Mookiesbad98
JF-Expert Member
- Feb 1, 2015
- 3,574
- 4,856
Barua ya wazi kwa mkuu wa Traffic Police
Kuna zoezi limefanyika Jumamosi ya tarehe 14.02.2026 - Jangwani Road na ni zoezi la dhuluma na kuibia wananchi ambao tayari wanaumizwa na mifumo kandamizi.
Afisa waliweka kamera na kusimamisha wenye magari mengi kwa kisingizio wanadaiwa fine. Mbaya zaidi wanakataa kurudisha leseni hadi ulipe fine ya kubambikiziwa.
Kwa mfano niliandikiwa fine kosa ambalo gari hiyo haikuwa barabarani siku hiyo na kuhusiana na leseni isiyofahamika kwangu wala familia yangu (kumbuka watoto ni wadogo chini ya umri) na kuhusiana na hali ya gari yaani car condition! Nilijaribu kumwelezea traffic lakini hataki kusikiliza logic.
Ajabu kuna wenye magari kama 6 walilalamika issue hiyo hiyo. Kuingia TMS ni wazi aliyefanya kosa anaonekana inaunganisha na hiyo leseni. Walichokifanya polisi waligeuza herufi moja na kutubambikizia fine ambayo ilijumuishwa na penalty kuwa zaidi ya 50k.
Kumbuka fine eti ni ya Januari mwaka huu tarehe ambayo haijakamilika siku 30. Plate CJY inageuzwa kuwa CUY kumwibia mwananchi wa kawaida. Kibaya hela hiyo nilikuwa naenda kumchukulia mtoto dawa zake.
Nimerudi nyumbani bila kutimiza jukumu hilo. Hii imeniuma sana. Je, kukosa uadilifu huu nani anausimamia au wanapigiwa makofi na kupewa hongera kwa makusanyo batili? Nani atanirudishia hela yangu??
Tafakari na kutenda haki kunahitajika afande.
Kuna zoezi limefanyika Jumamosi ya tarehe 14.02.2026 - Jangwani Road na ni zoezi la dhuluma na kuibia wananchi ambao tayari wanaumizwa na mifumo kandamizi.
Afisa waliweka kamera na kusimamisha wenye magari mengi kwa kisingizio wanadaiwa fine. Mbaya zaidi wanakataa kurudisha leseni hadi ulipe fine ya kubambikiziwa.
Kwa mfano niliandikiwa fine kosa ambalo gari hiyo haikuwa barabarani siku hiyo na kuhusiana na leseni isiyofahamika kwangu wala familia yangu (kumbuka watoto ni wadogo chini ya umri) na kuhusiana na hali ya gari yaani car condition! Nilijaribu kumwelezea traffic lakini hataki kusikiliza logic.
Ajabu kuna wenye magari kama 6 walilalamika issue hiyo hiyo. Kuingia TMS ni wazi aliyefanya kosa anaonekana inaunganisha na hiyo leseni. Walichokifanya polisi waligeuza herufi moja na kutubambikizia fine ambayo ilijumuishwa na penalty kuwa zaidi ya 50k.
Kumbuka fine eti ni ya Januari mwaka huu tarehe ambayo haijakamilika siku 30. Plate CJY inageuzwa kuwa CUY kumwibia mwananchi wa kawaida. Kibaya hela hiyo nilikuwa naenda kumchukulia mtoto dawa zake.
Nimerudi nyumbani bila kutimiza jukumu hilo. Hii imeniuma sana. Je, kukosa uadilifu huu nani anausimamia au wanapigiwa makofi na kupewa hongera kwa makusanyo batili? Nani atanirudishia hela yangu??
Tafakari na kutenda haki kunahitajika afande.