Ajali mbaya ya meli!!!!! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ajali mbaya ya meli!!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by CHAI CHUNGU, May 21, 2012.

  1. CHAI CHUNGU

    CHAI CHUNGU JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Feb 20, 2012
    Messages: 7,165
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Leo ni miaka 16 imetimia sasa tangu kutokea ajali mbaya ya meli ya MV BUKOBA,ajali hiyo ilimpoteza kaka angu kipenzi aliyekua ndio kwanza ameanza ajira ktk jeshi la jwtz,iliniuma bcoz ndio aliyekua mfadhili wangu wa masomo ya secondary na maisha ya kila siku,hiyo ilipelekea kukatisha masomo yangu bila kupenda ili niitunze family.
    Nakuuliza wewe mwana jf mwenzangu hii ajali ilikuathili vipi?ingawa inauma kuikumbuka siku hii!!
     
  2. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,966
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Pole sana Mkuu, kwa kumpoteza kaka mpendwa.
     
  3. k

    kijiichake JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 285
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mimi iliniathiri sana tena sana coz iiliwazamisha watanzania wenzangu nguvu kazi ya taifa zaidi ya 1200 wakati huo ndo tuu mkapa kaingia madarakani. Mkapa alikuwa na nuksi zake enzi za utawala wake tulipoteza na kupata hasara kadhaa. 1, kuzama kwa meli ya mv bukoba. 2, ajali mbaya ya treni, dodoma,3, kifo cha baba wataifa Julius nyerere. 4 kifo cha dr omary ali juma makamu wa rais. 5, kifo cha jenerali kombe.6, Kuuziwa rada feki kwa bei ghali. .7, kuuziwa ndege ya rais kwa kulifilisi taifa. 8,kifo cha timu ya ushirika moshi. 9, kifo cha timu ya pamba mwanza. 10, kifo cha timu ya majimaji songea. Jamani wekeni muendelezo wa matukio mabaya unayoyakumbuka yaliyotokea enzi za utawala wa mkapa.
     
  4. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,588
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 160
    Uuzaji wa NBC kwa hasara, matamshi ya mramba kuhusu "hata kama mtakula nyasi"
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    JK kuingia ikulu!
     
  6. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,923
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 280
    Ajali ya MV Bukoba poleni lakini utawala wa Ben Mkapa kiboko hayo yote 10 ya kijichake nayakubali na aliuza NBC kasoro Magereza
     
  7. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,190
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Spika,
    Pole sana na yaliyokusibu.

    Cha kusikitisha zaidi ni kutokuwepo kwa utaratibu wa kuwa na makumbusho ya majanga makubwa kama hili ili kuwakumbuka waliotutoka na pia kutukumbusha tuliopo kuwa tusirudie tena makosa yaliyosababisha hilo janga i.e. 'never again'. Kukosekana kwa huu utaratibu nafikiri ndio maana kila leo kunakuwa na ajali na wala hatuonyeshi kujifunza na yaliyopita.
     
  8. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,737
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    polen sana wafiwa!
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,240
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    MOD badilisha title isomeke kumbukumbu ya ajari mbaya ya MV Bukoba.
     
  10. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,368
    Likes Received: 661
    Trophy Points: 280
    Pole mkuu.
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,987
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mi kinachonigusa ni kutokuwepo kumbukumbu ya haya majanga makubwa Kitaifa.
    Mbaya zaidi ajali ile iliwameza sana Nguvu ya Taifa letu!

    Tuwakumbuke wahanga wetu,Na MUNGU awalaze mahala pema peponi!

    Ameen!!
     
  12. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 6,171
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    pole ssna, ila kichwa cha habari hakijakaa vzr!
     
  13. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,665
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Dah, watz kwa kusahau bana! yaani juzi tu sidhani kama kuna hata chombo cha habari kilichoandika tukio hili...
    Ilikuwa ni Huzuni sana nakumbuka nilikuwa kidato cha tano ndo naingia form six huko huko kanda ya ziwa and almost karibu kila nyumba aroud the school and town kulikuwa na vilio...

    RIP wote waliofariki kwenye ajali hii.
     
  14. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,571
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Poleni sana wote na hata mimi kwa msiba mkubwa uliotufika. Nilisononeka sana pale tulipotangaziwa kuwa zoezi la uokoaji "LIMESITISHWA"! Nchi za wenzetu wangeendelea kutafuta mabaki hadi leo!
     
  15. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,413
    Likes Received: 711
    Trophy Points: 280
    Tatizo la nchi yetu hatujifunzi kutokana na makosa tunayoyafanya; tengejifunza ya MV BUKOBA ya ajali ya meli Ya SPICE ISLAND pengine yangeepukika kule Nungwi!!!
     
  16. L

    Luushu JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2012
    Joined: Apr 8, 2012
    Messages: 478
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    UMESAHAU AJALi YA NO CHALENGE KUTUMBUKIA MTONI TANGA NA KUBADILISHWA JINA KUWA AIR SHENGENA
     
Loading...