Kuingiza nchi kubwa kama Uingereza kwenye vita siyo jambo la Anthony Blair peke yake.
Watawala wa Uingereza ndiyo waliamua iwe hivyo: sasa inabidi nchi yao iwajibike.
Ni kweli, lakini mimi binafsi mpaka sasa na amini kwamba the brains behind ya mipango ya kumuondoa madarakani Saddam alikuwa ni Dickey Chenney, Ramsfield na kwa mbali Rais Bush - akina Condi Rice na Collins walikuwa wanaelezwa kijuu juu tu nini cha kusena kwenye vyombo vya habari, kama nakumbuka vizuri wakati fulani Collin Powel aliaibika baada ya kupewa taarifa za uongo na CIA kwamba Saddam Hussein alikuwa ameficha biological/chemical ammunitions kwenye refridgerated wagon katika jangwa la Iraq, kitu ambacho akikuwa na ukweli wowote.
Narudia kusema Blair alitumiwa na Chenney/Rumsfiel/Bush gang kuadaa Dunia na Waingereza kuhusu hatari za WMD wakati akijua wazi wazi anacho kisema ni mambo ya kubuni tu akiwa na lengo cha kutafuta kisingizio cha kumshambulia Iraq.
Katika harakati za Blair kuonyesha Dunia/Waingereza ubaya wa Rais wa Iraq, Blair aliongezea drama zake kwa kutembea na dossier kwenye breifcase yake akijidai ina taarifa ya kina kuhusu uwezo mkubwa wa Saddam Hussein kushambulia mataifa ya magharibi na majirani akitumia WMD, baadae ilikuja gundurika kwamba kumbe dossier aikuwa ya kwake bali ilikuwa ni thesis iliyo andikwa na mwanafunzi wa Chuo Kikuu huko Marekani.
Nimesema mengi lakini ukweli unabaki kwamba Blair ilitumiwa na Wamerikani kuhadaa Dunia na Bunge la Uingereza kwa kubuni visingizio vya kuishambulia
Iraq, katika njama hizo Bliar aliwashirikisha watu wachache kwenye Cabinet yake wengine walikuwa gizani kabisa.
Kuhusu nchi ya Uingereza kuwajibishwa kutokana na watawala wake kujihusisha na vita vya Iraq, hiyo ni kweli tatizo ni: nani atamfunga paka kengere labda Waingereza wenyewe wawachulie hatua former prime minister and a few of his collegues walio husika na njama za kuanzisha vita lakini ili la kufikiri wanaweza kuburuzwa mahakana ya ICC any time soon - hilo tusahau.
Vita ya mashariki ya kati imefinikiwa kuzalisha wakimbizi wa kwenda Ulaya, kama ningekuwa na uwezo ningewasafirisha wakimbizi mengi kwenda Uingereza na Marekani nchi ambazo ndio zilihusika moja kwa moja kwa vita/machafuko huko North Africa, Middle East na Afghanistani.