Kwa walio bahatika kusoma History Two Advance wanajua jinsi wafanyakazi walivyo badili maisha na mwelekeo wa jamii zao hasa kwa nchi za Ulaya baada ya ugunduzi na mapinduzi ya viwanda karne ya 18.

Walianzisha movement kama RUDDISM, CHATISM na UNIONISM ambazo zilibadili kabisa sheria,sera na miongozo ya nchi hizo.

Nilitarajia CCM kama chama chenye alama za jembe na nyundo kuashiria ni chama cha wakulima na wafanyakazi kingetoa mwelekeo wa jinsi ya kuhudumia jamii hizi kubwa mbili lakini kimekaa kimya.
CCM kazi hiyo ya kujihisisha na wafanyakazi wa nchi hii msiiachie serikali tu. Ninyi ndio mna dhamana ya kuongoza nchi hii kwa sasa semeni na toeni maelekezo kwa watumwa wenu ambayo ni serikali .

Juzi tu tumemsikia Katibu Mkuu wenu mwalimi Bashiru Ally akisema kama CCM itashindwa kutetea haki na kuleta usawa katika jamii basi jawatakuwa na haja ya kuendelea kuongoza. Ilikuwa ni kauli nzito sana hiyo na ya kujiamini.
Kuna video inasambaa mitandaoni ikimhusisha naibi spika kwa kukataa hoja ya mmoja wa wabunge wa upinzani akitaka hoja ya maslahi ya wafanyakazi ijadiliwe, japo wabunge wengi waliiunga mkono naibu spika akaipotezea kwa kumpa ushindi mbunge mmoja aliye sikika kuipinga hoja hiyo huku wengi wakitaka ijadiliwe.
CCM hapo ndipo inatakiwa itoke ofisini ije kusema inasema nini kuhusu maslahi ya watumishi wa Umma wa nchi hii.
Asante mkuu kwa kutukumbusha ila hapo c 'ruddism'ni Luddism ila kubwa zaid nnaloliona hapa ni aina ya wafanyakaz ambao wako hapa kwetu,wenyew wameshindwa kujitetea itakuaje mtu frm know whr aje kukutetea?inakua ngum kidogo
 
Back
Top Bottom