Ajira za Afya: Halmashauri zinatofautiana katika kuajiri

Ajira za Afya: Halmashauri zinatofautiana katika kuajiri

MRI

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2016
Posts
364
Reaction score
491
Wanabodi habari za Jumapili;

Niende moja kwa moja kwenye mada,mimi ni miongoni mwa waliobahatika kupata ajira katika kada hii ya afya kwa ajira zilizo tangazwa.Chuo nilicho soma tumebahatika kuchaguliwa watu 16 wa kada tofauti za afya na tumechaguliwa Halmashauri tofauti.Na wote hatukuwa na vyeti kwa kuwa havijatoka mpka baada ya Graduation ambayo ni kati ya December na January kwa mujibu wa chuo. Transcript na Barua za chuo ndizo tulizo tumia kuombea kazi na tukapata.Tulienda kuripoti tukiwa na Transcript na Barua ya mkuu wa chuo inayoonesha tutapata vyeti wakati gani na kuwa tulifaulu vizuri.kati ya 16 tuliochaguliwa 14 wameshaajiriwa lakini mimi na mwenzangu Maafisa utumishi wa HALMASHAURI HIZO wametukataa kwa kejeli,vijembe na matusi juu,huku wakiwakashifu sana wakubwa wao TAMISEMI kuwa kwanini walituchagua wakati tuna trascript.Tulitamani kuwakatika Halmashauri za wenzetu ukiacha hawa wakorofi wanao sahu kuwa dunia inazunguka ipo siku itakuwa kwa watoto wao au ndugu zao.

Tumejaribu kuwabembeleza chuo kitupe vyeti kabla ya muda wa kuripoti haujaisha,Chuo kikasema vyeti hajiandaliwa mpaka DESEMBA au January,kwa kuwa tunao lalamika na wawili kati ya 16 nguvu ya ushawishi imekuwa kidogo na hivyo ajira zimetupita pembeni inauma sana.

wanabodi tunaomba ushauri tufanye nini kabla ya mwezi wa Novemba haujaisha ukiisha tu ajira ndo tumesha kosa

USHAURI TAFADHALI
 
waloge tu hao ma afisa utumishi, usawa huu wanakitia mchanga kitumbua

Jaribu kuongea na walio kubaliwa wakupe namba za afisa utumishi wao, muombe aongee na afisa utumishi wako katika kumuelekeza awapokee.

kuna ma afisa wametoka vyuo vya ajabu hivyo ni gubu mwanzo mwisho, pigana usiiachie iyo nafas
 
Komaeni nao mwanzo mwanzo mwisho.....kwnn wenzenu wapate af nyie mkatwe ...kuna namna apo wadogo zetu
 
Kati ya Afisa utumishi na TAMISEMI nani mkubwa?

Halimashauri nyingi hasa kwenye idara ya utumishi kuna miungu watu
 
Wanabodi habari za Jumapili;

Niende moja kwa moja kwenye mada,mimi ni miongoni mwa waliobahatika kupata ajira katika kada hii ya afya kwa ajira zilizo tangazwa.Chuo nilicho soma tumebahatika kuchaguliwa watu 16 wa kada tofauti za afya na tumechaguliwa Halmashauri tofauti.Na wote hatukuwa na vyeti kwa kuwa havijatoka mpka baada ya Graduation ambayo ni kati ya December na January kwa mujibu wa chuo. Transcript na Barua za chuo ndizo tulizo tumia kuombea kazi na tukapata.Tulienda kuripoti tukiwa na Transcript na Barua ya mkuu wa chuo inayoonesha tutapata vyeti wakati gani na kuwa tulifaulu vizuri.kati ya 16 tuliochaguliwa 14 wameshaajiriwa lakini mimi na mwenzangu Maafisa utumishi wa HALMASHAURI HIZO wametukataa kwa kejeli,vijembe na matusi juu,huku wakiwakashifu sana wakubwa wao TAMISEMI kuwa kwanini walituchagua wakati tuna trascript.Tulitamani kuwakatika Halmashauri za wenzetu ukiacha hawa wakorofi wanao sahu kuwa dunia inazunguka ipo siku itakuwa kwa watoto wao au ndugu zao.

Tumejaribu kuwabembeleza chuo kitupe vyeti kabla ya muda wa kuripoti haujaisha,Chuo kikasema vyeti hajiandaliwa mpaka DESEMBA au January,kwa kuwa tunao lalamika na wawili kati ya 16 nguvu ya ushawishi imekuwa kidogo na hivyo ajira zimetupita pembeni inauma sana.

wanabodi tunaomba ushauri tufanye nini kabla ya mwezi wa Novemba haujaisha ukiisha tu ajira ndo tumesha kosa

USHAURI TAFADHALI

Aisee umenitonesha sana kidonda umenikumbusha machungu na majeraha ambayo wameniachia MAAFISA UTUMISHI MANISPAA YA MUSOMA.Mungu anaye hukumu kwa haki atahukumu mwenyewe.Mimi nime mwachie Mungu ashughulike nao nimepigana mpka dakika ya mwisho mpka Makao makuu TAMISEMI nimefika mkuu wa chuo akanionea huruma sana akaniambia atajaribu kuona namna ya kunisaidia kupata vyeti kabla ya muda kuisha lakini hana uhakika wa asilimia 100 kwa kuwa utaratibu wa kuchapa vyeti una mchakato mrefu.Chuo chetu tulichaguliwa watatu tu na tulikuwa na transcript hata hiyo Barua ya mkuu wa chuo tulikuwa hatuna ajabu wawili wanpeta na kazi mimi tu pekee wa halmashauri hiyo ndiyo niko nateseka
 
Kipimo unacho kipima ndicho utakacho pimiwa mwisho wa siku
 
Ma afisa utumishi walio wengi ndo wanatengeneza frustrations za maisha kwa watumishi walio wengi, sijuhi ni kwanini hawa watu wanafanya kazi kizee zee kiasi hiki. Kuna mambo mengi yanayotakiwa kufundishwa kwa hawa watu ili wabadirike ama la kwenye halmashauri rushwa na urasmu hautakoma.

cc: J.P.Magufuli.
 
Aisee umenitonesha sana kidonda umenikumbusha machungu na majeraha ambayo wameniachia MAAFISA UTUMISHI MANISPAA YA MUSOMA.Mungu anaye hukumu kwa haki atahukumu mwenyewe.Mimi nime mwachie Mungu ashughulike nao nimepigana mpka dakika ya mwisho mpka Makao makuu TAMISEMI nimefika mkuu wa chuo akanionea huruma sana akaniambia atajaribu kuona namna ya kunisaidia kupata vyeti kabla ya muda kuisha lakini hana uhakika wa asilimia 100 kwa kuwa utaratibu wa kuchapa vyeti una mchakato mrefu.Chuo chetu tulichaguliwa watatu tu na tulikuwa na transcript hata hiyo Barua ya mkuu wa chuo tulikuwa hatuna ajabu wawili wanpeta na kazi mimi tu pekee wa halmashauri hiyo ndiyo niko nateseka

pole sana ndugu, Wale nawafahamu vizuri kuna watu wawili pale ni shida.Walinifanya nichukie WAKURYA milele.Nikafanya linalo wezekana nikahama hiyo Halmashauri
 
Ma afisa utumishi walio wengi ndo wanatengeneza frustrations za maisha kwa watumishi walio wengi, sijuhi ni kwanini hawa watu wanafanya kazi kizee zee kiasi hiki. Kuna mambo mengi yanayotakiwa kufundishwa kwa hawa watu ili wabadirike ama la kwenye halmashauri rushwa na urasmu hautakoma.

cc: J.P.Magufuli.
Kimsingi kwenye mfumo kinachohitajika ni Cheti wala sio transcript, kwa hiyo HROs wanaogopa kutumbuliwa kwa kuajiri watu wasiokuwa na vyeti.

Ushauri wangu kwa huyu mlalamikaji ni kwamba aende TAMISEMI akapatiwe msaada zaidi.
 
Wanabodi habari za Jumapili;

Niende moja kwa moja kwenye mada,mimi ni miongoni mwa waliobahatika kupata ajira katika kada hii ya afya kwa ajira zilizo tangazwa.Chuo nilicho soma tumebahatika kuchaguliwa watu 16 wa kada tofauti za afya na tumechaguliwa Halmashauri tofauti.Na wote hatukuwa na vyeti kwa kuwa havijatoka mpka baada ya Graduation ambayo ni kati ya December na January kwa mujibu wa chuo. Transcript na Barua za chuo ndizo tulizo tumia kuombea kazi na tukapata.Tulienda kuripoti tukiwa na Transcript na Barua ya mkuu wa chuo inayoonesha tutapata vyeti wakati gani na kuwa tulifaulu vizuri.kati ya 16 tuliochaguliwa 14 wameshaajiriwa lakini mimi na mwenzangu Maafisa utumishi wa HALMASHAURI HIZO wametukataa kwa kejeli,vijembe na matusi juu,huku wakiwakashifu sana wakubwa wao TAMISEMI kuwa kwanini walituchagua wakati tuna trascript.Tulitamani kuwakatika Halmashauri za wenzetu ukiacha hawa wakorofi wanao sahu kuwa dunia inazunguka ipo siku itakuwa kwa watoto wao au ndugu zao.

Tumejaribu kuwabembeleza chuo kitupe vyeti kabla ya muda wa kuripoti haujaisha,Chuo kikasema vyeti hajiandaliwa mpaka DESEMBA au January,kwa kuwa tunao lalamika na wawili kati ya 16 nguvu ya ushawishi imekuwa kidogo na hivyo ajira zimetupita pembeni inauma sana.

wanabodi tunaomba ushauri tufanye nini kabla ya mwezi wa Novemba haujaisha ukiisha tu ajira ndo tumesha kosa

USHAURI TAFADHALI
Nenda TAMISEMI kijana, usikubali kuipoteza nafasi kizembe!
 
Walioajiri kwa transcripts ndio walaumiwe kile sio cheti pia system ya sasa hivi ukiajiriwa lazima vyeti vihakikiwe viende hadi necta na nacte sasa nacte wanaenda kuhakiki transcripts jamani hata kama wamepokelewa hao wenzenu watakuja kusimama tu uhakiki wao ukiimalizika transcripts ni ya chuo siyo nacte au wizara
 
Natumai mlipewa barua kwa ajili ya kwenda kureport, hivyo wajibu hiyo barua mliyopewa kwa aliyewapeleka huko na nyie mpewe copy ili wayamalize wenyewe mana hilo ni swala la Office na Office na sio kosa lenu!
 
Kimsingi kwenye mfumo kinachohitajika ni Cheti wala sio transcript, kwa hiyo HROs wanaogopa kutumbuliwa kwa kuajiri watu wasiokuwa na vyeti.

Ushauri wangu kwa huyu mlalamikaji ni kwamba aende TAMISEMI akapatiwe msaada zaidi.

TAMISEMI ukishatoa lalamiko hilo kuwa Maafisa Utumishi wamekutema kwa sababu ya vyeti havijatoka nao hukandamizia hapo hapo kuwa nenda kakitafute halafu urudi.

Mimi nimefika na wanajua Halmashauri ambazo watu wa hivyo wapo, niliwatajia Halmashauri wakacheka wakasema Dogo sisi hatuna chakukusaidia tumeshamaliza kazi yetu nenda katafute vyeti wakaongeza kuwa mchawi wako ni Maafisa Utumishi
 
TAMISEMI ukishatoa lalamiko hilo kuwa Maafisa Utumishi wamekutema kwa sababu ya vyeti havijatoka nao hukandamizia hapo hapo kuwa nenda kakitafute halafu urudi.

Mimi nimefika na wanajua Halmashauri ambazo watu wa hivyo wapo, niliwatajia Halmashauri wakacheka wakasema Dogo sisi hatuna chakukusaidia tumeshamaliza kazi yetu nenda katafute vyeti wakaongeza kuwa mchawi wako ni Maafisa Utumishi
Mchawi sio afisa utumishi, mchawi ni chuo chako ambacho hakijakupa Cheti!

Afisa Utumishi wa halmashauri hata akikuingiza kwenye mfumo utakaa pending tu ,kuna mtu anaitwa approver yupo wizara ya UTUMISHI, huyo mtu hawezi kuapprove ajira ya mtu bila kuona vyeti.

Kimsingi, hata wale ambao walipokelewa na kuingizwa kwenye mfumo na maafisa utumishi wa huko halmashauri ilihali hawana vyeti, hawatokuwa approved na hawatopata check number na hawatopata mishahara.

Mchakato wa ajira yako haushii kwa HROs wa halmashauri tu, usimlaumu HRO wa halmashauri, yupo sahihi mno.

TAMISEMI na UTUMISHI ndio wangeweza kukusaidia.
 
Walioajiri kwa transcripts ndio walaumiwe kile sio cheti pia system ya sasa hivi ukiajiriwa lazima vyeti vihakikiwe viende hadi necta na nacte sasa nacte wanaenda kuhakiki transcripts jamani hata kama wamepokelewa hao wenzenu watakuja kusimama tu uhakiki wao ukiimalizika transcripts ni ya chuo siyo nacte au wizara
Hao wenye transcripts hawawezi kuwa approved, hawawezi kupata check namba na hawewezi kupata mishahara. Watakaa pending mpaka bwana Yesu arudi. No cheti, no ajira!! Huu ndo mfumo wa Lawson ulivyo.

Nadhani afisa utumishi wa halmashauri aliamua kuwaridhisha tu ili kukwepa lawama na kuitwa Mungu Mtu.
 
Mzee RAZA umejibu vizuri humu wamo maafisa utumishi wafafanue zaidi lakini tangazo lilisema transcripts haikubaliwi ila cheti kunachotambuliwa na serikali ndio kinakubalika huyo aliyewapa nafasi wenye transcripts akawaanza wenye vyeti anastahili kuchukuliwa hatua afisa utumishi amefuata muongozo hana kosa
 
Kwetu wapo wengi waliorudishwa TAMISEMI kwa sababu tofauti tofauti sasa kama TAMISEMI wanakubali uajiriwe kwa transcripts waandikie maafisa utumishi barua ili wapate cha kujikinga incase of anything happen ahead maana taratibu zimekiukwa lakini napata hofu naona hiki kisa si cha kweli
 
Back
Top Bottom