Afisa Elimu Sekondari-Bukoba vijijini ni shida

Afisa Elimu Sekondari-Bukoba vijijini ni shida

KURA ZA SIRI

Member
Joined
Oct 3, 2014
Posts
18
Reaction score
3
Afisa elimu idara ya sekondari halmashauri ya Bukoba vijijini bwana Cleophace Mzungu ni tatzo kwa idara naweza kuthibitisha.

Katika idara hii huyu bwana kwanza amekuwa ni VASCO DAGAMA,kwa wiki ofisini anaweza akaonekana siku mbili au tatu za kazi.

Katika idara hii kama ilivyo kawaida ya walimu wengi kuondolewa payroll hasa kwa tatizo la utoro wa kwenda masomoni bila ruhusa.Mara nyingi mwalimu anaporudi huwa anafata taratibu na kurudi payroll lakini kwa urasmu wa afsa elimu huyu hyo inachukua sio chini ya mwaka au zaidi.Licha ya idara ya tsd kumaliza kesi nyingi kwa wakati afsa elimu huyu amekuwa kikwazo cha mawasiliano kati yake na afsa utumishi bwana Egidius ambaye naye aliletwa pale kutoka halmashauri ya Misenyi lakini ujio wake ni kama demotion maana ni kaimu.

Afisa elimu huyu licha ya siku hizi taratibu za walimu kuhama kwa kubadilishana halmashauri ila kwa idara ya sekondari Bukoba vijijini hii inachukua sio chini ya miezi sita tangu mwalimu aandike barua hadi aruhusiwe kwa kupitishiwa barua zake halmashauri.

Afsa elimu huyu pia ana tabia ya kuletewa mafaili ya watumishi ambayo yanahitaji maamuzi ya mkurugenzi lakini ofisini kwake yakakaa hata wiki mbili bila kupitishwa.

Kupitia uzi huu tunamtaka ajirekebishe mara moja na afanye kazi kwa mujibu wa taratibu husika.

Lakini wengi wa walimu wanaoondolewa payroll au kufungiwa mishahara,mafaili yao hayana hata nyaraka yoyote ya kuonesha maybe taarifa ya utoro,kikao cha tsd cha kuamua hayo,n.k.
 
Jina ni Lucas Mzungu na sio Cleophace kama nilivoandika hapo juu.

Ana kauli eti vijana wa siku hizi mkitoka masomoni mnajua sisi hatujasoma.
 
Mheshimiwa Omary na Fabian njooni hapa swahiba Cv inachafuka.
 
Tabia haina dawa huyo hawezi kujirekebisha, kuna vijana wengi waadilifu wapenda kazi na kujituma katika kuwatumikia watanzania wenzao, hao ndiyo wapewe hiyo nafasi ili tabia yake ya uzembe idhibitiwe maana yaelekea amelewa madaraka
 
tuwekee na mazuri yake GT tupime vinginevo ni chuki na hila binafsi
 
Tatizo huyu bwana amesoma ukubwani.

Kuna mwalimu mmoja wa Bukoba vijijini alipata kazi Udsm akaenda kuchukua data sheet.Aisee ilikuwa shida maana alikuwa ni dada lakini kuja kumruhusu hadi alilia machozi ikashindikana.
Ilibidi yule dada amlete mama mkwe wake ambaye wanatokea kijiji kimoja na afsaelimu huko Ngara ndo data sheet zilitoka.

Yeye alikuwa anamkomalia kwamba alienda kusoma masters bila ruhusa wakati hyo ishu tsd washaifanyia maamuzi.
 
tuwekee na mazuri yake GT tupime vinginevo ni chuki na hila binafsi

Mazuri yake anataka walimu wawepo kazini muda wote kwa mujibu wa taratibu.

Pili anajichanganya na jamii maana kitimoto tunapiga naye sana pale MWALIMU PUB.
 
Mazuri yake anataka walimu wawepo kazini muda wote kwa mujibu wa taratibu.

Pili anajichanganya na jamii maana kitimoto tunapiga naye sana pale MWALIMU PUB.

mwl pub hiko pande zipi?
 
Hii kitu jamaa ilimchoma sana....kila kikao lazima aiongee alivyoandikwa mtandaoni..Hata kikao cha Kashozi sekondari baada ya mwalimu wa shule moja maeneo ya Karabagaine kumpa kauli nzito....alikumbushia kwa kusema....nyie ndo mliniandika mtandaoni...
 
Mazuri yake anataka walimu wawepo kazini muda wote kwa mujibu wa taratibu.

Pili anajichanganya na jamii maana kitimoto tunapiga naye sana pale MWALIMU PUB.
ozi

MWALIMU PUB.......ndo iko wapi kiongozi, Nyamkazi, Hamugembe, Nyakanyasi, Uzunguni, Mafumbo, Kashai, Rwamishenye, Kibeta, Custom, Uswahilini, Stendi, Nyakato, Bilele, Miembeni, Buyekela, Kyebitembe, Nyangoye, Kashabo..........
 
ozi

MWALIMU PUB.......ndo iko wapi kiongozi, Nyamkazi, Hamugembe, Nyakanyasi, Uzunguni, Mafumbo, Kashai, Rwamishenye, Kibeta, Custom, Uswahilini, Stendi, Nyakato, Bilele, Miembeni, Buyekela, Kyebitembe, Nyangoye, Kashabo..........

kashura,miembeni,rugambwa,kagondo,kyakailabwa,zamzam ama migeyo?
 
MWALIMU PUB ipo Kitendaguro junction ya kuelekea Busimbe....na shule ya mama Tibaijuka....mmilki wake ni headmaster wa Kabale sekondari.
 
mie namkubali Omar hanashida, lakin mzungu! Anachokiona chema nkuhalibia watu maisha. Sion anachosaidia zaid ya kugombana na walimu kila leo.
 
Siku ukikutana naye tena muulize maswali yafatayo
1. Ile masters yake aliyokuwa anasoma pale udsm ameishiwa wapi?
2.kabla ya kuja hapo Bukoba vijijini alikuwa wapi na kwanini alihamishwa?
3.Ule mguu wake amepona na ulisababishwa na nini?
5.mwisho muulize anamfahamu chuma cha pua?
Akikujibu hatakusumbua tena
 
Back
Top Bottom