ACT wazalendo na kura za "wafu" na waliohama

ACT wazalendo na kura za "wafu" na waliohama

KYAMTUNDU

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2013
Posts
1,820
Reaction score
295
Wasalaamu ndugu zangu.


Baada ya tafakuri ya muda nimeona niongee kidogo juu ya madai ya Kiongozi Mkuu (KM) wa ACT Wazalendo kwamba " ACT haipo kwa ajili ya kugawana kura MILIONI NANE za waliojitokeza kupiga kura mwaka 2010, bali wanazitafuta kura milioni 12 za wale WALIOACHA KUPIGA KURA kwa KUCHOSHWA na vyama vilivyokuwepo mwaka huo".


Nianze kwa kuonesha uchache wa fikra katika kauli hii. Kusema ACT hawatagawa kura ni kupotoka kwa sababu wanachama wao wanaohamahama kutoka vyama mbalimbali walipigia kura vyama hivyo mwaka 2010 akiwemo Kiongozi Mkuu labda naye aseme hakupiga kura kwa kuchoshwa na vyama hivyo!


Pamoja na kwamba KM hunukuu "utafiti" wa REDET kwamba wasiopiga kura walichoshwa na vyama vilivyopo, nina uhakika nukuu hiyo ina matege na kama ni utafiti ulihitimisha namna hiyo, basi watafiti wenyewe hawakujitendea haki. Kutokupiga kura hutokana na sababu kadhaa:


1. Baadhi ya waliojiandikisha kupiga kura kuaga dunia. ACT hawajasema kati ya wale 12 milioni ni wangapi waliokosa fursa kwa sababu ya kufikwa na umauti-labda watwambie ni SUFURI. Na kama wapo ni mbinu gani wataitumia kuwafufua wafu ili waipigie kura ACT?


2. Baadhi ya waliojiandikisha kupiga kura kuhama eneo la uandikishaji. Sheria za Uchaguzi zinataka mpiga kura kuwa amejiandikisha kwenye eneo analokwenda kupigia kura. ACT hawajatwambia kati ya watu milioni 12 ni wangapi walihama eneo na kukosa fursa hiyo-AU ni SUFURI?! Na kama wapo, watawezaje kuwarejesha kwenye maeneo yao siku ya uchaguzi!


3. Baadhi ya waliojiandikisha kupiga kura hupoteza shahada. ACT hawajasema kama wameziokota shahada zao au nI SUFURI. Na kama wapo, ni namna gani ACT wataibadili sheria ya uchaguzi ili aliyepoteza shahada apige kura.


4. Baadhi ya waliojiandikisha kupiga kura hukosa majina yao kwenye daftari la kudumu lakini yapo kwenye ubao wa matangazo. ACT hawajasema watafantaje kuhakikisha majina hayo hayakosekani ili wapiga kura 12 milioni wasipungue labda iwe SUFURI!


5. Baadhi ya waliojiandikisha kupiga kura hukuta majina yao yamekosewa kwenye daftari la kudumu hata kama picha zinafanana. Mfano Samson Mwigamba aweza kukutwa ameandikwa "SAMSONI MUIGAMBA" na kukataliwa kupiga kura kwa sababu hiyo! ACT hawasemi ni namna gani watahakikisha majina hayakosewi ili wapiga kura milioni 12 wawape kura zote.


6. Baadhi ya waliojiandikisha kupiga kura huacha kupiga kwa sababu husema "HATA UKIMCHAGUA NANI NI WALEWALE TU"! ACT hawajasema ni namna gani wataiondoa dhana hii miongoni mwa watoro. Kwa lugha rahisi, hata walioacha kumchagua KM mwaka 2005 na 2010 ni kwa sababuu walimuona ni walewale tu ndiyo maana kwa miaka kumi ametoa AMBULANCE wakati anamalizia uongozi wake. Ni namna gani ACT itakabiliana na watoro hawa wakati KM yumo ndani ya 'WALEWALE"?!
 
Anatafuta kura za maruhani , ameandamwa sana na roho ya Usaliti sasa kila anapokwenda anajikuta anajistukia aongee nini maana walioko mbeleyake anahisi kama wanamwona mpaka rohoni , hivyo dhamira yake inamsuta sana ndio maana anamwayamwaya....
 
Amini usiamini hiki chama kimeanzishwa mahsusi kuuzoofisha upinzani ususani cdm. Kwanini wale wanaojiunga na hiki chama ni wale tu kutoka cdm na si vyama vingine?
 
If you cant understand ZZK then your mind is below average.

Inakera ila ndio demokrasia ilivyo, badala ya kumjibu kwa kiingereza ni vyema ukamjibu kwa kiswahili tu kwani walio wengi humu wanaijua na kuitambua vizuri lugha hiyo. Humu wanapita watu wengi ni vyema ungechukua wasaa na kuanza kueleza kwa kina ama kuondoa upotoshaji wake. Sio lazima mikutano ya hadhara tu, kwani wengine sio siri huwa hatuendi hasa kwa sisi wapinzani tumezoea kashikashi toka kwa watawala maana ni vipigo na hata kifo, wakati mwingine hata muda wa kwenda huwa hatuna kutokana na kutafuta mkate wa familia. Wangalau mada ya huyu bwana ina mantiki na iko kwa staha sio kama zile za kutaja watu. Nadhani kama hukuwa na wakati ama umempuuza ni bora ungekaa kimya kuliko kumdharau kwa kizungu kwani sisi wengine tulitegemea kupata kitu kutoka huko ACT. Mmi kama mimi sina tatizo na ACT ila ni mpenzi sana wa cdm na ninapenda eneo lenye hoja ama chama kinachoweza kujenga hoja. Hebu jipe wasaa na ni vyema nyinyi kama ACT mkaweka watu imara humu mitandaoni wanaoweza kujenga hoja pindi wanapoona kuna hoja ya msingi na inayohitaji ufafanuzi wa kina. Sisemi kwamba nataka mjibu kila mada lakini kama hii ilipaswa wangalau hata kama sio leo ni kesho badala ya kuweka kidhungu. Nawaomba akina Dr. Kitila Mkumbo, Zitto, Mwigamba nk walifanyie kazi hili haswa la hapa mitandaoni kwani muda ni mfupi kwa mikutano ya ndani na hadhara pekee yake haitoshi.

CC: Kitila Mkumbo, Zitto, Mwigamba. Dotto C. Rangimoto.
 
Inakera ila ndio demokrasia ilivyo, badala ya kumjibu kwa kiingereza ni vyema ukamjibu kwa kiswahili tu kwani walio wengi humu wanaijua na kuitambua vizuri lugha hiyo. Humu wanapita watu wengi ni vyema ungechukua wasaa na kuanza kueleza kwa kina ama kuondoa upotoshaji wake. Sio lazima mikutano ya hadhara tu, kwani wengine sio siri huwa hatuendi hasa kwa sisi wapinzani tumezoea kashikashi toka kwa watawala maana ni vipigo na hata kifo, wakati mwingine hata muda wa kwenda huwa hatuna kutokana na kutafuta mkate wa familia. Wangalau mada ya huyu bwana ina mantiki na iko kwa staha sio kama zile za kutaja watu. Nadhani kama hukuwa na wakati ama umempuuza ni bora ungekaa kimya kuliko kumdharau kwa kizungu kwani sisi wengine tulitegemea kupata kitu kutoka huko ACT. Mmi kama mimi sina tatizo na ACT ila ni mpenzi sana wa cdm na ninapenda eneo lenye hoja ama chama kinachoweza kujenga hoja. Hebu jipe wasaa na ni vyema nyinyi kama ACT mkaweka watu imara humu mitandaoni wanaoweza kujenga hoja pindi wanapoona kuna hoja ya msingi na inayohitaji ufafanuzi wa kina. Sisemi kwamba nataka mjibu kila mada lakini kama hii ilipaswa wangalau hata kama sio leo ni kesho badala ya kuweka kidhungu. Nawaomba akina Dr. Kitila Mkumbo, Zitto, Mwigamba nk walifanyie kazi hili haswa la hapa mitandaoni kwani muda ni mfupi kwa mikutano ya ndani na hadhara pekee yake haitoshi.

CC: Kitila Mkumbo, Zitto, Mwigamba. Dotto C. Rangimoto.
Umeeleweka vizuri Pamoja ndugu.Asante kwa mawazo yako mazuri.
 
Mi nadhani Kwa mtanzania mwenyeakili timamu huu sio Muda wa kumshutumu Zitto na chama chake cha ACT.na pia ni Vema kuweka ukomo wamatumizi ya neno Msaliti Kwa huyu kijana na mtanzania mwenzetu ambaye Ana-different ideologies na mwingine.Tatizo la nchi hii sio ACT,CUF,NCCR wala CCM bali ni selfishness,uroho wa i,ufisadi uliokithiri.Tuache kudharauliana,kutukanana wala kukatishana tamaa.muda umebaki mchache zaid kuliko tunavyodhani,only 4 months to general election tunatakiwa kupeana ushauri na kuweka wazi kama ni sahihi kufanya hivyo.Nani basi Anafaa kupokea kijiti cha Musa ili aweze kuutuvusha wana wa Isael mpaka nchi ya ahadi? Nimeona In most cases akitajwa Chadema hafai,CCM hafai,act hafai,CUF hafai,Who is a qualified candidate of October 2015 General election? In this ningependa wanajamvi tusiangalie chama.Capacity ya Mtu,ethics,decision making, finally who is people to Him/Her....Tukiendelea na vyama Mara usalit hapa october itafika & I,m sure we can't reach into conclusion.Nani Anafaa?
 
If you cant understand ZZK then your mind is below average.

hahaaaaa...

Wapo walidai wanamwelewa sana humu jamvini tangu miaka hiyo ya nyuma, katikati wakaja kusema huyo mtu si wa kuaminika sana, baada ya muda wakadai wanamwelewa zaidi sasa... na hivi sasa wameamua kukaa kimya

If you think you are very smart, hebu tuambia in one paragraph unavyomwelewa Zitto
 
Back
Top Bottom