Bila kutambua Kikwete ameibua Utanganyika!

Bila kutambua Kikwete ameibua Utanganyika!

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Posts
8,464
Reaction score
4,832
Sijawahi kujisikia mtanganyika kama nilivyojisikia leo hii wakati nikisikiliza hotuba ya rais Kikwete.

Ni hotuba iliyoibua hisia za utanganyika zaidi kuliko ilivyokuwa awali.

Hotuba yake imeitetea Zanzibar kwa kiasi kikubwa na kuionyesha Tanganyika ni wakandamizaji dhidi ya wanzanzibari kitu ambacho si kweli,hotuba imeonyesha kuwa zanzibar ina haki ya kupata favour inayopata bila kujali Tanganyika haina favour wala haki yoyote katika muungano!

Iweje Zanzibar waulizie hisa zao katika serikali ya muungano huku hakuna anayeuliza hisa za Tanganyika katika muungano?

Iweje Zanzibar iulizie haki za kuendesha biashara,bandari,mafuta n.k huku Tanganyika tumefumba mdomo?

Iweje zanzibar iogope kumezwa huku Tanganyika haijulikani ilipo?nani aliyeimeza zanzibar?kwa nini zanzibar iendelee kutetea uzanzibar wake wakati muungano ni wa kidugu?kwa nini wahehe hawatetei dola yao ya kihehe?kwa nini wamasai hawatetei dola yao ya kimasai dhidi ya kumezwa ndani ya Tanganyika?n.k n.k n.k!

Naamini hakuna muundo wa muungano usiokuwa na changamoto!anachokitetea mh rais ni uwoga wa kukumbana na changamoto au kwa lugha ya wazi kuvunjika kwa muungano au mahusiano.

Lakini ni kwa nini tuishi kwa kuogopa?nani anayetutisha?je ni watanganyika ambao hawapo?

Nimepata mkanganyiko,majonzi na utaifa wa kitanganyika.

Naona mh rais anatoa suluhisho la chokochoko za muungano ni kuwapa wazanzibari wanachokitaka kila baada ya muda au kila baada ya kujijengea uwezo wa kuhandle mambo yao,leo wanaweza kusajili magari tuwape,kesho wanaweza kusimamia mafuta na gesi tuwape na hatimaye wakimudu kusimamia ulinzi na usalama tutawapa?
Kuna msemo unasema ''GIVE HIM AN INCH HE WILL NEED A MILE" yaani leo tumewapa kidogo kesho watataka kikubwa.
Kuna siku wazanzibari watasema Dar,Tanga,Mafia,Pwani,lindi,mtwara na Morogoro ni vipande vya zanzibar havina budi kurudishwa....tutawapa?

Where is my Tanganyika?kwa nini Mmasai,------,mjita,muha,mkaguru,mmakonde na wengine wengi wanaendelea kutambulika huku miongo kadhaa imepita baada ya kuunganishwa chini ya mwamvuli wa utanzania?

Ama kwa hakika leo mh Rais kaibua hisia zangu za UTANGANYIKA!
 
Zanzibar kuwa na bendera, kuvunja katiba na kujiita nchi kwa tanganyika eti hiyo sio kero. Kuzungumzia kuvunja muungano nakubaki na nchi mbili kwa amani utaonekana kama unataka kupindua nchi. Naomba watanzania tuache uoga wa mambo mapya.
 
Mimi leo ndo nimeamini ule usemi wa kichwa cha nazi!,, jinsi alivyoielezea impaka ya nchi na eneo lake lote la maji ya bahari,, yeye anataka mpaka ziwa jipe, mto kilombero na ruaha iorodheshwe kama ni sehemu ya mipaka ya nchi... Nimeshangaa kama RAis hajui kuwa maji ya bahari inamipaka tofauti na hii ya ardhini,,,
 
Zanzibar ni wajanja mbele ya Watanganyika Wao Chao ni Chao lakini cha Tanganyika ni Cha Wote .Zanzibar wana uwezo wa kuamua Lolote pasipo kuwashirikisha Tanganyika Ndio Maana walijitangazia Kuwa ZNZ ni Nchi huru ina Bendera, wimbo wa Taifa na katiba Yao ambayo wameitunga kinyemela pasipo ridhaa ya Tanganyika . Kwa kweli Tanganyika amekuwa Nyumbu sasa anapelekeshwa na Zanzibar atakavyo . Tambua huu Ndio Muungano Analogia na Ghari uliosalia Duniani ! Kwingine Miungano ni ya Digtal Mfano kule USA kuna Muungano wa Nchi 52 hawana kero za muungano wala Marais na makamu wengi na Hakuna wizara ya muungano ! Nchi zipo chini ya magavana . Muungano huu utanusurika ikija Serikari moja tu yaani Zenji akae Gavana na Tanganyika Gavana Rais awe mmoja tu aishi Dodoma
 
Nilivyo muelewa Kikwete!hana tatizo na serikali tatu kama tutaifanya hiyo serikali kuwa imara,yenye nguvu,pia kama zile changamoto zake zitapatiwa ufumbuzi,
Namnukuu"ishu ya serikali tatu imekuwa inajitotokeza kila mara,sasa ifike sehemu tuamue ifikie mwisho....kama inawezekana twende katika serikali TaTu"""
 
Watu million 1.5 tu kule Zenji wanawapelekesha watanganyika million 44 Kama kondoo Wanakula Mavuno ya watanganyika Wakishiba tu wanalianzisha Kama kawaida ni full malalamiko ndipo Tanganyika hutumia Fedha Nyingi kuubembeleza Muungano usiotengeneza Faida kwa Watanganyika lakini una faida kwa Zenji wanaofaidi Matunda yanayolimwa na Tanganyika.
 
Zanzibar kuwa na bendera, kuvunja katiba na kujiita nchi kwa tanganyika eti hiyo sio kero. Kuzungumzia kuvunja muungano nakubaki na nchi mbili kwa amani utaonekana kama unataka kupindua nchi. Naomba watanzania tuache uoga wa mambo mapya.

Watanganyika wamegeuzwa Buzi la Wazenji wanachunwa ile mbaya ! Mda wa kuzinduka umewadia sasa Kama vipi kila Mtu aishi kwake
 
Sijawahi kujisikia mtanganyika kama nilivyojisikia leo hii wakati nikisikiliza hotuba ya rais Kikwete.

Ni hotuba iliyoibua hisia za utanganyika zaidi kuliko ilivyokuwa awali.

Hotuba yake imeitetea Zanzibar kwa kiasi kikubwa na kuionyesha Tanganyika ni wakandamizaji dhidi ya wanzanzibari kitu ambacho si kweli,hotuba imeonyesha kuwa zanzibar ina haki ya kupata favour inayopata bila kujali Tanganyika haina favour wala haki yoyote katika muungano!

Iweje Zanzibar waulizie hisa zao katika serikali ya muungano huku hakuna anayeuliza hisa za Tanganyika katika muungano?

Iweje Zanzibar iulizie haki za kuendesha biashara,bandari,mafuta n.k huku Tanganyika tumefumba mdomo?

Iweje zanzibar iogope kumezwa huku Tanganyika haijulikani ilipo?nani aliyeimeza zanzibar?kwa nini zanzibar iendelee kutetea uzanzibar wake wakati muungano ni wa kidugu?kwa nini wahehe hawatetei dola yao ya kihehe?kwa nini wamasai hawatetei dola yao ya kimasai dhidi ya kumezwa ndani ya Tanganyika?n.k n.k n.k!

Naamini hakuna muundo wa muungano usiokuwa na changamoto!anachokitetea mh rais ni uwoga wa kukumbana na changamoto au kwa lugha ya wazi kuvunjika kwa muungano au mahusiano.

Lakini ni kwa nini tuishi kwa kuogopa?nani anayetutisha?je ni watanganyika ambao hawapo?

Nimepata mkanganyiko,majonzi na utaifa wa kitanganyika.

Naona mh rais anatoa suluhisho la chokochoko za muungano ni kuwapa wazanzibari wanachokitaka kila baada ya muda au kila baada ya kujijengea uwezo wa kuhandle mambo yao,leo wanaweza kusajili magari tuwape,kesho wanaweza kusimamia mafuta na gesi tuwape na hatimaye wakimudu kusimamia ulinzi na usalama tutawapa?
Kuna msemo unasema ''GIVE HIM AN INCH HE WILL NEED A MILE" yaani leo tumewapa kidogo kesho watataka kikubwa.
Kuna siku wazanzibari watasema Dar,Tanga,Mafia,Pwani,lindi,mtwara na Morogoro ni vipande vya zanzibar havina budi kurudishwa....tutawapa?

Where is my Tanganyika?kwa nini Mmasai,------,mjita,muha,mkaguru,mmakonde na wengine wengi wanaendelea kutambulika huku miongo kadhaa imepita baada ya kuunganishwa chini ya mwamvuli wa utanzania?

Ama kwa hakika leo mh Rais kaibua hisia zangu za UTANGANYIKA!

Utakufa na hisia zako, Tanzania kwanza
 
Binafsi kama Mtanganyika sijaona faida za muungano zaidi ya ccm kufaidika na kura zanzibar.
 
Nilivyo muelewa Kikwete!hana tatizo na serikali tatu kama tutaifanya hiyo serikali kuwa imara,yenye nguvu,pia kama zile changamoto zake zitapatiwa ufumbuzi,
Namnukuu"ishu ya serikali tatu imekuwa inajitotokeza kila mara,sasa ifike sehemu tuamue ifikie mwisho....kama inawezekana twende katika serikali TaTu"""
Kikwete ana tatizo na serikali tatu!
Ametumia muda mwingi kuzungumzia changamoto za serikali tatu na kutaka kutuaminisha kuwa hazina majibu wakati kwa upande wa pili anaonyesha changamoto za serikali mbili ni chache na zipatiwe majibu kupitia mchakato huu na majibu yenyewe ni kuipa zanzibar inachotaka kila wanapodai au kujenga uwezo.Yaani ni kama vile serikali mbili ni mpango maalumu wa kuilea zanzibar mpaka itakapokuwa dola.
 
Jiulize kama iliwezakana kufutilia mbali TANU na ASP wakapata CCM ilishindikana kufuta Tanganyika na Zanzibar utakabaki na Tanzania Moja? Hapo ndipo kiufundi Nyerere alipochemka. Maana kama wakati ule wa ujinga hizi tawala zingeunganishwa hii shida isingekuwepo leo. Shida tulio nayo leo chanzo ni hao wanaitwa waasisi wetu.
 
Back
Top Bottom