Blogs za Tanzania ziangaliwe kwa umakini mkubwa

  • Thread starter Godfrey Electronics
  • Start date

Godfrey Electronics

Godfrey Electronics

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2012
Messages
587
Likes
13
Points
35
Godfrey Electronics

Godfrey Electronics

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2012
587 13 35
Sasa imeshakuwa kawaida kuona Blogs mbalimbali za hapa kwetu, Vichwa vyao vya Habari ni vya kuonekana wamefichua SIRI kwa kutafuta picha za uchi za watu na kuweka kwenye blogs zao ili kuongeza "Online Traffic" Sidhani kama inatusaidia sana na wakati tunazidi kudidimiza baadhi ya tamaduni zetu.

Mamlaka ya mawasiliano ipo, Wizara ya Habari ipo, na kila kukicha ndizo habari zao utasikia Picha za Fulani za Uchi hizi hapa... Ni nani aliyekutuma ukaonyeshe uchi wa watu hadharani? Habari za maana ziko nyingi ila nasikitishwa sana na hii kitu yani. Na kwa habari za maana mtu anamiliki blog kazi yake ni KuCopy toka vyombo vingine vya Habari na kuPaste kwake bila kufanya uchunguzi wowote au kupata taarifa kamili ilimradi kaona kwa mwandishi fulani. Ziko nyingi mpaka kero.

TUNALIPELEKA WAPI TAIFA HILI?

Hebu tujiulize.
1. Nini sababu ya wewe kumiliki blog? Je ina manufaa kwako na kwa Uma?
2. Blog yako imelenga nini? Habari, Matangazo, Biashara, au Utamaduni, Elimu au nin?
3. Vyanzo vyako vya Habari ni wapi?
4. Elimu ya yule anaepost Habari kwenye Blog ni ya kiwango gani? Anatambua Lugha ya kutumia kwa Umma?
5. Kitu gani cha kitofauti ambacho umekibuni katika blog yako ambacho kwingine hakuna?
6. Je unafuata vigezo na masharti ya habari ikiwemo sheria na taratibu zake?
 
mkada

mkada

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2011
Messages
1,162
Likes
422
Points
180
mkada

mkada

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2011
1,162 422 180
Umeongea sahihi kaka,,inabidi kuwa na sensorship ya hizi blog,,halafu nyingi zimejaa tu mapicha ya akidada wakiwa uchi,,halafu saa zingine wanadanganya eti mwanafunzi wa chuo kikuu UDOM kapiga picha za uchi wakati amezitoa kwenye site za ngono huko nigeria...its too much.
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,213
Likes
2,350
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,213 2,350 280
siku hawa wenye blogs wakistaarabika wataacha upuuzi tu
 
C

cha'

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2013
Messages
471
Likes
5
Points
35
C

cha'

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2013
471 5 35
Utoto tu, wakikua wataacha.
Ila kama hawajaandika kiswahili utajuaje ya tz, seva ipo urusi, hosta marekani.
 
HUNIJUI

HUNIJUI

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
1,440
Likes
12
Points
135
HUNIJUI

HUNIJUI

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2012
1,440 12 135
dah... yani hawana tofauti na wanaouza viungo vya albino hawa.

Maana wanauza kwa picha za utupu za watu halafu hadi watoto siku hizi wakiwa fesibuku wanaona post zao wanazoshea, so madogo wanaenjoy tu halafu mnasema ooh mwanangu sijui nani kamfundisha tabia mbaya kumbe blogs.
 
M

mwitu

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2012
Messages
857
Likes
22
Points
0
M

mwitu

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2012
857 22 0
kila muda utasikia picha za utupu zanaswa. Tena hawakawii kusema wanafunzi wa chuo kikuu wapiga picha za uchi
 
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
14,929
Likes
5,123
Points
280
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
14,929 5,123 280
kuweka picha za uchi kwenye blogs sio tatizo hata kidogo. tujiulize:

1. kwa nini umtetee mwenye picha kwamba anadhalilishwa wakati hizo picha kazipiga na kuzitundika kwenye blog yeye mwenyewe?

2.kama kuna m2 anajihisi kadhalilishwa si aende mahakamani?

3. picha zinatundikwa wahusika wakiwa wanaongea kiswahili fasaha kabisa mtasemaje kwamba ni za wanaijeria? acheni hizo.

ANGALIZO: Nahisi mtoa hoja anaweza akawa mmoja wa watu wanaopiga picha za uchi. so, nadhani huenda ameguswa na wenye blogs kutundika picha za namna hiyo. tafakari.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
18,065
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 18,065 280
"Blog za Tanzania" ni zipi?

Mtanzania anayeishi Marekani na kutumia Wordpress, lakini anayeandika habari za Tanzania kwenye blog yake, hii blog ni ya Tanzania?

Vipi anayeishi Tanzania na kutumia Wordpress?

Vipi Mmarekani anayeishi Marekani na kutumia Wordpress kuandika habari za Tanzania? Na anayeishi Tanzania? Au anayeishi Tanzania na kutumia servers za ISP wa Tanzania ku host blog?

Sheria inasemaje?
 
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
694
Likes
3
Points
0
Abdillahjr

Abdillahjr

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
694 3 0
"Blog za Tanzania" ni zipi?

Mtanzania anayeishi Marekani na kutumia Wordpress, lakini anayeandika habari za Tanzania kwenye blog yake, hii blog ni ya Tanzania?

Vipi anayeishi Tanzania na kutumia Wordpress?

Vipi Mmarekani anayeishi Marekani na kutumia Wordpress kuandika habari za Tanzania? Na anayeishi Tanzania? Au anayeishi Tanzania na kutumia servers za ISP wa Tanzania ku host blog?

Sheria inasemaje?

Mkuu,maswali yako kweli yana kiranga,mjibuji anapaswa kutuliza kiranga anapomjibu Kiranga!!

Nimeyapenda na nasubiri kuelimika!!!
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
15,173
Likes
4,969
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
15,173 4,969 280
Kama ile ya mtoto wa malecela upuuzi mtupu
 
E

edward snowdern

Senior Member
Joined
Nov 30, 2013
Messages
139
Likes
0
Points
0
E

edward snowdern

Senior Member
Joined Nov 30, 2013
139 0 0
watoto wa bavicha ndio tatizo ngoja chama chao kife patatulia
 
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2006
Messages
6,362
Likes
4,489
Points
280
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2006
6,362 4,489 280
tanzania ni nchi huru acha udikteta...kama kweli unakerwa na mabaya ya tanzania tuungane kukomesha ufisadi sio unaenda kukamata mateja kinondoni wakati wewe ndio unaingiza drugs

#kunjani kuti
 
M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
4,145
Likes
492
Points
180
M

mjasiria

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
4,145 492 180
Ila tuwe wakweli, tatizo pia watu wanapenda sana kuona hizi picha. We kama huendi huko wala hutajua kama zipo!!! Linakuwa tatizo kwa sababu tu siku hizi hata watoto wanajua mtandao ni nini na wanatumia, kwa hiyo zikiachiwa kwa kweli litakuwa tatizo kubwa sana kwa vijana wetu wa baadaye.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,832
Likes
465
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,832 465 180
Utoto tu, wakikua wataacha.
Ila kama hawajaandika kiswahili utajuaje ya tz, seva ipo urusi, hosta marekani.
Mkuu, mtoto huwa haachi mpaka akanywe, sio apigwe tu.
 
C

cha'

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2013
Messages
471
Likes
5
Points
35
C

cha'

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2013
471 5 35
Naungana na kiranga katika swali lake lenye kiranga, mtoa hoja bila ya kuwa na kiranga akijibu swali hili lenye kiranga tutapata pa kuanzia bila kuonekana tuna kiranga kujaribu kufunga seva ya google au worldpress yenye clip ya mchezaji maarufu mwenye kiranga cha kuvujisha video yake ya utupu.
Mkuu,maswali yako kweli yana kiranga,mjibuji anapaswa kutuliza kiranga anapomjibu Kiranga!!

Nimeyapenda na nasubiri kuelimika!!!
 
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2010
Messages
5,453
Likes
3,386
Points
280
Mshuza2

Mshuza2

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2010
5,453 3,386 280
Ndio maana blogu yetu ileee tangu asubuhi nikiingia naambiwa imeondolewa! ni fitna au ndio kakiuka maadili?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
18,065
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 18,065 280
Mkuu,maswali yako kweli yana kiranga,mjibuji anapaswa kutuliza kiranga anapomjibu Kiranga!!

Nimeyapenda na nasubiri kuelimika!!!
Ni rahisi sana kuandika loosely "blog za Tanzania" bila kujua kwamba unapoongelea blogs unaongelea internet, ambayo haiheshimu mipaka ya nchi. Na nchi zetu hazina sheria zinazoendana na teknolojia.

Sasa kabla hatujazama sana kwenye majadiliano, ni muhimu tukubaliane hizi "blog za Tanzania" ni zipi?

Blog si magazeti useme unajua hili linachapwa Ilala na hili Sinza. Unaweza hata kupeleka polisi wafunge mnyororo getini.
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,928
Likes
19,607
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,928 19,607 280
"Blog za Tanzania" ni zipi?

Mtanzania anayeishi Marekani na kutumia Wordpress, lakini anayeandika habari za Tanzania kwenye blog yake, hii blog ni ya Tanzania?

Vipi anayeishi Tanzania na kutumia Wordpress?

Vipi Mmarekani anayeishi Marekani na kutumia Wordpress kuandika habari za Tanzania? Na anayeishi Tanzania? Au anayeishi Tanzania na kutumia servers za ISP wa Tanzania ku host blog?

Sheria inasemaje?
Babu taratibu hapa zinazungumziwa blog za Watanzania zinapost ujinga ujinga.

Ila kikubwa wenye matatizo ni hao wanaotembelea hizo blog uchwara maana hawalazimishwi.

Wewe unatembelea blog inaitwa udaku special bado unategemea la maana huko? Au unaingia blog ya Le Mutuz unategemea lipi la maana?

Kwa blog za Kitanzania Mjengwa blog ni mfano bora kabisa ukiacha katabia kake binafsi Maggid ka unafki.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,029
Likes
18,065
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,029 18,065 280
Babu taratibu hapa zinazungumziwa blog za Watanzania zinapost ujinga ujinga.

Ila kikubwa wenye matatizo ni hao wanaotembelea hizo blog uchwara maana hawalazimishwi.

Wewe unatembelea blog inaitwa udaku special bado unategemea la maana huko? Au unaingia blog ya Le Mutuz unategemea lipi la maana?

Kwa blog za Kitanzania Mjengwa blog ni mfano bora kabisa ukiacha katabia kake binafsi Maggid ka unafki.
Swali la msingi halijajibiwa.

Tukizungumzia "blog za Tanzania" inabidi tuelewe ni zipi.

Ni zile zinazokuwa hosted physically in Tanzania by Internet Service Providers walio Tanzania?

Au ni zile ambazo zina habari za Watanzania regardless ya zinapokuwa hosted?

Hili swali si la kifalsafa tu, lina practical implications.

Kwa mfano, tukisema "blog za Tanzania" ni zile zinazokuwa hosted na ISPs walio Tanzania, tunaweza kuweka sheria ya kuwabana ISPs watupe habari za nani kafanya nini. Watupe IP addresses na habari nyingine.

Sasa mtu yupo Virginia anatumia blog ya Google, tena ni Mmarekani mwenye asili ya Tanzania, kashachukua uraia huko hana mpango hata wa kuja likizo, na kipande cha kaburi kashanunua hukohuko,tutaanzaje anzaje kumuadibisha hata kama tukitaka?
 

Forum statistics

Threads 1,249,654
Members 480,983
Posts 29,706,325