Bima ya Afya kwa wote: Hii inawezekana

Bima ya Afya kwa wote: Hii inawezekana

Masalu Jacob

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2017
Posts
1,445
Reaction score
1,645
Habari Tanzania !

Naomba kuuliza swali kwa kuweka oni juu ya bima ya afya kwa wote!

Hivi kwa mfano tukiamua kama Taifa kila mwananchi mwenye umri wa miaka 18 raia pekee (only Tanzania citizen) kuchangia Tshs. 1,000 kwa mwezi tu. Hii ikawa ni utaratibu tu katika Taifa letu kwa sharti kuwa huduma ya afya iwe bure kwa kila mtanzania popote pale ndani ya nchi yetu, nyinyi NHIF na Wizara ya Afya mtakuwa na lakutudai?

Mfano usio rasmi, wenye umri kuanzia miaka 18 kutokana na hesabu ya sensa ni watu zaidi ya 45 milioni.

( 45,000,000 × 1,000 ) = Tshs. 45,000,000,000/=

NB

Serikali mtazidi kuboresha huduma ya afya pasipo msukumo wowote.

Cc

Ofisi ya Rais
Ofisi ya Waziri Mkuu
Ofisi ya Spika
Wizara ya Tamisemi
Wizara ya Afya
Wizara ya Fedha


Mwisho

Karibu kwa mchango wako
 
Habari Tanzania !

Naomba kuuliza swali kwa kuweka oni juu ya bima ya afya kwa wote!

Hivi kwa mfano tukiamua kama Taifa kila mwananchi mwenye umri wa miaka 18 raia pekee (only Tanzania citizen) kuchangia Tshs. 1,000 kwa mwezi tu. Hii ikawa ni utaratibu tu katika Taifa letu kwa sharti kuwa huduma ya afya iwe bure kwa kila mtanzania popote pale ndani ya nchi yetu, nyinyi NHIF na Wizara ya Afya mtakuwa na lakutudai?

Mfano usio rasmi, wenye umri kuanzia miaka 18 kutokana na hesabu ya sensa ni watu zaidi ya 45 milioni.

( 45,000,000 × 1,000 ) = Tshs. 45,000,000,000/=

NB

Serikali mtazidi kuboresha huduma ya afya pasipo msukumo wowote.

Cc

Ofisi ya Rais
Ofisi ya Waziri Mkuu
Ofisi ya Spika
Wizara ya Tamisemi
Wizara ya Afya
Wizara ya Fedha


Mwisho

Karibu kwa mchango wako

Kwani hao 45m na kina Mwigulu, Ummy na wenzao nao wamo? Kumbuka walamba asali huwa hawalipi.

Vipi wale wezi wetu wangali huko NHIF?

Cc: Neuro si kwa ubaya ndugu.
 
Kwani hao 45m na kina Mwigulu, Ummy na wenzao nao wamo? Kumbuka walamba asali huwa hawalipi.

Vipi wale wezi wetu wangali huko NHIF?

Cc: Neuro si kwa ubaya ndugu.
Uzuri hii tozo ni certain ni ngumu kukwepeka na rahisi kujiwekea malengo kama taifa.

Wakiipenda Tanzania; watakuwa wa kwanza kutoa.
 
Uzuri hii tozo ni certain ni ngumu kukwepeka na rahisi kujiwekea malengo kama taifa.

Wakiipenda Tanzania; watakuwa wa kwanza kutoa.

Tatizo ni kuwa hawaipendi Tanzania, wanapenda kulamba asali.
 
Huduma za afya zinaweza kutolewa bure kabisa bila kuchangia hata mia, ila Ccm iondolewe kwanza ndio adui namba moja wa maisha ya Watanzania.
 
Kwani hao 45m na kina Mwigulu, Ummy na wenzao nao wamo? Kumbuka walamba asali huwa hawalipi.

Vipi wale wezi wetu wangali huko NHIF?

Cc: Neuro si kwa ubaya ndugu.
😂😂😂 nimekupata boss, ila sasa mimi kama wewe nitawajuaje. Mimi ni mwananchi tu.
 
Huduma za afya zinaweza kutolewa bure kabisa bila kuchangia hata mia, ila Ccm iondolewe kwanza ndio adui namba moja wa maisha ya Watanzania.
Tukiondoa mawazo hasi juu ya siasa hususani kushambuliana; tutafika pamoja na tutaweza kila jambo.
 
Bima inafanya vizuri kwa watu wachache, kama wote wakikata bima, matatizo yanaongezeka na spidi ya kupukutika mfuko inaongezeka. Ndio maana baadhi ya magonjwa hayana bima, ili mfuko usipukutike
 
Bima inafanya vizuri kwa watu wachache, kama wote wakikata bima, matatizo yanaongezeka na spidi ya kupukutika mfuko inaongezeka. Ndio maana baadhi ya magonjwa hayana bima, ili mfuko usipukutike
Kwani maana ya bima ni nini?

Bima sio biashara bali ni huduma. Hii changamoto unayoisema imetufanya Taifa ktk bima nyingine kushindwa kufikia malengo mahususi.

Itapendeza siku moja kila raia akapata huduma ya afya bure kwa aina yoyote ya changamoto ya afya.
 
Kwani maana ya bima ni nini?

Bima sio biashara bali ni huduma. Hii changamoto unayoisema imetufanya Taifa ktk bima nyingine kushindwa kufikia malengo mahususi.

Itapendeza siku moja kila raia akapata huduma ya afya bure kwa aina yoyote ya changamoto ya afya.
Kama itawezekana itakuwa vizuri
 
Hiyo pesa haitoshi kugharamia matibabu.
Kwa Mwaka NHIF hutumia zaidi ya Bilioni 100
 
Habari Tanzania !

Naomba kuuliza swali kwa kuweka oni juu ya bima ya afya kwa wote!

Hivi kwa mfano tukiamua kama Taifa kila mwananchi mwenye umri wa miaka 18 raia pekee (only Tanzania citizen) kuchangia Tshs. 1,000 kwa mwezi tu. Hii ikawa ni utaratibu tu katika Taifa letu kwa sharti kuwa huduma ya afya iwe bure kwa kila mtanzania popote pale ndani ya nchi yetu, nyinyi NHIF na Wizara ya Afya mtakuwa na lakutudai?

Mfano usio rasmi, wenye umri kuanzia miaka 18 kutokana na hesabu ya sensa ni watu zaidi ya 45 milioni.

( 45,000,000 × 1,000 ) = Tshs. 45,000,000,000/=

NB

Serikali mtazidi kuboresha huduma ya afya pasipo msukumo wowote.

Cc

Ofisi ya Rais
Ofisi ya Waziri Mkuu
Ofisi ya Spika
Wizara ya Tamisemi
Wizara ya Afya
Wizara ya Fedha


Mwisho

Karibu kwa mchango wako
Huu ni utapeli tu! Nhif imewashinda ni ya wote?
 
Habari Tanzania !

Naomba kuuliza swali kwa kuweka oni juu ya bima ya afya kwa wote!

Hivi kwa mfano tukiamua kama Taifa kila mwananchi mwenye umri wa miaka 18 raia pekee (only Tanzania citizen) kuchangia Tshs. 1,000 kwa mwezi tu. Hii ikawa ni utaratibu tu katika Taifa letu kwa sharti kuwa huduma ya afya iwe bure kwa kila mtanzania popote pale ndani ya nchi yetu, nyinyi NHIF na Wizara ya Afya mtakuwa na lakutudai?

Mfano usio rasmi, wenye umri kuanzia miaka 18 kutokana na hesabu ya sensa ni watu zaidi ya 45 milioni.

( 45,000,000 × 1,000 ) = Tshs. 45,000,000,000/=

NB

Serikali mtazidi kuboresha huduma ya afya pasipo msukumo wowote.

Cc

Ofisi ya Rais
Ofisi ya Waziri Mkuu
Ofisi ya Spika
Wizara ya Tamisemi
Wizara ya Afya
Wizara ya Fedha


Mwisho

Karibu kwa mchango wako
Mianya ya upigaji
 
Naomba kuuliza.
Nataka kumkatia binti yangu bima NHIF itakayomuwezesha kutibiwa hospitali za Kanda na Muhimbili.
Je Ni sh ngapi kwa mwaka?
Umri wa binti Ni miaka 28.

Natanguliza shukrani.
 
Back
Top Bottom