Afanyeje baada ya kutochaguliwa Form Five?


Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined
May 29, 2016
Messages
189
Likes
33
Points
45
Age
23
Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined May 29, 2016
189 33 45
Ndugu wanaJF,

Kuna dogo langu anahitaji msaada wa mawazo afanyeje baada ya kutochaguliwa?

Amehitimu kidato cha nne mwaka jana ila amekosa sifa za kuchaguliwa kidato cha tano na matokeo yake yapo HIVI DIV III 25 CIV D HIST D KISW C CHEM C ENG C GEO D BIOS D PHYS F B /MATH D na alifanya application NACT, sasa anahofia KUTOCHAGULIWA hata pia na NACTE maana hawaeleweki. Aliaply Afya na Education.

Je, afanyeje? Msaada wa mawazo please.
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
1,857
Likes
1,925
Points
280
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
1,857 1,925 280
Hilo ni swali la kuuliza, aende private form5 maana ana credit pass tatu. Achague kule anaokoona inamfaa na wala usimchagulie. Ful stop
 
King Ngwaba

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
7,740
Likes
8,975
Points
280
King Ngwaba

King Ngwaba

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
7,740 8,975 280
Mimi Simshauri aende Private School Coz Hajui Huko Advance Ataibuka Na Nini Kwani Huenda Akenda Akaboronga! Na vile vile Kutokana Na Hayo Matokeo Ni Wazi Kuwa Ataenda Kusom Art jambo Ambao ni Kujirisk yeye mwenyewe Kwa Hatma Yake Ya Baadae (I mean his/her Future Plan).

Sasa Ni jambo la Busara Kama Ana Vijihela Japo Kidogo Ni Bora Akatafute Chuo/College Akajiunge Akasome Certificate Kwani Anazosifa Za Kusoma Certificate Kwa Fani Ambayo itamuezesha Kuajiriwa au Kujiajiri.

Anaweza Ona Kuwa Kuanza Certificate ni Mizinguo, Lakini Ajuwe Kwamba Ndiyo Njia Peke itakayomsaidia Kufikia Malengo! Si muda mrefu Akitoka Certificate Ataendelea na Diploma, Baada Ya Diploma Ataendelea Na Digree, Wengi Wameanzia Huko Na Sasa Wana Digree za Maana.

Ni Ushauri tu Mkuu, Kama Haukukuridhisha Unaweza Utia Kwenye Dustbin.
 
Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined
May 29, 2016
Messages
189
Likes
33
Points
45
Age
23
Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined May 29, 2016
189 33 45
mkuu hawezi kuchukua diploma in primary education kwa hayo matokeo
 
B

Bacary Superior

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2014
Messages
3,700
Likes
1,397
Points
280
B

Bacary Superior

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2014
3,700 1,397 280
advance 2 private hapo
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,467
Likes
4,318
Points
280
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,467 4,318 280
Atapata NACTE bwana matokeo hayo mazuri tena english na hesabu ana pass atapata tu awe na imani kwa Yesu
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Ndugu wanaJF,

Kuna dogo langu anahitaji msaada wa mawazo afanyeje baada ya kutochaguliwa?

Amehitimu kidato cha nne mwaka jana ila amekosa sifa za kuchaguliwa kidato cha tano na matokeo yake yapo HIVI DIV III 25 CIV D HIST D KISW C CHEM C ENG C GEO D BIOS D PHYS F B /MATH D na alifanya application NACT, sasa anahofia KUTOCHAGULIWA hata pia na NACTE maana hawaeleweki. Aliaply Afya na Education.

Je, afanyeje? Msaada wa mawazo please.
Kuna second selection ambayo watoto wengi watakwenda /wameshakwenda private na hivyo kutakuwa na uwezekano wa kupata kwa pass zake!
 
Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined
May 29, 2016
Messages
189
Likes
33
Points
45
Age
23
Andrew Sosipeter

Andrew Sosipeter

Senior Member
Joined May 29, 2016
189 33 45
Lakini naona comb zimegoma kwani second selection wanatumia vigezo vipo
 
yuyu shafrael

yuyu shafrael

Member
Joined
Aug 15, 2015
Messages
58
Likes
20
Points
15
yuyu shafrael

yuyu shafrael

Member
Joined Aug 15, 2015
58 20 15
Kama hela ipo aende college tuh na sio hizi college uchwara asome za maana wanazofundisha vizuri na vyenye status nzuri asomee kitu cha maana ambacho kitampa msingi mzuri wa kujiri au kuajiriwa aendelee na maisha aeleze anataka kufanya nn hapo baadae kama king ngwaba alivyosema
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
9,817
Likes
11,639
Points
280
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
9,817 11,639 280
huyo hana haja ya kwenda form 5, tokeo lake linatosha kuanza ngazi ya diploma katika baadhi ya vyuo vya serikali mshauri afuatilie kozi itakayomfaa aanzie hapo!
 
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2016
Messages
565
Likes
409
Points
80
Zikomo Songea

Zikomo Songea

JF-Expert Member
Joined May 15, 2016
565 409 80
Mimi Simshauri aende Private School Coz Hajui Huko Advance Ataibuka Na Nini Kwani Huenda Akenda Akaboronga! Na vile vile Kutokana Na Hayo Matokeo Ni Wazi Kuwa Ataenda Kusom Art jambo Ambao ni Kujirisk yeye mwenyewe Kwa Hatma Yake Ya Baadae (I mean his/her Future Plan).

Sasa Ni jambo la Busara Kama Ana Vijihela Japo Kidogo Ni Bora Akatafute Chuo/College Akajiunge Akasome Certificate Kwani Anazosifa Za Kusoma Certificate Kwa Fani Ambayo itamuezesha Kuajiriwa au Kujiajiri.

Anaweza Ona Kuwa Kuanza Certificate ni Mizinguo, Lakini Ajuwe Kwamba Ndiyo Njia Peke itakayomsaidia Kufikia Malengo! Si muda mrefu Akitoka Certificate Ataendelea na Diploma, Baada Ya Diploma Ataendelea Na Digree, Wengi Wameanzia Huko Na Sasa Wana Digree za Maana.

Ni Ushauri tu Mkuu, Kama Haukukuridhisha Unaweza Utia Kwenye Dustbin.
Kuboronga au kufanya vizuri form six kutategemea sana na juhudi atakazowekeza katika masomo yake. Naona hoja ya kwamba aliendelea advance sababu hajui huko ataibuka na nini (huenda akaboronga) inawezekana isimsaidie sana.

Ukweli ni kwamba kama atapata shule aende, afanye bidii ya ziada ili "atoboe". Wazo la kwenda chuo kusoma certificate licha kuu nafasi ya pili. Na hata akipata chuo ni lazima asome bidii maana tofauti na hapo ni kazi bure tu.
 
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2014
Messages
424
Likes
161
Points
60
hassan mdidi

hassan mdidi

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2014
424 161 60
hapo hkl inamuhusu ila kama KE bora asome nurse na kama ME lab techincian na km angekua na pass ya physics angekua na uwanja mana wa kusoma any engineering course au CO kuanzia certificata na kuendelea ingawaje pia kwa hayo matokeo any b'ness course inakuhusu
 
clinton prosper

clinton prosper

Member
Joined
Jun 18, 2016
Messages
8
Likes
1
Points
5
Age
20
clinton prosper

clinton prosper

Member
Joined Jun 18, 2016
8 1 5
Naomba kuulza MIST wanafungua Lin kwa walochaguliwa mwaka huu
 

Forum statistics

Threads 1,236,300
Members 475,050
Posts 29,253,351