Bodaboda, bajaji, na kero zingine Daresalaam...


The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
Hivi viongozi wetu huwa hawasafiri na kuona miji mingine mikubwa

inavyo endeshwa????????

hivi hizi bodaboda zinavyo ongezeka na bajaji na kuzidisha kero jijini hapa
hakuna anaetazama na kuliona hili???????

hizi bodaboda zimeshakuwa' uchafu mtupu' halafu madereva wake ni jeuri na
hawajui sheria za barabarani...wanasababisha ajali na wao ndo wanakuwa wakali....

hivi kuna chombo kinacho regulate hizi bodaboda na bajaji?
ziko ngapi now daresalaam mfano? tutajuaje kuwa zimezidi mahitaji?
hivi ni lazima hili jiji liwe na boda boda na bajaji??????

mtu anaendesha gari,ghafla unakuta kulia kuna bodaboda na kushoto pia..
wakigongwa wanakuja juu na ugomvi....wameanza na tabia ya kuchoma magari wanapogongwa..
imetokea juzi tegeta.....

hivi hili jiji kuwa na ma meya zaidi ya sita na wakuu wa wilaya na mkoa inasaidia nini???????
 
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
2,292
Likes
10
Points
135
arabianfalcon

arabianfalcon

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
2,292 10 135
Hao viongozi wanatembea kukicha hawakai nchini kwao lakini sijui hawaoni aibu?au ndio wasohaya wanamji wao, wanachumia matumbo yao na familia zao.....
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,270
Likes
4,736
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,270 4,736 280
Hizi bodaboda na bajaji kwa kweli zimekuwa kero, si Dar es salaam tu, ni karibu miji yote hapa nchini.
 
jameeyla

jameeyla

Senior Member
Joined
Aug 12, 2011
Messages
119
Likes
0
Points
0
jameeyla

jameeyla

Senior Member
Joined Aug 12, 2011
119 0 0
THE BOSS;nafikiri mradi wa vigogo fulani,haiwezekani jiji liwe na msongamano mkubwa wa magari halafu bado waruhusu haya mabodaboda na bajaj katikati ya jiji,yaani kuna sehemu huwezi kupita kama kkoo utapata ugonjwa wa moyo mara moja yaani bodaboda ikikukosa,basi either bajai itakugonga au mkokoteni aaaagh yaani mpaka jiji hili limepoteza kabisa hadhi yake,the only time peaceful ni usiku tu..
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
636
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 636 280
Acheni watu wapande maboda boda kama vipi wajengewe barabara zao. Usafiri wa boda boda upo poa sana.
 
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,269
Likes
5,811
Points
280
Blaki Womani

Blaki Womani

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,269 5,811 280
wameunda chama chao cha kuwalinda wanasema wanaonewa...........yaani kero isiyopimika............usiombe itoke ajali wataitana zaidi ya 100 watafanya fujo bila kujua mwenye makosa ni nani......mpaka police wafike gari ishakuwa majivu au umepata kichapo hatari......inatakiwa kuangaliwa kwa jicho la 3 la sivyo wasiboziba ufa watajenga ukuta
 
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
19,459
Likes
1,304
Points
280
U

Ulimakafu

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
19,459 1,304 280
Positive side ni kwamba zinarahisisha usafiri.
 
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
3,875
Likes
75
Points
145
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
3,875 75 145
Inaitajika Maboresho tu maana zinasaidia sana haswa sisi wenye vipato vya chini na hata kufika sehemu ambazo si rahisi kufikiwa kwa magari.
 
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2008
Messages
465
Likes
1
Points
0
MamaParoko

MamaParoko

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2008
465 1 0
wameunda chama chao cha kuwalinda wanasema wanaonewa...........yaani kero isiyopimika............usiombe itoke ajali wataitana zaidi ya 100 watafanya fujo bila kujua mwenye makosa ni nani......mpaka police wafike gari ishakuwa majivu au umepata kichapo hatari......inatakiwa kuangaliwa kwa jicho la 3 la sivyo wasiboziba ufa watajenga ukuta
unayosema ni kweli, leo nimeshuhudia first hand tukio kama hilo, ilikuwa hivi,
wakati natembea kuelekea kazini asubuhi maeneo ya usalama wa taifa, makumbusho mara mbele yangu nikaona bodaboda kama nne zikiwa na abiria wa 3 kila moja zikija kwa kasi mbele yangu, huku wameshika mawe kuangalia pembeni naona kuna breakdown imebeba bajaji pamoja na gari ya ulinzi, inavyoonekana ndio iliyohusika kwenye ajali na bodaboda, bahati mbaya kwa yule dereva wa gari ambaye alikuwa amekaa nyuma kwenye breakdown kulikuwa na ka foleni na mvua ilikuwa imeanza kunyesha basi walivyomfikia wakaanza kumvuta na kumtoa kwenye breakdown, yule dereva akachomoka akakimbilia usalama wa taifa, bahati nzuri wanajeshi kama 6 hivi wakatoka wale maboda boda wakakimbia kurudi uelekeo wa mwenge. Na wakati wote kwenye msafara wa breakdown kulikuwa na trafick officer, hadi wale wanajeshi wakaanza kumkebehi.
Yaani hii nchi inaanza kuwa lawless, halafu waendesha boda boda wenyewe wanatisha kama ma rebel wa liberia au sierra leone.

ZIPIGWE MARUFUKU!!!
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,066
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,066 280
unayosema ni kweli, leo nimeshuhudia first hand tukio kama hilo, ilikuwa hivi,
wakati natembea kuelekea kazini asubuhi maeneo ya usalama wa taifa, makumbusho mara mbele yangu nikaona bodaboda kama nne zikiwa na abiria wa 3 kila moja zikija kwa kasi mbele yangu, huku wameshika mawe kuangalia pembeni naona kuna breakdown imebeba bajaji pamoja na gari ya ulinzi, inavyoonekana ndio iliyohusika kwenye ajali na bodaboda, bahati mbaya kwa yule dereva wa gari ambaye alikuwa amekaa nyuma kwenye breakdown kulikuwa na ka foleni na mvua ilikuwa imeanza kunyesha basi walivyomfikia wakaanza kumvuta na kumtoa kwenye breakdown, yule dereva akachomoka akakimbilia usalama wa taifa, bahati nzuri wanajeshi kama 6 hivi wakatoka wale maboda boda wakakimbia kurudi uelekeo wa mwenge. Na wakati wote kwenye msafara wa breakdown kulikuwa na trafick officer, hadi wale wanajeshi wakaanza kumkebehi.
Yaani hii nchi inaanza kuwa lawless, halafu waendesha boda boda wenyewe wanatisha kama ma rebel wa liberia au sierra leone.

ZIPIGWE MARUFUKU!!!

wameanza kuwa na sheria zao wenyewe hawa..
 
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
26,823
Likes
14,330
Points
280
Mulhat Mpunga

Mulhat Mpunga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
26,823 14,330 280
MMM BODA ZINASAIDIA SN UHARAKA WA SAFARI HAPA TOWN!TATIZO NI ULEGELEGE WA HAWA WANAUSALAMA BARABARANI
WANAPOKEA RUSHWA HOVYO NDOMANA WANASHINDWA KUDHIBITI HIZ BODA! KARIBU ASILIMIA 80 YA WAO MA BODABODA RIDERS HAWANA LESENI! WALA HAWAJUI SHERIA ZA BARABARANI,UNAMKUTA HAJUI SHERIA NA KUCHOMEKEA WAKWAnza kabeba mshkaki wa watu kibao hawana kofia na mwendo ni wa kasi!askari wanawaona,wakiwakamata wanawashkisha buku3 wanatambaa ndo mana ajali kila uchao
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
25,509
Likes
16,406
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
25,509 16,406 280
the boss ingesaidia sana iwapo ungekuja na takwimu zinazoonyesha ongezeko la kero(mfano ajali) mara baada ya kuongezeka kwa bajaji,hii ingesaidia kuonyesha kuwa bajaji au toyo sio msaada bali ni maafa.bila kufanya hivi hawatakusikiliza kabisa.
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
21
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 21 0
THE BOSS;nafikiri mradi wa vigogo fulani,haiwezekani jiji liwe na msongamano mkubwa wa magari halafu bado waruhusu haya mabodaboda na bajaj katikati ya jiji,yaani kuna sehemu huwezi kupita kama kkoo utapata ugonjwa wa moyo mara moja yaani bodaboda ikikukosa,basi either bajai itakugonga au mkokoteni aaaagh yaani mpaka jiji hili limepoteza kabisa hadhi yake,the only time peaceful ni usiku tu..
Mkuu kwa kkoo umesahau kelele za majenereta na moshi wa majenereta ni kero tupu
 

Forum statistics

Threads 1,214,254
Members 462,617
Posts 28,506,936