Tairi bovu
JF-Expert Member
- Sep 28, 2017
- 3,063
- 2,991
Pamekuwa na unyanyasani mkubwa kwa watumishi wa umma tangu awamu hii iingie madarakani. mtumishi amekuwa kama kikaragosi. Kwanza aliambiwa pasingekuwa na nyongeza ya mishahara wala kupandishwa madaraja hadi uhakiki uishe kakubali.
Baada ya uhakiki akambiwa hadi uzalishaji uongezeke akakubali.Tena uhakiki unaendelea tena hakuna nyongeza ya mshahara wala kupandishwa tena japo ni kwa mujibu wa sheria!? tunaambiwa Sheria kitu gani bwana tena mbele ya mandege, madaraja, umeme na mirel ya umeme?
Leo waziri yule anayehudumu TAMISEMI ameulizwa swali bungeni. Kama kuwafanya watumishi taahira wasio na kumbukumbu anawatupia lawama maafisa utumishi ati hawapeleki taarifa kwa wakati. Kwa bahati Ndugai amestuka kwamba majibu ya yule waziri ni ya kiubabaishaji! ama kwa kuwa anaogopa au hana kumbukumbu na alichokisema kasahau, kavimbiwa anabeua.
Nimkumbushe ndugu waziri taarifa za watumishi zipo kwenye mfumo Lawson.Huhitajiki tena kupeleka makaratasi ya taarifa za watumishi Dodoma au Ikulu zipo kwenye mfumo. Kuwatupia lawama ma HR ni kuudanganya umma na hao watumishi wenyewe!
Ikumbukwe kuwa motisha kwa watumishi ni sehemu muhimu ya huo uchumi wa viwanda. Mishahara ni suala la kisheria hulipwa kisheria wala sio hisani kama kugawa maburungutu ya noti kwenye misafara yetu hapana,gharama za maisha zinapanda kila siku nanyi mwajua.
Waziri yule ameambiwa wiki ijayo aje na majibu akajipange asipotoshe wala asijibu bora liende.
Asante bwana Ndugai kuwasemea watumishi japo wenyewe wamelala usingizi tena wa pono!
Baada ya uhakiki akambiwa hadi uzalishaji uongezeke akakubali.Tena uhakiki unaendelea tena hakuna nyongeza ya mshahara wala kupandishwa tena japo ni kwa mujibu wa sheria!? tunaambiwa Sheria kitu gani bwana tena mbele ya mandege, madaraja, umeme na mirel ya umeme?
Leo waziri yule anayehudumu TAMISEMI ameulizwa swali bungeni. Kama kuwafanya watumishi taahira wasio na kumbukumbu anawatupia lawama maafisa utumishi ati hawapeleki taarifa kwa wakati. Kwa bahati Ndugai amestuka kwamba majibu ya yule waziri ni ya kiubabaishaji! ama kwa kuwa anaogopa au hana kumbukumbu na alichokisema kasahau, kavimbiwa anabeua.
Nimkumbushe ndugu waziri taarifa za watumishi zipo kwenye mfumo Lawson.Huhitajiki tena kupeleka makaratasi ya taarifa za watumishi Dodoma au Ikulu zipo kwenye mfumo. Kuwatupia lawama ma HR ni kuudanganya umma na hao watumishi wenyewe!
Ikumbukwe kuwa motisha kwa watumishi ni sehemu muhimu ya huo uchumi wa viwanda. Mishahara ni suala la kisheria hulipwa kisheria wala sio hisani kama kugawa maburungutu ya noti kwenye misafara yetu hapana,gharama za maisha zinapanda kila siku nanyi mwajua.
Waziri yule ameambiwa wiki ijayo aje na majibu akajipange asipotoshe wala asijibu bora liende.
Asante bwana Ndugai kuwasemea watumishi japo wenyewe wamelala usingizi tena wa pono!