Bei ya vinjwaji kwenye viclabu Dar | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya vinjwaji kwenye viclabu Dar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by cocochanel, Jul 27, 2010.

  1. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2010
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 18,438
    Likes Received: 59,361
    Trophy Points: 280
    Mimi naomba uliza maana hadi leo sielewi.

    Niliendaga Level 8 ule mziki wa Ijumaa mara moja sijui kwa mwezi, haya kiingilio kilikuwa 20,000tshs, basi mimi mnywa maji nikaambiwa maji ni ya kilimanjaro yale makubwa sijui ni lita 1.5 au 2 jamani niliambiwa bei ni elfu saba mia tano 7,500 tshs nilichoka mwenyewe ningefanyaje nilinunua na kunywa muda niliokaa pale.

    Ila hiyo bei ni ya box moja lenye chupa hizo nyingi nadhani 12 sasa ni sababu ni sad 5* hotel au ni wizi wa muandaaji na maofisa humo na hao wahudumu acha tu na mambo yao lazima ununue vocha kabla ya kupata kinywaji ulipie vocha chenji wabaki nayo.

    Haya wee runway sikuamini siku moja nilitaka maji kama kawaida yale madogo ya nusu lita niliombwa shs 1000 nilidhani muhudumu kakosea maana kiingilio kilikuwa 20,000 tshs. Nilifurahia sana

    Ukiongea ya Movenpick mmmhhhh nadhani nusu lita ni 3,5000 tshs

    Hivi kwanini wanatula hivi, ukiongea bia level 8 ...6,500 tshs ila mie najua tunataka burudika ila mmmhhh!

    Mzalendo bei poa vinjwaji huisha haraka.

    JE BEI NI HIZO AU WANALANGUA TU AU WANABADILI SIKU ZINGINE?

    Shukurani wanajamii
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,606
    Likes Received: 6,177
    Trophy Points: 280
    Uchumi unasema bei hupangwa kwa demand and supply, maana yake kama unaona wanaendelea kuuza kwa bei hizo kila siku basi kuna watu wananunua, maana kama watu hawanunui huwezi kuona hizo bei.

    Labda unakwenda viwanja vilivyo nje ya uwezo wako ndiyo maana unashangaa? Ushajaribu Wapi Wapis Bar na Mkirikiti Bar?

    On the real though, Tanzania hamna a sensible pricing structure.
     
  3. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,317
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kama huna vijisenti waache wenye uwezo nako mzazi--pole sana
     
  4. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 858
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Karibu kwenye kibuku bei moja nchi nzima
     
  5. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 9,366
    Likes Received: 7,001
    Trophy Points: 280
    hivi kwa nini unaamua kujipa shida zisizo na maana, fedha yenyewe unaitafuta kwa taabu, sasa hata kutumia utumie kwa taabu, dad/kaka-ngu, acha kuiga tembo kuny* utapasuka msamba, achana na hizo kampani, tena mtu mwenyewe wal sio mnywaji,

    Chumia juani ulie kivulini na sio uchumie juani na ulie juani
     
  6. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 25,796
    Likes Received: 20,751
    Trophy Points: 280
    what do u expect in a bar @ 5* hotel??? hizo ndio bei zake,hujalanguliwa wala nini.......
     
  7. DMussa

    DMussa JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2010
    Joined: Sep 24, 2007
    Messages: 1,301
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Drink beer save water..............................
     
  8. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 3,465
    Likes Received: 1,950
    Trophy Points: 280
    ahahahahahahaaaa...pole sana aiseee..yani ukanunua maji 7500?..duuu...ingekuwa hainekeni ya moto hapo poa ..ndio si imported bia usd 5... haya mambo ya bei za ajabu ndio yalinifanyaga niwamwage waajiri wangu waliotaka kunipeleka ushelisheli...mie nakunywa bia 10 kila siku mshahara wenyewe unatosha kula tuu...hapo si mateso hayo..kitu cha usd 1500 kwenye mitungi tuu...bado ishu za msosi, malazi, savings, insurances ...arghhhhhh...achana na mi-5* hotels ni kimeo...

    piga starehe uswazi kwetu...hiyo 7500 unakuwa tingas la kutosha mwanzo mwisho... ila kiasi flani inawezekana ikawa bei sahihi..maana full kiyoyozi makochi mazuri usafi huduma imetulia unakula bia muhudumu anakulinda...ukiagiza unamiminiwa kwenye glass..raha aisee asikuambie m2.
     
  9. bona

    bona JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,796
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    kila biashara wakati inaanzishwa kuna kitu kinaitwa targeted market na potential customers, izo ulizozitaja haziko kwa lengo la wewe mtanzania wa kawaida kwenda pale, ukienda umejipendekeza na ulimbukeni wako, izo bei tena ni ndogo kwa hao walengwa na wanazilipa bila tabu, sawa na mtanzania wa kawaida akale chips kuku pale steers, kulipa ile 12,000/= kama sikosie inaweza kua sio kubwa ila kwa kawaida kwa mtaani utapata iyo chips kuku labda kwa 5000 tu nk wala tusiwalaumu wenye hizo sehem, wakati wanazianzisha mtanzania wa kipato cha kawaida si lengo, kama kulala kempinski ni zaidi ya dola 1000 yaani zaidi ya milioni moja kwa uciku, mtanzania si utaona uwendawazimu kwani hata asilimia 1 ya wafanyakazi wanaolipwa ivyo haifiki!
     
  10. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2010
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,494
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Starehe si adhabu mjomba... njoo uswazi kwetu.. laza za laga ni zilezile tu!! achana na kuuza sura huko!!
     
  11. K

    Kristin Member

    #11
    Jul 29, 2010
    Joined: Aug 26, 2009
    Messages: 65
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Labda alikuwa anafwata ushauri wa Mange ili akamnase mzungu.
    Natania tu Carrie, dont take it personal. hehehehehe
     
  12. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2016
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 18,438
    Likes Received: 59,361
    Trophy Points: 280
    Uzi huu umenikumbusha mbali, enzi hizo nakuja TZ likizo kutoka masomoni na kabla sijarudi nchini kimoja. Wow nimesoma comments za watu, mngeona hata mabilionea wa £/€/$ uuliza bei ndio maana wapo walipo.

    Kuuliza sio kwamba mtu umeona bei mbaya na hauna huwezo. Bali ni lazima kushangaa, ila niliendaga tena siku ingine nilijua kagemu na kumbe walinichezea mengi so nilijifunza kuongea bila ma accent ya nilipokulia kimasomo.

    Ukiishi na kutofikiria kuwa mtu anakataa kununua goods au services, sababu hana pesa basi wewe hujitambui labda awe amekuambia hivyo.

    Re level 8 kama wakati nikiwa nakua sekondari nilicheza music viwanja vikubwa, iweje ukubwani nisicheze?

    Nilipokuwa boarding school pia walinzi walitajirika, ule mkoa ulikuwa mtamu kula bata kama mwanafunzi.
     
  13. Daby

    Daby JF-Expert Member

    #13
    Aug 30, 2017
    Joined: Oct 26, 2014
    Messages: 22,236
    Likes Received: 49,096
    Trophy Points: 280
    Hivi coco umekulia nje eeh? Kiswahili chako huwa kinanipa shida saana kukielewa.

    It's honest quest.
     
  14. ras jeff kapita

    ras jeff kapita JF-Expert Member

    #14
    Aug 30, 2017
    Joined: Jan 4, 2015
    Messages: 5,663
    Likes Received: 3,724
    Trophy Points: 280
    Usipende mambo makubwa ambayo huna uwezo nayo

    kaa pahala unapopamudu.
     
  15. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #15
    Aug 30, 2017
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 18,438
    Likes Received: 59,361
    Trophy Points: 280
    Ha ha ha haaaaaaaaaaaaaaa
    Hivi kumbe niliandika hayo
    Eeeeeh
    Ingekuwa leo ningekula kobisi big time.
     
  16. Galapagosi

    Galapagosi JF-Expert Member

    #16
    Aug 30, 2017
    Joined: Apr 21, 2017
    Messages: 2,655
    Likes Received: 2,128
    Trophy Points: 280
    Kaburi la 2010
     
  17. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #17
    Aug 30, 2017
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 18,438
    Likes Received: 59,361
    Trophy Points: 280
     
  18. ras jeff kapita

    ras jeff kapita JF-Expert Member

    #18
    Aug 31, 2017
    Joined: Jan 4, 2015
    Messages: 5,663
    Likes Received: 3,724
    Trophy Points: 280
    Ukisikia kelele gizani...........!
     
  19. pachachiza

    pachachiza JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2017
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 951
    Likes Received: 1,177
    Trophy Points: 180
    Huyo ni lemutuz kwenye ID ingine

    Sent using Jamii Forums mobile app
     
  20. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #20
    Aug 31, 2017
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 18,438
    Likes Received: 59,361
    Trophy Points: 280
    Eeeeeh
    Jipige vibao vya usoni kwa kuandika upupwu. Yaani na ulie kabisa
     
Loading...