Biashara ipi ni bomba kwa wanachuo


chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,816
Likes
7,827
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,816 7,827 280
mtaji kiasi gani?
unaweza ukanunua printer na photocopy machine ukawa unawatolea copy, unaweza ukawa unakopesha kwa riba
Ila sio vizuri, zingatia masomo yako zaidi maana kwa mazingira ya chuo hakuna muda sana wa kufanya vyote viwili, unaweza ukaishia kufeli na kupata hasara
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,400
Likes
1,885
Points
280
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,400 1,885 280
mtaji kiasi gani?
unaweza ukanunua printer na photocopy machine ukawa unawatolea copy, unaweza ukawa unakopesha kwa riba
Ila sio vizuri, zingatia masomo yako zaidi maana kwa mazingira ya chuo hakuna muda sana wa kufanya vyote viwili, unaweza ukaishia kufeli na kupata hasara
Vipi ukifanya hayo kwa kuajiri watu,let say na 5M or 4M nikafungua barber shop,nikaajiri watu wakunifanyia kazi hiyo then perday wakanipa elfu 15 ndani ya miaka 3 huoni kama mtu atapata hela nzuri?,na akimaliza chuo anakuwa na mtaji wakutosha?.

Maoni yako muhimu.
 
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2012
Messages
895
Likes
180
Points
60
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2012
895 180 60
Kama nimekuelewa vizuri inamaana utakodi chumba,utaweka vifaa muhimu katika hicho chumba mfano vioo, furniture zote, machine ya kunyolea, madawa nk. then utawapa watu waanze kufanya na wakulipe 15000 perday i.e 450000 kwa mwezi. Maswali yafuatayo ni vizuri kujiuliza :-
1. Nani atakuwa analipa kodi kila mwezi baada ya kodi ya awali kuisha
2. Nani atakuwa ananunua madawa na vitendea kazi vingine baada vile vya awali kuisha
3.Nani atakuwa analipia umeme kwa matumizi ya kila siku
4.Nani atawajibika kama machine zitaharibika au vio + furniture kuharibika

Nawakilisha

Vipi ukifanya hayo kwa kuajiri watu,let say na 5M or 4M nikafungua barber shop,nikaajiri watu wakunifanyia kazi hiyo then perday wakanipa elfu 15 ndani ya miaka 3 huoni kama mtu atapata hela nzuri?,na akimaliza chuo anakuwa na mtaji wakutosha?.

Maoni yako muhimu.
 
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2012
Messages
895
Likes
180
Points
60
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2012
895 180 60
Hivi majibu ya swali langu Ushauri Tafadhali nililouliza wana JF jana haliwezi kumfaa huyu mwanachuo? Ahsante
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,400
Likes
1,885
Points
280
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,400 1,885 280
Kama nimekuelewa vizuri inamaana utakodi chumba,utaweka vifaa muhimu katika hicho chumba mfano vioo, furniture zote, machine ya kunyolea, madawa nk. then utawapa watu waanze kufanya na wakulipe 15000 perday i.e 450000 kwa mwezi. Maswali yafuatayo ni vizuri kujiuliza :-
1. Nani atakuwa analipa kodi kila mwezi baada ya kodi ya awali kuisha
2. Nani atakuwa ananunua madawa na vitendea kazi vingine baada vile vya awali kuisha
3.Nani atakuwa analipia umeme kwa matumizi ya kila siku
4.Nani atawajibika kama machine zitaharibika au vio + furniture kuharibika

Nawakilisha
1.Baada ya kodi ya awali kuisha atakae lipa ni uliowaajili,maana Siku kama za wikendi hela inayopatikana ni zaidi ya laki na nusu mpaka laki mbili,kwahiyo hela inayopatikana inatosha tu wenyewe kulipia kodi.

2.Mkuu madawa baada yakuisha watanunua wao kwa sababu ukinunua superblack ya elfu mbili inapaka watu karibia wanne ambapo kwa superblack moja faida unatoa takribani elfu sita,hapo unaosha kucha scrub,ped cure,ile pesa uliyonunulia mwanzo ndio mtaji wakununua mengine.Wewe utahusika zaidi na kununua machine kama zikiharibika na ukinunua mashine mpya kabisa unaweza zitumia miezi sita ndio unazibadili pia pamoja naurniture.

3.Umeme watakuwa wao.
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,816
Likes
7,827
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,816 7,827 280
Vipi ukifanya hayo kwa kuajiri watu,let say na 5M or 4M nikafungua barber shop,nikaajiri watu wakunifanyia kazi hiyo then perday wakanipa elfu 15 ndani ya miaka 3 huoni kama mtu atapata hela nzuri?,na akimaliza chuo anakuwa na mtaji wakutosha?.

Maoni yako muhimu.
kaa una huo mtaji na mtu wa kumuamini ni sawa, weka mtu ambaye haitaji ufuatiliaji sana maana masomo na yenyewe yanachanganya vya kutosha
 
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2016
Messages
1,400
Likes
1,885
Points
280
Luhanyula

Luhanyula

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2016
1,400 1,885 280
kaa una huo mtaji na mtu wa kumuamini ni sawa, weka mtu ambaye haitaji ufuatiliaji sana maana masomo na yenyewe yanachanganya vya kutosha
Yea mimi nimeamua nijitoe Muhanga,kama nikipata hasara basi ntakuwa sina namna,maana nilifanya biashara ya mchele ingawa faida ilikuwa nzuri lakini ilinilia muda sana.Sasa nahitaji kitu ambacho hakitakula muda wangu hata nikipata elfu kumi kwa siku itanitosha nikimaliza chuo ntasimamia mwenyewe vizuri.
 
jiwe angavu

jiwe angavu

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2015
Messages
1,522
Likes
2,221
Points
280
jiwe angavu

jiwe angavu

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2015
1,522 2,221 280
Ipi ni biashara inayofaa kwa mwanafunzi wa chuo anayesoma dar?
mkuu waweza nunua boda boda ukamkabidhi mtu au waweza fungua kibanda cha chips kulingana na maeneo ulipo.
 
cc12

cc12

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
993
Likes
231
Points
60
cc12

cc12

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
993 231 60
Yea mimi nimeamua nijitoe Muhanga,kama nikipata hasara basi ntakuwa sina namna,maana nilifanya biashara ya mchele ingawa faida ilikuwa nzuri lakini ilinilia muda sana.Sasa nahitaji kitu ambacho hakitakula muda wangu hata nikipata elfu kumi kwa siku itanitosha nikimaliza chuo ntasimamia mwenyewe vizuri.
mkuu biashara ya mchele naomb idea mkuu
 
Elinizor

Elinizor

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2015
Messages
727
Likes
435
Points
80
Elinizor

Elinizor

JF-Expert Member
Joined May 24, 2015
727 435 80
Fany kuni- PM nina idea ya maana mkuu Luhanyula

[HASHTAG]#StepByStep[/HASHTAG]
 
HR 666

HR 666

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2016
Messages
4,002
Likes
3,178
Points
280
Age
26
HR 666

HR 666

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2016
4,002 3,178 280
mtaji kiasi gani?
unaweza ukanunua printer na photocopy machine ukawa unawatolea copy, unaweza ukawa unakopesha kwa riba
Ila sio vizuri, zingatia masomo yako zaidi maana kwa mazingira ya chuo hakuna muda sana wa kufanya vyote viwili, unaweza ukaishia kufeli na kupata hasara
bei ya printer na photocopy machine sh ngap mkuu?
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,816
Likes
7,827
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,816 7,827 280
bei ya printer na photocopy machine sh ngap mkuu?
inategemea mkuu kama heavy duty unaweza pata around 400,000 ila ndogondogo unaweza pata hata kwa 120,000 dar
 
Ultimate

Ultimate

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2016
Messages
494
Likes
482
Points
80
Ultimate

Ultimate

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2016
494 482 80
nathan ukisema uazishe stationary cthani kama itakulipa vizuri.wazo mbadala ni hili wanachuo wote lengo lao ni moja kusoma kama utaweza Kuanzisha E-REANING itakuwa bomba zaidi. E-REANING NI NN? these are software that help in provide reaning facilitatos to students in clude book, pastpaper and different past assagiment.sasa ivi kila mwanachuo ana smart phone market ipo ya kutosa. UKIONA INAKUFAA NI PM au useme niendelee
 
MAGARI7

MAGARI7

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2016
Messages
2,377
Likes
1,061
Points
280
MAGARI7

MAGARI7

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2016
2,377 1,061 280
Waweza nunua boda boda hata mbili kwanza, 'nasikia' hesabu kwa siku ni 5000, sijui 10,000/=

Kwa mtazamo
wangu, I guess hii ni rahisi zaidi.

But tazama moyo wako upo kwenye biashara gani.


- MAGARI7
 
JMF

JMF

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
842
Likes
860
Points
180
JMF

JMF

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2013
842 860 180
nathan ukisema uazishe stationary cthani kama itakulipa vizuri.wazo mbadala ni hili wanachuo wote lengo lao ni moja kusoma kama utaweza Kuanzisha E-REANING itakuwa bomba zaidi. E-REANING NI NN? these are software that help in provide reaning facilitatos to students in clude book, pastpaper and different past assagiment.sasa ivi kila mwanachuo ana smart phone market ipo ya kutosa. UKIONA INAKUFAA NI PM au useme niendelee
Mkuu tumia kiswahili utaeleweka kiurahisi zaidi
 
Daniel Agger

Daniel Agger

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2013
Messages
3,217
Likes
3,483
Points
280
Daniel Agger

Daniel Agger

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2013
3,217 3,483 280
we mwanafunzi mtaji utaupata wapi out of boom la laki 5?
kwa Dar kazi rahisi isiyohitaji mtaji wako ni udalali tu!
udalali wa nyumba za kupanga, bidhaa za kielectronic nk.
kwa mwanachuo inalipa saana bila hata ya mtaji
 
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2014
Messages
2,251
Likes
1,814
Points
280
Uzalendo Installer

Uzalendo Installer

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2014
2,251 1,814 280
nathan ukisema uazishe stationary cthani kama itakulipa vizuri.wazo mbadala ni hili wanachuo wote lengo lao ni moja kusoma kama utaweza Kuanzisha E-REANING itakuwa bomba zaidi. E-REANING NI NN? these are software that help in provide reaning facilitatos to students in clude book, pastpaper and different past assagiment.sasa ivi kila mwanachuo ana smart phone market ipo ya kutosa. UKIONA INAKUFAA NI PM au useme niendelee
Secret ginius..hehee kwel umemwaga kikristo
 
M

mchakarikaji2016

Member
Joined
Dec 6, 2016
Messages
12
Likes
10
Points
5
M

mchakarikaji2016

Member
Joined Dec 6, 2016
12 10 5
Waweza nunua boda boda hata mbili kwanza, 'nasikia' hesabu kwa siku ni 5000, sijui 10,000/=

Kwa mtazamo
wangu, I guess hii ni rahisi zaidi.

But tazama moyo wako upo kwenye biashara gani.


- MAGARI7
inategemea na mtaji wake maana mpaka upate bodaboda ikamilike kila kitu ni si chini ya 2.3 mill
 

Forum statistics

Threads 1,273,865
Members 490,535
Posts 30,493,920