Burundi inaendekezwa na Tanzania

Burundi inaendekezwa na Tanzania

Gor

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Posts
2,791
Reaction score
850
Tanzania ni chanzo cha mgogogro wa Burundi na ushahidi ni kuwa huyo Nkuruzinza nakumbuka alikuwa pale Arusha wakati mkataba wa amani unasainiwa.

Walikubaliana kuwa hakuna raisi ambaye atachaguliwa na wanannchi ambaye atakaa kwenye ofisi kwa term zaidi ya 2.Sasa huyu bwana na hao wajinga wenzake hawajui kuwa wabunge ni sehemu na wawakilishi wa wananchi?

Kwa vyovyote vile ni Tanzania ndio inaumia adhari ni hizi zifuatazo
- Uharibifu wa mazingira

- Uhaamiaji haramu

- Uingizaji wa silaha

- Mlipuko wa magonjwa kama kipindu pindu etc

- Hatari ya kusafirisha magonjwa kama polio

- Hatarishi kwa usalama

- Gharama za maisha kuwa kubwa eneo la wakimbizi

Kwa hiyo Tanzania ndio inachangia matatizo ya Burundi kwa sb inakaa kimya wakati sisi ndio tuna umia.

Suala lingine ambalo lazima vyombo vya usalama vichunguze ni hii deal ambayo inaonekana raia wa burundi wanatumia nafasi kama hii kuja Tanzania kama wakimbizi lakini kumbe ni wahaamiaji haramu,wamejaa Geita,Sengerema,Geita,Ukerewe,Musoma,na Mikoa ya kati kati ya nchi na Kigoma kwenyewe,Rukwa na Katavi.

Na toa wito kwa serikali ya Tanzania kuwa mkali kwa huyu mtu ambaye anataka kuleta matatizo na kutupa shida ya wakimbizi tena.

Mkumbusheni kuwa je anajua bado tuna watu wa burundi hapa,na wengine 160000 tumewape uraia.

Uraia wa karatasi unaondolewa hivyo akiwa mbishi mpeni watu wake aende nao.

 
Kana EAC wameshindwa kusoma hata na yale yaliyofanyika Nigeria basi ni bora isiwepo kitu kinaitwa EAC ...na matatizo ya wakimbizi tunayaleta wenuewe kwa gharama za ujinga wa watu wachache
 
  • Thanks
Reactions: Gor
Kana EAC wameshindwa kusoma hata na yale yaliyofanyika Nigeria basi ni bora isiwepo kitu kinaitwa EAC ...na matatizo ya wakimbizi tunayaleta wenuewe kwa gharama za ujinga wa watu wachache
kwanza rais wetu alikwenda mpaka huko aka mwambia uchaguzi wa burundi inaongozwa ma mapatano ya arusha na katiba ya burundi,hakika huyu bwana akija hapa akamatwe maana ameshaua watu wengi mno
 
Watatusaidia kupiga kura. Maana BVR lazima iwapitie. So kimya kingi kina mshindo mkuu...
 
Kwanini serikali yetu inakuwa rahisi mno kupokea wakimbizi

Jamaa mmoja alipita mahali fulani penye msiba. Mfiwa akawa analia sana huku akijitupa chini kwa uchungu, watu (majirani zake) wakawa wanamshikilia na kumfariji. Huyo jamaa (mpita njia) akawashangaa sana hao majirani kwa nini wanamtuliza mfiwa! Haukupita muda mrefu huyo mpita njia akafiwa na ndugu yake aliyekuwa mgonjwa. Ndipo akatambua kumbe haya mambo (kufiwa) yanauma sana na ni zamu kwa zamu!
 
Hivi nkuruzinza term ya kwanza alipigiwa kura?

Alichaguliwa na nani vile?
 
Back
Top Bottom