ADHABU gani zinafaa kwa watoto?

  • Thread starter Exaud J. Makyao
  • Start date

Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
Kumekuwa na kampeni nyingi za kutetea haki za watoto mashuleni na mahali pengine popote.

Moja kati ya suala tata katika haki za watoto ni kama watoto waadhibiwe wanapokosa ua wasiadhibiwe kabisa.

Na kama watoto wanapaswa kuadhibiwa wakosapo, waadhibiwe je na adhabu zipi zinafaa kwa watoto hadi umri wa miaka 18.

Naomba mawazo ya wana jamii kuhusu jambo hili tata.
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
njia mojawapo ni kumnyima ktu anachopenda kwa ahadi kuwa akijirekebisha utampa!!

Mind you "be loving but firm"
 
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
207
Likes
0
Points
0
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
207 0 0
njia mojawapo ni kumnyima ktu anachopenda kwa ahadi kuwa akijirekebisha utampa!!

Mind you "be loving but firm"
It sounds good bht, but si anweza kuwa mnafiki ili apate?
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
It sounds good bht, but si anweza kuwa mnafiki ili apate?
sio rahisi, samaki mkunje angali mbichi na umleavyo mwana ndivyo akuavyo. they cant pretend for long.

mazoea hujenga tabia!!!! mwache mtoto azoee mambo mema then atakuwa na tabia njema automatically!!
 
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
207
Likes
0
Points
0
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
207 0 0
sio rahisi, samaki mkunje angali mbichi na umleavyo mwana ndivyo akuavyo. they cant pretend for long.

mazoea hujenga tabia!!!! mwache mtoto azoee mambo mema then atakuwa na tabia njema automatically!!
Nimekupata rafiki.
Kulea ni kugumu sana.
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
Bht, nahisi kama wewe ni mwalimu mzuri wa watoto.
I love children Emma ukweli toka moyoni!!! nimefundisha sana children classes nikiwa sekondari and as we are tokin mimi ni mratibu wa such classes ni my rel.community!!!

they are so precious, very unique and pure!!!
 
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
207
Likes
0
Points
0
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
207 0 0
I love children Emma ukweli toka moyoni!!! nimefundisha sana children classes nikiwa sekondari and as we are tokin mimi ni mratibu wa such classes ni my rel.community!!!

they are so precious, very unique and pure!!!
bht, Nimepatia kumbe.
Natamani ningekuona uso kwa uso.Mie bado nasoma rafiki.Nahitaji kujifunza kwa watu kama wewe.
You must be polite and slow angered.
I feel so.
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
bht, Nimepatia kumbe.
Natamani ningekuona uso kwa uso.Mie bado nasoma rafiki.Nahitaji kujifunza kwa watu kama wewe.
You must be polite and slow angered.
I feel so.
hahaaa!!! i have several faces kulingana na tukio na mahali si unaelewa!!!

mind u I started doing that nikiwa bado shule na si chuo!!!! passion is all that matters.
 
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
207
Likes
0
Points
0
E

Emma M.

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
207 0 0
hahaaa!!! i have several faces kulingana na tukio na mahali si unaelewa!!!

mind u I started doing that nikiwa bado shule na si chuo!!!! passion is all that matters.
mhhh,
Thanks.
 
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2008
Messages
1,523
Likes
12
Points
0
Exaud J. Makyao

Exaud J. Makyao

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2008
1,523 12 0
sio rahisi, samaki mkunje angali mbichi na umleavyo mwana ndivyo akuavyo. they cant pretend for long.

mazoea hujenga tabia!!!! mwache mtoto azoee mambo mema then atakuwa na tabia njema automatically!!
Changamoto kweli.
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,253
Likes
1,391
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,253 1,391 280
Na kumchapa kidogo inafaa jamani. Siyo ya kumjeruhi hapana ni kumkumbusha. Na anatakiwa atambue kwanini amechapwa. Zipo adhabu nyingine km kumnyima anachokipenda au hata kumwambia akae sehem for some minitues then aseme kosa lake na kuomba msamaha. Ila hayo yote yanafaa yaambatane na maelezo kwanini ameadhibiwa
 
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
Mimi huwa nawa finya kidogo wale wote ambao under 8

Wale ambao ni above 8..uso unabadilika namkazia macho mpaka anatambua kwamba sipendi jambo hilo

Finally nampa ushauri faida na hasara za kutofanya au kufanya jambo fulani kwake na kwa jamii hasa wale ambao wako above 8!

Note: nothing like standard measures kwasababu kinder wana differ ile mbaya kwa tabia na situation ..it is all situtianal so it depends mtoto, historia yake tabia zake etc..
 
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
Na kumchapa kidogo inafaa jamani. Siyo ya kumjeruhi hapana ni kumkumbusha. Na anatakiwa atambue kwanini amechapwa. Zipo adhabu nyingine km kumnyima anachokipenda au hata kumwambia akae sehem for some minitues then aseme kosa lake na kuomba msamaha. Ila hayo yote yanafaa yaambatane na maelezo kwanini ameadhibiwa
Nakusahuri usimnyime mwanao anachopenda utamjengea sychological problem, ni heri umadhibu vingine lakini mpe anachopenda afurahi please.

Pili usimtenge kwa lolote ni hatari anaweza kuwa mjeuri zaidi.
 
Sugar wa Ukweli

Sugar wa Ukweli

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
373
Likes
3
Points
0
Sugar wa Ukweli

Sugar wa Ukweli

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
373 3 0
Na kumchapa kidogo inafaa jamani. Siyo ya kumjeruhi hapana ni kumkumbusha. Na anatakiwa atambue kwanini amechapwa. Zipo adhabu nyingine km kumnyima anachokipenda au hata kumwambia akae sehem for some minitues then aseme kosa lake na kuomba msamaha. Ila hayo yote yanafaa yaambatane na maelezo kwanini ameadhibiwa
Naungana nawe binhai,angalia sisi tulivyokuwa tunachapwa enzi zetu,na hapa tulipo sasa,viboko vinasaidia sana kwa watoto watukutu!!!
 
U

under_age

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2007
Messages
317
Likes
40
Points
0
U

under_age

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2007
317 40 0
panapohitajika hasira, muoneshe hasira na papohitajika kupongezwa,mpongeze. akirudia kosa mara nyingi mchape kidogo kichapo ambacho hakitomuumiza. mjengee mazingira ya mapenzi ili ajirekebishe kutokana na mapenzi yako zaidi kuliko adhabu.mtafutie marafiki wenye tabia njema ili aige tabia njema katika umri huu ambao kila mtoto analoliona anaiga na kuweka akilini.
 
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2009
Messages
2,253
Likes
1,391
Points
280
B

bnhai

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2009
2,253 1,391 280
Nakusahuri usimnyime mwanao anachopenda utamjengea sychological problem, ni heri umadhibu vingine lakini mpe anachopenda afurahi please.

Pili usimtenge kwa lolote ni hatari anaweza kuwa mjeuri zaidi.
Tumaini adhabu si kwa kosa linaloonekana tu. Hata kwa kutofikia target. Manweka malengo ya kufanya homework na hayafikii, ni lazima weekend moja umpumzishe nyumbani ili afikirie upya namna ya kuhandle uvivu wake.
 
October

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135
October

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
Naungana nawe binhai,angalia sisi tulivyokuwa tunachapwa enzi zetu,na hapa tulipo sasa,viboko vinasaidia sana kwa watoto watukutu!!!
Nakubaliana na wewe 100% viboko vinasaidia sana na mimi ni shahidi. Viboko vilinisaidia sana kunifanya niwe nilivyo. Cha kuangalia ni usimchape mtoto wakati una hasira kwa sababu unaweza muumiza, halafu hakikisha unamuelewesha kwa nini unamchapa ili ajue kosa lake.
 
M

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
476
Likes
1
Points
0
M

Mbunge wa CCM

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
476 1 0
malezi ya watoto ni complex sana, hayana formula. adhabu muafaka hutegemeana kiwango cha "umri wa akili" na si umri wa miaka. kuna watoto ambao kiakili wako mbele kiumri kushinda miaka waliyo nayo. hapa ndipo panahitaji hekima, ukikosea kidogo, mtoto atakuchukia badala ya kujirudi.

kuna jirani yetu mmoja tulipokuwa wadogo, hadi leo baba yake anamuogopa kwa sababu alikuja kugundua kuwa makosa yote aliyokuwa akimuadhibu alikuwa anamuonea! yaani mtoto alikuwa mbele kiakili kuliko umri wake na kwa kushindwa kubaini, baba alifikiri ana kiburi hivyoo akawa namuadhibu mara kwa mara. ni baaa ya ushauri nasaha ndio baba aligundua kuwa alikuwa anamuonea mwanae kila wakati alipomuadhibu utotoni na kwa kweli mtoto wake aliathirika sana kisaikolojia ikalazimu apewe shauri nasaha.

siku moja nitawaletea kisa hiki kikamilifu kabla sijapiga kambi jimboni
 

Forum statistics

Threads 1,215,809
Members 463,420
Posts 28,560,341