Babati kwawaka moto Ufisadi BAWASA

Babati kwawaka moto Ufisadi BAWASA

Niko

Member
Joined
Mar 12, 2011
Posts
99
Reaction score
21
Taarifa ya television ya TBC saa saba imeonyesha wananchi wenye hasira mjini Babati walioamua kupasua mabomba ya Mamlaka ya Maji Safi na Taka BAWASA baada ya fujo za kupinga mkazi mmoja mwekezaji kuungiwa bomba fasta kifisadi wakati wao wanahenya na "wanawake wanazaa njiani wakihenyea maji."

BAWASA imekiri imesimamisha mpango wa kuendelea kupeleka maji kwa mtu huyo na imeomba mazungumzo ya amani na wananchi.

Na huko Songea TBC inaripoti wananchi wenye hasira kali walizua tafrani kupinga ufisadi wa ujenzi wa ofisi ya Mwenyekiti wa Kijiji, jengo jipya ambalo limeonyeshwa bawaba za milango zake zinang'oka hata na mikono, wakati zilitakiwa zijengwe bawaba za Union na ubovu mwingine. Mwenyekiti ameambiwa wewe ni mwizi, mpambe wake mmoja anusurika kuraruriwa kwenye mkutano wa kijiji.


Maoni yangu: Kama watu mpaka vijijini na miji ya kila pembe ya nchi wanaanza kuamka namna hii, hii ni very healthy situation for the country. Siku hata siku inazidi kuwa ngumu kutawala kwa kuburuza na kufisadi nchini Tanzania, mpaka kutawala kijiji sasa hivi sio rahisi rahisi tu. Watu wanaamka.
 
Nao ni mafisadi.
Mafisadi? Wamefaidika na nini?

Wamesema mabomba yenyewe walishiriki kwenye ujenzi, ni ya kwao, kwa hiyo hawezi kuja fisadi ghafla akaanza kunufaika nayo. Wakiyapasua ni yao. Ndio maana wanayapasua ku protest.

William Shakespeare: "To do a great right, do a little wrong."
 
Mafisadi? Wamefaidika na nini?

Wamesema mabomba yenyewe walishiriki kwenye ujenzi, ni ya kwao, kwa hiyo hawezi kuja fisadi ghafla akaanza kunufaika nayo. Wakiyapasua ni yao. Ndio maana wanayapasua ku protest.

William Shakespeare: "To do a great right, do a little wrong."


Faida au hasara ya nani wanapoharibu miundombinu? This is uncalled for! Sijasema BAWASA wako sawa, but two wrongs do not make a right. Haina tofauti na kuuza kuku kwa kesi ya ng'ombe.

Okay, badala ya kufanya shughuli nyingine za maendeleo, wafix hayo mabomba ya maji.
 
Wananchi wa Babati wanaharibu mali kupinga ufisadi!

Nao ni mafisadi.

Mpaka viongozi wakubali kuwa governance ni through rule of law otherwise hizi protest ni njia mojawapo wakuleta rule of law na cost zake maana kwakila investment kuna intial cost moja kati ya hizo ni kuharibu mali ili pinch ya kukosa huduma iwe kwa wote na sote tukubali kuongozwa na sheria.
 
Na Iringa ipogolo wamefunga ofisi ya mtendaji wa kata mpaka kieleweke kwenye mahesabu ya Kata wananchi edelezeni libeneke wezi wote wazikwe hakuna kuchezea fedha za umma safi sana,bado sisi wa Dar es salaam mpaka tutakapo watupa wakurugenzi na mameya baharini wakiloa maji ya chumvi watajua wafanye nini
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom