Bob Marley alikuwa anamaanisha nini?? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bob Marley alikuwa anamaanisha nini??

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by kaeso, Jan 19, 2012.

  1. k

    kaeso JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwenye huu wimbo wake huyu nguli wa Reggae alikuwa anamaanisha nini hasa katika title ya wimbo.
    "NO WOMAN NO CRY"
     
  2. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #2
    Jan 19, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tumwite tum ulize. Its Obvious.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jan 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,138
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    alimaanisha ...., wino umeisha!
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Jan 19, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,908
    Likes Received: 1,932
    Trophy Points: 280
    Alimaanisha wanawake ndo wanatuletea machungu haya yote unayoyaona si unakumbuka story ya nyoka eve na adam????
     
  5. cheusimangala

    cheusimangala JF-Expert Member

    #5
    Jan 19, 2012
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2,590
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    ndo shida ya kuandika mashairi mtu ukiwa umevuta bangi.
     
  6. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #6
    Jan 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 12,961
    Likes Received: 5,829
    Trophy Points: 280
    Hiyo falsafa andishi, uki-punctuate NO WOMAN NO CRY inakuwa NO! WOMAN NO CRY. kwenye uwanja wa mapambano mwanamke ni sawa mtoto, mwanamme anawajibu kumfariji, kumbembeleza hata kumtia moyo ili asije kata tamaa katikati ya mapambano hasa pale the going inapokua tough, mwanamke usilie!!!! kwenye neno ,mwanamke, weka jina la mkeo au my wife wako to be.
     
  7. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #7
    Jan 19, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,352
    Likes Received: 485
    Trophy Points: 180
    Inawezekana nisiwe right. No Woman, No Cry ni wimbo unawaomba wanawake wasilie. Wimbo huu unahusu mwanaume kukulia kwenye maisha ya ghetto na kuweza kumshawishi mwanamke ampende kwa vile mambo yatakuwa mazuri hapo baadae.

    Wapo wengine wanaosema kuwa jina la wimbo lina maana kuwa kama huna mwanamke, basi huwezi kulia. Wengine wanadai mwanamke kwenye "No Woman, No Cry" ni malkia wa Uingereza alivyoitawala Jamaica. Kwamba, kama sio yeye basi Wajamaica wasingelia.

    Wengine wanadai Bob aliimba huo wimbo kwa aili ya rafiki yake V. Ford ambaye alikuwa mtungaji wa nyimbo. Huyu rafiki yake Bob alikuwa maskini na alikuwa anaishi maisha ya ghetto. Wanasema wakati V. Ford akiwa amelazwa hosipitalini kwa ugonjwa wa cancer, mke wake (V. Ford) alikuwa pembeni mwa kitanda chake akilia na V. Bob alimwambia "no woman, no cry" which inspired Marley to write the song.
     
  8. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #8
    Jan 19, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 12,961
    Likes Received: 5,829
    Trophy Points: 280
    Subiri wenyewe kina bush wakusikie!!
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Jan 19, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,138
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    Sio mabush
    mbona nyie mjini mnakunywa majani ya chai?

    Majani ni majani tu

     
  10. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #10
    Jan 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,417
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    uko karibu na sawa bro.
    Ukitazama lyrics za ule wimbo, kuna sehemu anasema, "...hey ma' little sister, don't shed no tears."
    utaona ni wimbo wa kuliwaza mtu, rafiki yake, aliyemtaja kwa jina la Geogie, akikumbuka maisha yao ya kitambo huko Trenchtown.
     
  11. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2012
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,355
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tena wino mweupe!
     
  12. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #12
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,301
    Likes Received: 2,329
    Trophy Points: 280
    hivi wamarekani weusi(especially au hardcore rappers)wanaposema 'i won't go no where' huwa wanamaanisha i won't go anywhere..same applies to 'no woman no cry' yani ni sawa na woman,don't cry.
     
  13. t

    testa JF-Expert Member

    #13
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 369
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mbona mnapata shida sana wakati jibu ni jepesi alimaanisha hakuna mwanamke hakuna kilio
     
  14. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #14
    Jan 20, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,087
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Yule mwingereza (Bob) mvuta bangi hapo aliimba kifalsafa zaidi!!
    Tafsiri utakvyo mziki ni mziki tu!
     
  15. Jaslaws

    Jaslaws JF-Expert Member

    #15
    Jan 20, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,659
    Likes Received: 1,500
    Trophy Points: 280
    we yakwako umevuta wapi?
     
  16. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #16
    Jan 20, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,747
    Trophy Points: 280
    "No Woman, No Cry" is not a double negative in the sense of "I won't go nowhere". It is more like "Hapana Mwanamke, Hapana Usilie"

    Bob wasn't particularly good at English, Rita helped him a lot. Actually the Jamaican culture derides "proper" English as illogical .This is not entirely untrue and turns English on its head with expressions such as "overstanding" (for understanding) etc.
     
  17. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #17
    Jan 20, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,345
    Likes Received: 1,306
    Trophy Points: 280
    Nadhani ni kwa kusoma/kusikiliza kipande cha wimbo wenyewe au wimbo wote ("context")ndio pengine unaweza kupata maana aliyokusudia mtunzi. Lugha ya kishairi ukisema uchukue mstari mmoja mmoja pekeyake kuna mistari mingine inaweza isiwe hata na maana kabisa!

     
  18. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #18
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,565
    Likes Received: 1,720
    Trophy Points: 280
    Bob marley mmoja aliye furuta bhange ni bora kuliko ukoo wenu wote yaani wa upande wa baba na wa mama
     
  19. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #19
    Jan 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,565
    Likes Received: 1,720
    Trophy Points: 280
    Bob marley mmoja aliye furuta bhange ni bora kuliko ukoo wenu wote yaani wa baba+mama
     
  20. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #20
    Jan 20, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 9,301
    Likes Received: 2,329
    Trophy Points: 280
    what if we put it this way,..no,woman no cry meaning hapana,mwanamke hapana kulia
     
Loading...