Boko Haram attacks Federal Govt College Yobe, kills 29 students

Boko Haram attacks Federal Govt College Yobe, kills 29 students

Ikiwa lengo lenu ni kuufanya uislamu uonekane sehemu ya ugaidi unadhani lini mtautenganisha na huo ugaidi? Ikiwa lengo ni kuuchafua ili wasiofanya research kuamini hizo cheap propaganda unadhani lini utakuwa kinyume na ugaidi? Nyie fanyeni mnalolitaka kuhusu kuuhusianisha uislamu na ugaidi lakini kamwe hamtoweza kufikia malengo yenu.

Kataeni kwanza nyinyi haya makundi yanaua watu kwa kisingizio cha waislam kuonewa na nyie mnakubali. Hakuna aisiyejua kuwa boko haramu ni kikundi cha kigaidi kinachojinasibisha na dini ya kiislam sasa waislam safi wako wapi kuvipinga vikundi hivi?
 
"wanaodhaniwa" so far hakuna confirmation, wale wanaoua kule afrika ya kati inaonekana kawaida tu,acheni unafki

Usifananishe hii na yanayotokea Africa ya kati. Kule ni wahi nikuwahi ila hapa ni ugaidi mtupu.
 
Usifananishe hii na yanayotokea Africa ya kati. Kule ni wahi nikuwahi ila hapa ni ugaidi mtupu.

Akumbuke walioanza kule waislam na raisi alikuwa mwislam, wakristo wakakataa habari ya kujifanya kondoo nao wakawageuzia kibao. Sasa baada ya kugeuziwa kibao ndio wanakuja kwa kulia eti waislam afrika ya kati wanaonewa wakati wakristo wanauwawa wao walikuwa hawaoni?
 
Ikiwa lengo lenu ni kuufanya uislamu uonekane sehemu ya ugaidi unadhani lini mtautenganisha na huo ugaidi? Ikiwa lengo ni kuuchafua ili wasiofanya research kuamini hizo cheap propaganda unadhani lini utakuwa kinyume na ugaidi? Nyie fanyeni mnalolitaka kuhusu kuuhusianisha uislamu na ugaidi lakini kamwe hamtoweza kufikia malengo yenu.

Hapa unabishania nini hasa? kuwa vitendo hivi si ugaidi ama? Boko Haram wamesema wazi kuwa hawataki mtu ajifunze jinsi ya kutibu binadamu, kutengeneza dawa, kujua jinsi mvua inavyotokea ili watunze mazingira, kutengeneza ndege, madaraja, mitambo n.k, hii siyo siri na wanasema ni kwa mujibu wa kitabu ambacho makafiri hawaruhusiwi kukishika kwani waweza kitia najisi. Wao wanataka watu wajifunze jinsi ya kuoa wake wengi, kujitoa muhanga, kuua makafiri, n.k Sasa tatizo wale wengine wanakaa kimya na kama wasemavyo wahenga "Silence means acceptance" basi ndo maana watu wanasema kuwa labda hiyo dini inaruhusu hayo.
 
Kataeni kwanza nyinyi haya makundi yanaua watu kwa kisingizio cha waislam kuonewa na nyie mnakubali. Hakuna aisiyejua kuwa boko haramu ni kikundi cha kigaidi kinachojinasibisha na dini ya kiislam sasa waislam safi wako wapi kuvipinga vikundi hivi?

Kutumia muda mwingi kupinga vikundi hivi sisi waislamu wala haitosaidia ila ikipatikana nafasi tutasema kwayule mwenye uitaji hasa wa kujua uislamu unasemaje kuhusu mambo haya. Boko haram kama ni waislamu kweli ni sio watu wanaotumia uislamu kufanya mambo yao kwetu sisi ni ndugu na tupo tayari kuwanusuru popote walipo regardless ya matendo yao. Ni kwasababu ya kuwa mengi maovu yanayofanywa dhidi ya waislamu ndio yanayoibua hasira na kupelekea kuuliwa watu wengine wasiohusika na unyama wanaotendewa waislamu. Kwahiyo badala ya kutumia nguvu kubwa kuwapinga wanaojibu mashambulizi ni vyema nguvu hiyo ikawa yatumika kwa wanaopelekea maafa hayo kutokea.
 
Hapa unabishania nini hasa? kuwa vitendo hivi si ugaidi ama? Boko Haram wamesema wazi kuwa hawataki mtu ajifunze jinsi ya kutibu binadamu, kutengeneza dawa, kujua jinsi mvua inavyotokea ili watunze mazingira, kutengeneza ndege, madaraja, mitambo n.k, hii siyo siri na wanasema ni kwa mujibu wa kitabu ambacho makafiri hawaruhusiwi kukishika kwani waweza kitia najisi. Wao wanataka watu wajifunze jinsi ya kuoa wake wengi, kujitoa muhanga, kuua makafiri, n.k Sasa tatizo wale wengine wanakaa kimya na kama wasemavyo wahenga "Silence means acceptance" basi ndo maana watu wanasema kuwa labda hiyo dini inaruhusu hayo.

Ni kweli kafiri ni najisi wala haruhusiwi kugusa Quruani kwani hakiguswi ispokuwa kwa mtu msafi. Lakini suala la kusema elimu ya kutibu na mengine ni haram hayo hayapo katika uislamu. Vitendo hivi vinaweza kuwa ugaidi sawa je wale wanaoua waislamu bila hata huruma na mindege isio na marubani, maloketi n.k ni magaidi au sio magaidi?
 
Ni kweli kafiri ni najisi wala haruhusiwi kugusa Quruani kwani hakiguswi ispokuwa kwa mtu msafi. Lakini suala la kusema elimu ya kutibu na mengine ni haram hayo hayapo katika uislamu. Vitendo hivi vinaweza kuwa ugaidi sawa je wale wanaoua waislamu bila hata huruma na mindege isio na marubani, maloketi n.k ni magaidi au sio magaidi?

Hapa nimekusoma vizuri sana mkuu. Ktk yote umeona usisitize kuwa kafir haruhusiwi kugusa kwani atakitia najisi ( S Rushidie alisema kuwa wanaogopa watu watagundua mapungufu mengi tu) ingawa wewe waweza kuchukua kitabu cha wenzio ukakichambua (ukakikashfu) kwa raha zako labda nayo ni ibada kwenu. Ndiyo maana mtoto aliamua kukikojolea kabisa baada ya ubishi kama huu na bado anadunda kule Temeke. Kuhusu wale wanaotumia ndege ni ktk kujiami wasiuliwe na wajitoa muhanga wanaotekeleza ibada, hapa ndipo penye matumaini kuwa watu hawatakaa kimya kulazimishwa kitu wasichokitaka, kumbuka Israel na udogo wake bado ipo ingawa kulikuwa na tamko kuwa Allah ameamuru nchi hiyo na watu wake wafutike ktk uso wa dunia miaka ya 1967.

Tatizo kubwa ni kuwa nyinyi mna mazoea ya kujitwalia haki zisizokuwa za kwenu kama vile haki ya kuchinja na mpo tayari hata kuua kwa madai eti hiyo kwenu ni ibada. Mmoja wenu alinieleza pia kuwa Mtu ambaye siyo Mwislamu (najisi ama kafir) haruhusiwi kujenga nyumba ambayo ni ndefu kuliko ya mwislam, na ikiwa hivyo basi nyumba hiyo inabidi ivunjwe kwani ni kinyume na sheria za allah. Hii kitu ndo inawafanya watu wasilale kutafuta jinsi ya kuzuia kabisa kadhia hizi za ovyo kabisa. Mimi nimekula nguruwe wewe inakuuma nini hasa?
 
Inakera sana inapokuwa mtu kapoteza muda wake kuandika mwingine anakuja kufuta tu.
 
Kutumia muda mwingi kupinga vikundi hivi sisi waislamu wala haitosaidia ila ikipatikana nafasi tutasema kwayule mwenye uitaji hasa wa kujua uislamu unasemaje kuhusu mambo haya. Boko haram kama ni waislamu kweli ni sio watu wanaotumia uislamu kufanya mambo yao kwetu sisi ni ndugu na tupo tayari kuwanusuru popote walipo regardless ya matendo yao. Ni kwasababu ya kuwa mengi maovu yanayofanywa dhidi ya waislamu ndio yanayoibua hasira na kupelekea kuuliwa watu wengine wasiohusika na unyama wanaotendewa waislamu. Kwahiyo badala ya kutumia nguvu kubwa kuwapinga wanaojibu mashambulizi ni vyema nguvu hiyo ikawa yatumika kwa wanaopelekea maafa hayo kutokea.

Unaweza ukatupa AYA ya quran inayoidhinisha hayo mauaji wanayofanya boko haram..Ilitupate kufahamu tunaishi na watu wa aina gani
 
Ni kweli kafiri ni najisi wala haruhusiwi kugusa Quruani kwani hakiguswi ispokuwa kwa mtu msafi. Lakini suala la kusema elimu ya kutibu na mengine ni haram hayo hayapo katika uislamu. Vitendo hivi vinaweza kuwa ugaidi sawa je wale wanaoua waislamu bila hata huruma na mindege isio na marubani, maloketi n.k ni magaidi au sio magaidi?

Samahani, Kafiri ni nani?
 
Ni kweli kafiri ni najisi wala haruhusiwi kugusa Quruani kwani hakiguswi ispokuwa kwa mtu msafi. Lakini suala la kusema elimu ya kutibu na mengine ni haram hayo hayapo katika uislamu. Vitendo hivi vinaweza kuwa ugaidi sawa je wale wanaoua waislamu bila hata huruma na mindege isio na marubani, maloketi n.k ni magaidi au sio magaidi?

Hivi kafir ni nani naomba unijibu
 
Ni kweli kafiri ni najisi wala haruhusiwi kugusa Quruani kwani hakiguswi ispokuwa kwa mtu msafi. Lakini suala la kusema elimu ya kutibu na mengine ni haram hayo hayapo katika uislamu. Vitendo hivi vinaweza kuwa ugaidi sawa je wale wanaoua waislamu bila hata huruma na mindege isio na marubani, maloketi n.k ni magaidi au sio magaidi?

Kafiri ni nani? By definition kafiri ni mtu asiye amini MUNGU.Swali la Msingi Hao waislamu wanao uawa na ndege zisizo na rubani ndio targeted ama wameuawa kimakosa ni sawa sawa vitani raia pia hufa but sio walengwa .Usijaribu kuunganisha matukio kujenga hoja isiyo na mashiko na kujiaminisha kuwa na wao ni magaidi.UGAIDI ni nini? Ugaidi ni mauaji yanayo walenga watu wa wa jamii fulani.But ujue hao Alshabab na Boko haramu neno Karifi ni mtu asiyekuwa Mujaheedin. Ukitaka kuamini hilo fanya research utajua katika wanaouawa waislamu pia wamo angalia Westgate na mauaji ya wanafunzi huko Nigeria waislamu pia wamo mbaya zaidi Boko Haramu walivamia kijiji kimoja huko Nigeria na kuua wanaume wote kwa kuwachinja na risasi na kuwaacha wanawake na watoto.Sababu ni kuishinikiza serikali kuacha eneo hilo kuwa chini yao But ujue hao waliokufa ni wakristo na waislamu wenzako.Ngoja nikufumbue Macho Maana ya Kafiri kwa tafsiri ya wenye siasa kali ni wale wote wasio na siasa kali (wasio mujaheedin)pamoja na wasio waislamu .Ndio maana pia nao huawa na hao Boko na Shabab, Waweza watetea leo but siku ukikutana nao ndio utajua. Ukitaka kuwa Rafiki yao kajiunge nao lasivyo wewe unahesabika kama Kafiri na dawa ya kafiri Risasi km alivyosema late Rogo.
 
Back
Top Bottom