Angalizo: Usinunue kifurushi cha Sh 350 au 650

Angalizo: Usinunue kifurushi cha Sh 350 au 650

Mwanga Lutila

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2016
Posts
4,291
Reaction score
14,787
Hii haiwahusu wanaonunua salio kwenye mitandao ya kifedha(Mpesa,tigo pesa n.k) bali wale tunaonunua kwa mtindo wa Vocha.

Tujuavyo hakuna vocha ya chini ya 500 (japo tunasikia zipo ambazo wanapewa chenji kwenye mwendo kasi) na hakuna vocha ya Sh 600 au 650.

Ila vipo vifurushi vya 350 na 650 na vingine vya mia (ofa) , kujiunga hivi vifurushi utatakiwa ununue vocha ya 500 au 1000. Hivyo unavyojiunga na hivyo vifurushi bila shaka linabaki salio kwenye kifurushi cha 350 itabaki salio vivyo hivyo kwenye kifushi cha 650 litabaki salio. Hizi 'chenji' zinazobaki huwa tunazipuuzia sana na historia inasema baada ya siku 2 au 3 unakuta hazipo(usiseme zimepotelea ulivyowasha data labda maana hata wenye vitochi hutukumba)

Akili yangu inanituma hivi vifurushi havijawekwa bahati mbaya ni mojawapo ya njia ya kutuubia, Vuta picha 'wamemeza' hivyo 'vichenji' kwa wateja elfu kumi na kila siku wanafanya hivyo je watakuwa wana Sh ngapi?

Kuepuka hili ni vema ujiunge kifurushi cha 500 au 1000 ili kwenye simu kisibaki kitu.

Okoa Salio.
 
sawa! lakini kwanini pia usishauri mtu aweke alarm mda anaojiunga, mathalan umejiunga SAA 11 kifurushi cha 350 ikabaki chenji, unachotakiwa kufanya weka alarm saa moja kabla kifurushi ku-expire siku inayofuata, hii itakualert either usipige au uunganishe kipya!... Unapopitiliza mda Wa kifurushi hapo ndipo hukwangua hako kasalio kako! Weka alarm Mkuu- HAIIBIWI MTU KUDADADEKI!!!!!!
 
ofcoz ni kweli.....mi kuna kipindi nilikua nanunua kifurush cha jero baada ya kuweka 500.....kikisha naamua kutaka kujiunga tena kwa jero iliobaki.....kucheck salio nakuta empty
 
Hii haiwahusu wanaonunua salio kwenye mitandao ya kifedha(Mpesa,tigo pesa n.k) bali wale tunaonunua kwa mtindo wa Vocha.

Tujuavyo hakuna vocha ya chini ya 500 (japo tunasikia zipo ambazo wanapewa chenji kwenye mwendo kasi) na hakuna vocha ya Sh 600 au 650.

Ila vipo vifurushi vya 350 na 650 na vingine vya mia (ofa) , kujiunga hivi vifurushi utatakiwa ununue vocha ya 500 au 1000. Hivyo unavyojiunga na hivyo vifurushi bila shaka linabaki salio kwenye kifurushi cha 350 itabaki salio vivyo hivyo kwenye kifushi cha 650 litabaki salio. Hizi 'chenji' zinazobaki huwa tunazipuuzia sana na historia inasema baada ya siku 2 au 3 unakuta hazipo(usiseme zimepotelea ulivyowasha data labda maana hata wenye vitochi hutukumba)

Akili yangu inanituma hivi vifurushi havijawekwa bahati mbaya ni mojawapo ya njia ya kutuubia, Vuta picha 'wamemeza' hivyo 'vichenji' kwa wateja elfu kumi na kila siku wanafanya hivyo je watakuwa wana Sh ngapi?

Kuepuka hili ni vema ujiunge kifurushi cha 500 au 1000 ili kwenye simu kisibaki kitu.

Okoa Salio.
Yah unaweza kufikiri vizuri sana ndugu yangu , njia nzuri ya kununua vocha siku hizi ni kwa m/pesa au tigo pesa
 
Hii haiwahusu wanaonunua salio kwenye mitandao ya kifedha(Mpesa,tigo pesa n.k) bali wale tunaonunua kwa mtindo wa Vocha.

Tujuavyo hakuna vocha ya chini ya 500 (japo tunasikia zipo ambazo wanapewa chenji kwenye mwendo kasi) na hakuna vocha ya Sh 600 au 650.

Ila vipo vifurushi vya 350 na 650 na vingine vya mia (ofa) , kujiunga hivi vifurushi utatakiwa ununue vocha ya 500 au 1000. Hivyo unavyojiunga na hivyo vifurushi bila shaka linabaki salio kwenye kifurushi cha 350 itabaki salio vivyo hivyo kwenye kifushi cha 650 litabaki salio. Hizi 'chenji' zinazobaki huwa tunazipuuzia sana na historia inasema baada ya siku 2 au 3 unakuta hazipo(usiseme zimepotelea ulivyowasha data labda maana hata wenye vitochi hutukumba)

Akili yangu inanituma hivi vifurushi havijawekwa bahati mbaya ni mojawapo ya njia ya kutuubia, Vuta picha 'wamemeza' hivyo 'vichenji' kwa wateja elfu kumi na kila siku wanafanya hivyo je watakuwa wana Sh ngapi?

Kuepuka hili ni vema ujiunge kifurushi cha 500 au 1000 ili kwenye simu kisibaki kitu.

Okoa Salio.
Uko sahihi mimi pia nilikuwa nawaza hivyo ....

Mfano [HASHTAG]#airtel[/HASHTAG] (*149*99#)

Kukopa mb 300 kama huna salio ....

Hapo utapata mb300 kwa sh 500 ila utalipa 550 sasa hakuna vocha ya 550 itabidi uweke 1000 na hio chenji ya 450 inakula kwako unless ununue ile ya mb40 kwa 200.
 
Nataka niwashauri kitu wandugu
1. Kama umeweka vocha yako na imekatwa katika huduma ambayo unajua hujaiunga tembelea ofisi za mtandao husika upate statement,usiporidhika na majibu yao peleka complains zako TCRA wafanyie kazi. Hilo ndilo jambo pekee litakalokusaidia.
2. Ukishafika TCRA jielezee tatizo lako wao wataangalia kwa system wakikuta uliyowaambia yana mashiko watadili na kampuni ya simu husika.Siku hizi kuna vihuduma ambavyo vinatoza pesa kati ya 50tsh mpaka 100tsh kwa hiyo usiishie kulalama tu JF chukua hatua.

Ni hayo tu mkuu
 
Nataka niwashauri kitu wandugu
1. Kama umeweka vocha yako na imekatwa katika huduma ambayo unajua hujaiunga tembelea ofisi za mtandao husika upate statement,usiporidhika na majibu yao peleka complains zako TCRA wafanyie kazi. Hilo ndilo jambo pekee litakalokusaidia.
2. Ukishafika TCRA jielezee tatizo lako wao wataangalia kwa system wakikuta uliyowaambia yana mashiko watadili na kampuni ya simu husika.Siku hizi kuna vihuduma ambavyo vinatoza pesa kati ya 50tsh mpaka 100tsh kwa hiyo usiishie kulalama tu JF chukua hatua.

Ni hayo tu mkuu
Hao TCRA wamefanya nn cha maana? Zimewashinda free channels kwenye ving'amuzi wataweza kushughulikia la vocha? Ur kidding! Huo muda wa kupoteza bora ukachome mahindi barabarani.
 
Hao TCRA wamefanya nn cha maana? Zimewashinda free channels kwenye ving'amuzi wataweza kushughulikia la vocha? Ur kidding! Huo muda wa kupoteza bora ukachome mahindi barabarani.
Mkuu mimi ninawapa ushauri wa kitu cha kufanya sababu I have been in telecom industry for 8+ years. Suala la TCRA kutofanya kitu au kufanya kitu inadepend na wewe kwamba umepresent vipi case zao. Na wanaopresent vizuri case zao washapata haki zao tena kwa wakati. Tusiishie kulalamika wakati hata hatua hatuchukui brother. Una hiari ya kuchukua ushauri wangu au kuacha uamuzi ni wako
 
Nataka niwashauri kitu wandugu
1. Kama umeweka vocha yako na imekatwa katika huduma ambayo unajua hujaiunga tembelea ofisi za mtandao husika upate statement,usiporidhika na majibu yao peleka complains zako TCRA wafanyie kazi. Hilo ndilo jambo pekee litakalokusaidia.
2. Ukishafika TCRA jielezee tatizo lako wao wataangalia kwa system wakikuta uliyowaambia yana mashiko watadili na kampuni ya simu husika.Siku hizi kuna vihuduma ambavyo vinatoza pesa kati ya 50tsh mpaka 100tsh kwa hiyo usiishie kulalama tu JF chukua hatua.

Ni hayo tu mkuu
Mkuu Tanzania unaifahamu au we mgeni
 
Hapana si kweli hapo mwawaonea bure hawa watu,pesa zetu hupotea pale kifurushi kinapoisha alafu ww wasahau kuwa muda umekwisha kwani siku hizi hawatumi sms kuonyesha kuwa kifurushi chako kimeisha....unapopiga cm bila kujua kuwa muda wako umekwisha ndi pale wanapolamba vichenji vyetu!Labda tuwalaumu kwann hawatumi sms pindi kifurushi kinapoisha hapo ntakueleweni!
Hyo ni kwel kbsa
 
Hapana si kweli hapo mwawaonea bure hawa watu,pesa zetu hupotea pale kifurushi kinapoisha alafu ww wasahau kuwa muda umekwisha kwani siku hizi hawatumi sms kuonyesha kuwa kifurushi chako kimeisha....unapopiga cm bila kujua kuwa muda wako umekwisha ndi pale wanapolamba vichenji vyetu!Labda tuwalaumu kwann hawatumi sms pindi kifurushi kinapoisha hapo ntakueleweni!
Mitandao mingi Uganda kifurushi kikiisha na huduma inakata. Mf. Kama ni call inakata hadi upige tena...aidha kwa kujiunga tena au upige hivyo hivyo.
 
Majizi sana hii mitu ya Mitandao, hiko nafanya mambo ya janjajanja..!!
Puuzi sana...
 
Back
Top Bottom