Athari za matumizi ya neno "mliberali"


LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
6,040
Likes
3,913
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
6,040 3,913 280
Tangu kutokea kwa sakata la wenje na cuf bungeni kuhusu ishu ya uliberali, matumizi ya neno USHOGA/USENGE ( Ashakum si matusi ) yanaonekana kuwa substituted kwa neno " Mliberali". Najua watu wengi wanatumia neno "Mliberali" kama tafsida ili kupunguza ukali wa maneno. But kwa mtazamo, matumizi ya neno mliberali yanaweza kuongeza kasi ya vijana wadogo wa kiume kujiingiza katika ubaradhuli. Y? kwa sababu neno " uliberali " halibebi unyanyapaa wa kutosha dhidi ya vitendo nvya kishoga. Neno hili linaonekana kuwa na mantiki chanya ama ya isiofuingamana na upande wowote ( neutral ) dhidi ya vitendo vya kishoga.

Watu wenye hekima wanasema, "IF YOU WANT TO KILL A CAT, GIVE IT A BAD NAME FIRST". Mwalimu Nyerere alilitambua hili ndo maana pamoja na kupeleka vifaruy Uganda, still alimpa General Amin jina baya " NDULI" and all that. Kitu kibaya lazima kipewe jina baya.
Sisi kama jamii ili tuweze kupambana na vitendo vya kishoga ni lazima tuanzie kwenye matumizi ya maneno yanayo maanisha vitendo hivyo, maneno hayo ni lazima yabebe maana kali na yenye unyanyapaa wa hali ya juu dhidi ya vitendo hivyo. Mfano mzuri katika hili ni namna matumizi ya maneno kama " Ngoma, miwaya, mgeni "nakadhalika yalivyo changia katika kasi ya maambukizi ya v.v.u. Watu hawauchukulii ukimwi serious kivile pindi unapo tajwa kwa maneno ya mzaha kama ' ngoma, miwaya, ngwengwe' nakadhalika.

RAI YANGU KWA WATANZANIA, TUACHE KUTUMIA NENO "MLIBERALI" KUMAANISHA WANAWAUME MABARADHULI. TUENDELEE KUTUMIA MANENO YETU YALE YALE YA SIKU ZOTE.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,060
Likes
17,540
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,060 17,540 280
Basi tuwaite chama cha siasa fulani
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
23,425
Likes
11,995
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
23,425 11,995 280
Waliberali = CUF (& Co.)
 
Ginner

Ginner

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2011
Messages
1,159
Likes
319
Points
180
Age
28
Ginner

Ginner

JF-Expert Member
Joined May 8, 2011
1,159 319 180
naona mliberali (mwanachama wa CUF) yupo kazini kukisafisha chama
 
KIJOME

KIJOME

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2012
Messages
3,088
Likes
37
Points
145
Age
48
KIJOME

KIJOME

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2012
3,088 37 145
Hakuna ubishi ,kama walitoka mapovu bungeni kukanusha uliberali na wakati ni kweli...basi hakuna jinsi ya kukwepa,mleta mada pia ni mlibero unataka kufuta mapovu..
 
M

Mipale Steve

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
387
Likes
2
Points
0
M

Mipale Steve

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
387 2 0
Mleta mada na wewe ni mliberal nn?
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,192
Likes
433
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,192 433 180
Acha kupromote uliberali...
 
masanzu

masanzu

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2013
Messages
607
Likes
134
Points
60
masanzu

masanzu

JF-Expert Member
Joined May 6, 2013
607 134 60
Mliberali yuko kwa kazi te te te te te te
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Ni msimu tu huu utapita, mbona serukamba imepotea?
 

Forum statistics

Threads 1,273,063
Members 490,259
Posts 30,469,410