Aina mbili za watu Katika maisha

Aina mbili za watu Katika maisha

101 East

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2015
Posts
1,057
Reaction score
2,259
Duniani kuna aina mbili za watu Aina ya kwanza ni ya watu walio Amua kufanikiwa;
Aina ya pili ni ya watu walioamua kuwasindikiza watu walioamua kufanikiwa;
Sifa za watu walioamua kufanikiwa.....
¹】Wana malengo ya muda mrefu na muda mfupi yalioandikwa
²】Wame tengeneza mipango itakayo wawezesha kutimiza malengo yao
3】Hawaishi kwa kuangalia leo, Wanaishi kwa kuangalia leo na kesho yao
4】Si wepesi wa kukata au kukatishwa tamaa
5】Wanafanya maamuzi magumu na makini kwa mustakabali wa maisha yao
6】Asilimia kubwa ya muda wao wanatumia kufanya mambo yanayo jenga
7】Wanaambatana na watu chanya
8】Wanapenda kujifunza mambo mapya
9】Wanafanya kazi kwa bidii [wanajituma]
10】Hawafuati mkumbo wa wengi [sio bendera fuata Upepo)]
Kama kuna sifa ambazo hauna katika sifa hizo 10 Ujue kukosa hizo sifa ni kikwazo cha wewe kufanikiwa.....

Imeandikwa na ~#miriamodemba~
 
Kuna aina ya tatu ya watu wanaotaka kufanikiwa ila hawafanikiwi pamoja na juhudi zao...
 
Duniani kuna aina mbili za watu Aina ya kwanza ni ya watu walio Amua kufanikiwa;
Aina ya pili ni ya watu walioamua kuwasindikiza watu walioamua kufanikiwa;
Sifa za watu walioamua kufanikiwa.....
¹】Wana malengo ya muda mrefu na muda mfupi yalioandikwa
²】Wame tengeneza mipango itakayo wawezesha kutimiza malengo yao
3】Hawaishi kwa kuangalia leo, Wanaishi kwa kuangalia leo na kesho yao
4】Si wepesi wa kukata au kukatishwa tamaa
5】Wanafanya maamuzi magumu na makini kwa mustakabali wa maisha yao
6】Asilimia kubwa ya muda wao wanatumia kufanya mambo yanayo jenga
7】Wanaambatana na watu chanya
8】Wanapenda kujifunza mambo mapya
9】Wanafanya kazi kwa bidii [wanajituma]
10】Hawafuati mkumbo wa wengi [sio bendera fuata Upepo)]
Kama kuna sifa ambazo hauna katika sifa hizo 10 Ujue kukosa hizo sifa ni kikwazo cha wewe kufanikiwa.....

Imeandikwa na ~#miriamodemba~
Ndugu zipo aina nne (4) za watu kutokana na haina (personalities) zao:

1. RED Person (Choleric personality)
Ni watu wa namna gani:
  • Ni watu wenye nguvu, ni wajasiri,
  • Wana malengo na mipango mikubwa,
  • Wana maamuzi thabiti, siyo watu wa kuyumbayumba,
  • Changamoto kwao ni fursa ya kutenda makubwa,
  • Wanachukua hatua bila kuchelewa,
  • Wana uwezo wa kuishi sehemu yoyote,
  • Wengi wao ni watawala (natural leaders) - iwe sehemu yoyote: Serikalini, kwenye vikundi vya kusaidiana, vijiwe vya bodaboda, maofisini, watoto wadogo ambao hata hawajajitambua sana,
  • Wanapenda kusifiwa na kuheshimiwa,
  • Ni waaminifu sana, kwa sababu wanapenda ku express their personal truths kwa watu.
Itaendelea ...

Weakness zao:
  • Wana hasira sana japo hasira zao ni za muda mfupi na pia wana haiba ya moto (red),
  • Hawawezi kuvumilia (hasa mambo ya kipuuzi),
  • Wana tabia za ushindani (competitive element),
  • Ni wagumu sana kusamehe wala kuomba msamaha,
  • Wanaongea kwa sauti ya juu sana; kama ni jirani yako nyumba ya tatu utamsikia akiunguruma,
  • Hawajali hisia za wengine,
  • Hawapendi kupokea ushauri labda ujenge facts kwao ambazo ni very strong,
  • Ukiingia hanga zao, waweza chapwa hata kofi hadharani n.k.
Jinsi ya kuishi nao:
  • Kama ni boss wako, hakikisha unamjua vizuri; akikwambia kesho saa mbili kamili safari inaanza, wewe fika mlipopangiana kukutana saa mbili kasoro,
  • Ikiwa wewe ni mtu wa mizaha (Sanguine), punguza mizaha ili uweze kwenda sambamba na huyu Choleric,
Itaendelea ...

  • Mfano wa watu maarufu wenye/waliokuwa na Red personality ni: Mwl Nyerere, Donald Trump, Mzee Meko, Musa na Yusufu (wa Biblia), Steve Jobs, Venus William, Barack Obama, Magreth Thatcher n.k.
2. Yellow Person (Sanguine Personality)
Ni watu wa namna gani:
  • Ni wachangamfu sana,
  • Ukiwa chuoni, bar, club au sehemu yoyote ambayo wanachuo/watu wako free na ukakuta wamemzunguka mtu, jua huyo ni Sanguine,
  • Wana marafiki wengi sana,
  • Ni rahisi sana kuwajua: ni waongeaji sana, kama ni kwenye bus, ataongea mwanzo hadi mwisho wa safari.
  • Wako very romantic,
  • Wanapenda kujaribu mambo mapya,
  • Wanapenda kuishi leo wala si kesho, wanadai kesho itajijua yenyewe,
  • Wana maamuzi ya haraka bila kufikiri,
  • Wanapenda sana mitoko,
  • Hawa aibu,
Itaendelea ...
 
Back
Top Bottom