BAVICHA Mwanza: Msajili acha kuwa msemaji wa Rais

BAVICHA Mwanza: Msajili acha kuwa msemaji wa Rais

Binafsi nimemshangaa sana ! Hivi wasomi wa nchi hii wamekumbwa na dudu gani ?
Ukishaona katika nchi watu wa aina ya jaji Mtungi wanakuja mbele ya media kunena kama alivyoonekana akinena, basi ujue "things fallen apart"! Nilimwona alivyokuwa akihangaika kueleza hadi unamwonea huruma , maana alikuwa anaongea mambo ambayo yeye mwenyewe hayaamini!
 
Huyu Jaji Mutungu lazima ana tatizo. Msajili wa vyama vya siasa anajigeuza kuwa msemaji wa ikulu? Kama ofisi ya Rais imeona kuwa Rais ameeleweka vibaya au Rais mwenyewe anataka kufuta kauli yake, kuna wasemaji wa Ikulu.

Inakuwa ni vigumu sana kuamini kuwa huyu Jaji ana kiwango kweli cha jaji. Ni uelewa mdogo ndiyo unaowafanya baadhi ya watu kudhani wao wana masikio na akili kuwazidi watu wote. Hivi kuna mtu ambaye hakumsikia na kumwelewa Rais kiasi cha kuhitaji ufafanuzi toka kwa Mutungi?

Ofisi ya Rais ina watu wengi sana, na siamini kama inahitaji usaidizi wa ofisi ya msajili wa vyama vya siasa.

Mutungi tulia na shughuli na majukumu yako uliyopewa kisheria, huko kwako kwenyewe bado kuna matatizo mengi unaenda kurukia hata yasiyo kuhusu. Ningekuona wa maana kama ungejishughulisha kuwakutanisha CCM na UKUWA ili kuleta utengamano mzuri Bungeni kuliko kujipa majukumu ya kuwa msemaji wa Ikulu. Haijalishi ulichosema ni sahihi au siyo sahihi, cha muhimu ni kwamba hiyo siyo kazi yako.
 
mbona tuhuma binafsi za mbowe huwa anajibu tumaini makene! kama ile ya uhamishaji fedha wa makampuni yake ya nje?
 
Huyo Msajili anabwabwaja kama aliyelewa madaraka hata kama ni kujikoma
 
Wanabadilishana kivipi apigiwe kura ndio demokrasia yakweli ashindane na wenzie hiyo ndio demokrasia mpaka mumtumie gwajima ndio wenyekiti upatikane
Haujajibu swali. Hoja ni kwamba hao ccm ingawa hawapigiani kura, ila huo ni mpangilioa na mkubaliano ya chama kuwa anayekuwa Rais kupitia chama chao, basi yeye apewe uenyekiti wa chama hicho. ( yaani mtu huwa Mwenyekiti kwa kipindi cha Urais wake... Miaka 5 au 10 )' na sio zaidi.
Na ndio maana kila baada ya ukomo wa Rais ndipo ukomo wa uenyekiti wa chama hukoma pia.
Je huko nyumbani kwenu ( chama hichi kinachojiiita cha demokrasia ) mmepanga utaratibu gani, mw/ kiti wenu yuko hapo kwa miaka mingapi na wanini hataki kuachia?
Mbona kila mwaka mwenye kiti ni huyohuyo mzee wa kubadili gia Angani? Au ndio utaratibu uliokubalika na wanachama wote? Au umekubalika na wapenzi wake tuuu. Maana nasikia huko mtu hatakiwi kabisaaaa kuugusa uenyekiti. Ukionekana tuu unajifanya unataka uongozi uliopo ubadilishwe, unaanza kuundiwa zengwe na kuitwa msaliti na wanaku- Zitto -lise.
Au ndio Democrasia inavyotaka hivyo, au huko kwenu hiyo ndio mnajuwa kuwa democrasia kuwa mawazo ya mwenyekiti yafuatwe kama yale ya kubadilisha gia angani?
 
Njaaa inatuua sisi BAVICHA lowasa umetuacha hata mgao wa buku tano kuandika pumba umeupunguza
 
Back
Top Bottom