BBC na mizengo pinda

CPA

JF-Expert Member
Mar 1, 2011
791
500
BBC imetoa habari kwamba waziri mkuu wa Tanzania ahusishwa tuhuma za rushwa. Ni kweli Pinda kosa lake ni rushwa au kutosimamia vizuri malipo ya escrow?

Hapa BBC wamechemka.


Tanzania's prime minister is under pressure to resign over alleged fraudulent payments worth $120m (£76m) to an energy firm and top officials.

Mizengo Pinda failed to properly oversee government finances, a parliamentary watchdog committee said.

It also called for the resignation of two powerful government ministers. All three have denied any wrongdoing.

Last month, donors suspended about $490m in aid to Tanzania until the allegations were investigated.

President Jakaya Kikwete took office in 2005 with a promise to tackle corruption in government, but critics accuse him of failing to live up to his pledge.
'Public anger'

Parliament, dominated by the ruling Chama cha Mapinduzi (CCM) party, is currently holding a special session to discuss the public accounts committee's call for Mr Pinda's resignation, despite his efforts to block the session.

It shows how angry ruling party MPs are with the government over the issue, reports the BBC's Aboubakar Famau from parliament in the capital, Dodoma.

The committee's investigation found government money had been taken from an escrow account, paid to an energy firm and then given to various government ministers, our correspondent says.

The committee also called for the resignation of Attorney General Frederick Werema and Energy and Minerals Minister Sospeter Muhongo.

Our reporter says the committee has reflected the public mood by calling for their resignations, with people pointing out that $120m could buy 40 million school desks or finance the studies of 10 million pupils.

A group of 12 donors - including Japan, the UK, the World Bank and the African Development Bank - decided last month to withhold aid until the government took action over the alleged corruption, Reuters news agency reported at the time.

MPs had accused senior officials of fraudulently authorising payment of around $120m from the escrow account held jointly by state power firm Tanesco and independent power producer IPTL to IPTL's owner Pan Africa Power (PAP) in 2013.

PAP said the transfer was legal, Reuters reported.

Source: http://www.bbc.com/news/world-africa-30228551
 

xenaxena

JF-Expert Member
May 20, 2014
2,237
1,500
Hii ndio ccm,Pinda ndani yake,huwezi kuona watu wakigawana mali za nchi umetizama tu.Tuna Takukuru,Tiss na idara zingine zote hazina meno.Na yote hayo ni kukosa ethics za utumishi.Kama chama cha mapinduzi kimekataa kuipitisha katiba yenye maadili ya uobgozi iliyomo ibara ya 16,20,na 126 unatarajia nini?
 

Tyta

JF-Expert Member
May 21, 2011
12,799
2,000
BBC imetoa habari kwamba waziri mkuu wa Tanzania ahusishwa tuhuma za rushwa. Ni kweli Pinda kosa lake ni rushwa au kutosimamia vizuri malipo ya escrow?

Hapa BBC wamechemka.
hivi hapa umesoma ama hukuelewa...??
''Mizengo Pinda failed to properly oversee government finances, a parliamentary watchdog committee said.''
 

Lancanshire

JF-Expert Member
Sep 20, 2014
14,019
2,000
Wamesema kweli tupu amekula rushwa. Pinda Na ndio wanamuandaa kuwa rais nchi hii mapumbavu ndio yanawapigia kura majizi.
 

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Oct 11, 2010
1,304
0
BBC imetoa habari kwamba waziri mkuu wa Tanzania ahusishwa tuhuma za rushwa. Ni kweli Pinda kosa lake ni rushwa au kutosimamia vizuri malipo ya escrow?

Hapa BBC wamechemka.

Acha Ujinga...hii statement ina-justify ukweli wa Taarifa ya BBC..funguka akili na usiwe kilaza.
"Mizengo Pinda failed to properly oversee government finances, a parliamentary watchdog committee said."
 

Alphanetcom

Senior Member
Aug 26, 2013
124
0
Mizengo pinda is accused of failling to oversee properly government finances. Hakuna sehemu ilosema pinda anatuhumiwa kwa rushwa lazima ieleweke ivo. Na kama inatakiwa kuwajibika kwa kushindwa kuwawajibisha viongozi wa serikali walohusika na akati anajua jinsi hela zilivokuwa zikigawiwa illegally...
 

Brahnman

JF-Expert Member
Feb 3, 2012
1,716
2,000
Hapa Pinda asipojiuzuru ndo ule mbinyo wa kutokutoa fedha zao utazidi,tena waendelee hivyo hivyo ili wahisani waendelee kugoma kutoa pesa japo si salama sana kwa nchi yetu,hata wananchi nao wataendelea kuwa na hasira na serikali yao hasa hasa wanapobanwa kuhusu kuchangia maabara na vitu vingine kama hivyo.Hakika Tanzania tumerogwa na wananchi tusipobadilika katika hili basi sijui kama kuna mtu atakuja kutufunza kuhusu kuiadabisha serikali hii dhalimu.
 

CPA

JF-Expert Member
Mar 1, 2011
791
500
Acha Ujinga...hii statement ina-justify ukweli wa Taarifa ya BBC..funguka akili na usiwe kilaza.
"Mizengo Pinda failed to properly oversee government finances, a parliamentary watchdog committee said."
Wala kulikuwa hakuna haja ya kutukana ungeongea kistaarabu kama wengine ungeeleweka tu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom