Ben Mkapa: Historia ya elimu na wasifu wake

Ben Mkapa: Historia ya elimu na wasifu wake

Wenyewe wanapaita "ndanda kipande cha ulaya" kilichodondokea afrika

Huu ni ulimwengu wa himaya ya kikanisa ambayo wamisionari walikuwa wajerumani. Kama ilivyokuwa wakoloni wa kijerumani hawakuwa na wivu kujenga makoloni yao kama hadi leo tunavyofaidi reli ya kati toka Dar -M orogoro - Kilosa - Dodoma - Itigi - Tabora -Shinyanga - Mwanza, Kaliua-Kigoma; Dar hadi Arusha, nyingine iliyong'olewa huko kusini machingani ni kumbukumbu ya koloni la wajerumani Afrika Mashariki.

Wamisionari nao hawakuwa na wivu wa kufanya waishipo kama ulaya vile kama tuonavyo Ndanda, Peramiho, Zakarani (Tanga) Dar, na kisha kuanzisha shirika tawi la waafrika tupu ambao ni Hanga abbey iitwayo African Benediction of Hanga.

kanisa+2.JPG
Z
Abbey_Peramiho.jpg
images
peramonastery.jpg
d37259b9c3.jpg
images


Hiyo ni Abatia ya Peramiho Songea

79397869596760471804.jpg

Peramiho hospital
 
Ndanda Mission Imejengwa kuliko hata mji wa Mtwara ....imepangika utafikiri nje ...

Ndanda ni mji wa Wajerumani na umepangiliwa hasa! Hata hivyo yapasa uelewe Ndanda ni sehemu ndogo sana sawa na mtaa tu pale mjini Mtwara. Eneo lote la shangani( shangani east na shangani west lilipangiliwa na wazungu wenyewe naamini ni bora kuliko Ndanda yote!
 
Tanzania+Episcopal+Conference+-+Hanga+abbey%5B1%5D.+8+June+2011..jpg


Hapa ni shirila la hao hao wabenediktini ambao ni waafrika tu walioanzishwa na wajerumani, hapa ilikuwa shehere ya jubilei ya miaka 50 ya uaskofu mhashamu Askofu Gervas (Frt Placidus) Nkalanga OSB, ambaye baada ya kustaafu wajibu wa kiaskofu alijiunga na shirika hili sasa hivi ni askofu mtawa. Hapa maaskofu kadhaa walifika Hanga kusherehekea sikukuu hiyo. Huko ni Hanga ni km chache mashariki ya Songea mjini.

A+former+president+Benjamin+William+Mkapa,+Archbishop+Norbert+Mtega,+Abbot+Thadeus+Mhagama+and+Prior+Oddo+Nanyanje+OSB[1]..JPG

Ben Mkapa akiwa Hanga Abbey
 
images
images
images


Hizi ni picha za makao makuu ya shirika lao huko Ujerumani, St Ottilien. Unaona wamejenga kama kwao, hawana wivu hawa kama wazungu wengine.
 
Wewe hospitali ulikozaliwa, shule uliyosoma umewahi hata kupeleka mfuko mmoja wa saruji au ndo umeona banzi kwenye jicho la mwenzako?

mtanzania halisi huyo...mpumbavu wa akili na moyo

muulize hata shule yake ya primary ngudu kaishawahi kupeleka box la chaki....utashtuka!!
 
Mkapa pamoja na mapungufu yake, ila nchi ilikuwa stable ukilinganisha na sasa hivi.

Pamoja na mapungufu ya kibinadamu na uzembe usiovumilika yaliyojitokeza katika utawala wake Mkapa ikiwa ni pamoja na kufanya biashara akiwa Ikulu na kujimilikisha migodi, kuuza mashirika ya umma, lakini umakini katika ukusanyaji wa kodi ulifikia kiwango cha juu kiasi cha kujenga msingi wa nchi kuanza kujijengea misingi ya kujitegemea na nchi aliiacha ikiwa really stable, leo hii rais ajaye ana wakati mgumu huku akisongwa na madeni ya kutisha katika nchi, elimu imevurugwa, uchumi umevurugwa, rasilimali za nchi karibu zote zimeshikwa na mataifa ya nje. Kazi ipo.

Alifanya miradi mikubwa miwili ya gharama kubwa iliyotegemea kodi za wananchi nayo ni:
  • Mradi wa Maji kutoka ziwa Victoria kusambaza mkoa wa Shinyanga, Tabora na matarajio ya kufikisha hadi Dodoma.
  • Ujenzi wa daraja kubwa kuvuka mto Ruvuma linalounganisha nchi ya Tanzania na Msumbiji.
Rais aliyemfuata angefuata nyayo zake Tanzania ya leo isingekuwa tunayoiona sasa.

:msela: BANIANI MBAYA KIATU CHAKE DAWA :msela:​
 
Ndanda ni mji wa Wajerumani na umepangiliwa hasa! Hata hivyo yapasa uelewe Ndanda ni sehemu ndogo sana sawa na mtaa tu pale mjini Mtwara. Eneo lote la shangani( shangani east na shangani west lilipangiliwa na wazungu wenyewe naamini ni bora kuliko Ndanda yote!

Nafikiri Kushindwa kwa Ujerumani kwenye vita pia kumedumaza maendeleo ya Tanganyika .....kote kinakopita sijawahi kuona kitu alichotufanyia Muengereza....Zaidi ya kubeba na kupeleka Nairobi ...na sisi kuwa soko ....
Reli..mashule ..Barabara ...Majengo yote ni mjerumani ....kuna maeneo Kama Lushoto ..kuna the best state house ya mjerumani ...ambayo Mkapa alipenda Sana..hadi akatafuta eneo Huko ...Nyerere pia alikuwa akiitumia kwa mapumziko...sidhani Kama Kikwete anaitumia....na Kenya Waingereza ...
Nadhani tungepata Uhuru mwaka 1961 toka kwa Mjerumani ...ungekuwa mbali Zaidi
 
images
images
images


Hizi ni picha za makao makuu ya shirika lao huko Ujerumani, St Ottilien. Unaona wamejenga kama kwao, hawana wivu hawa kama wazungu wengine.

Kutokana...na kugunduliwa gas ni vema ..miji Kama Ndanda iendelezwe bila kuadhiri muoneno au architecture zake
 
Back
Top Bottom