kilimasera
JF-Expert Member
- Dec 2, 2009
- 3,068
- 277
WATU wawili wamekufa na wengine 49 kujeruhiwa baada ya basi walilokuwa wakisafiria kutoka Dar es Salam kwenda Morogoro kumgonga mwendesha pikipiki na kupinduka.
Tukio hilo lilitokea jana majira ya saa mbili asubuhi eneo la Tamco- Maili Moja wilayani Kibaha mkoani Pwani mwendesha pikipiki pamoja na abiria wake ambaye ni mtumishi wa halmashauri ya mji wa Kibaha walikufa papo hapo baada ya ajali hiyo.
Ilidaiwa kuwa ajali hiyo ilitokea baada ya pikipiki hiyo yenye namba za usajili T 616 BLF aina ya Sky Go iliyokuwa ikiendeshwa na Hamis Dadi kugongwa na basi hilo baada ya kukatisha kutoka barabara kuu kuelekea kwenye ofisi za halmashauri ya mji huo.
Kamanda wa polisi mkoa wa Pwani Absalom Mwakyoma alithibitisha kutokea kwa ajali hiyo na kusema kuwa basi hilo lenye namba za usajili T 588 AYM lililokuwa likitokea Dar es Salaam kwenda mkoani Morogoro lilisababisha ajali hiyo wakati likifanya harakati za kuikwepa pikipiki na hatimaye kuigonga kwa nyuma na kusababisha vifo vya dereva na abiria wake.
Kamanda Mwakyoma alisema majeruhi wote 49 ambao ni abiria wa basi la Aboud walipelekwa katika hospitali ya Tumbi na wengine Muhimbili kwa matibabu ya haraka.
Aidha alisema pikipiki hiyo ilikuwa imembeba abiria aliyetambuliwa kwa jina la Lucy Mageuza ambaye ni mtumishi wa Halmashauri katika Idara ya Ardhi aliyekuwa akielekea kazini.
Naye ofisa uhusiano habari na mawasiliano wa Shirika la Elimu Kibaha Gerard Chami alisema kuwa majeruhi hao wanaendelea vizuri ambapo majeruhi watatu wamehamishiwa hospitali ya Taifa ya Muhimbili kwa matibabu zaidi.
Chami aliwataja majeruhi hao kuwa ni Shela Said (35) mkazi wa Morogoro, Songelaeli Shila (40) mkazi wa Kimara na Maina Kila (35).
Aliwataja majeruhi wengine kuwa ni Simon Nchimbi ambaye ni msaidizi wa katibu wa siasa na uenezi wa Kapteni John Chiligati, Rachel Sanga (14) mkazi wa Tabata Nasri Hamza (2) Kinyerezi,Jacline John (17) wa Kilosa.
Wengine ni Cleopa Mbaga (33) ambaye ni mwanachuo wa chuo cha sokoine (SUA) mkoani Morogoro na Pili Enzi (30) wa Morogoro.
Tukio hilo lilitokea jana majira ya saa mbili asubuhi eneo la Tamco- Maili Moja wilayani Kibaha mkoani Pwani mwendesha pikipiki pamoja na abiria wake ambaye ni mtumishi wa halmashauri ya mji wa Kibaha walikufa papo hapo baada ya ajali hiyo.
Ilidaiwa kuwa ajali hiyo ilitokea baada ya pikipiki hiyo yenye namba za usajili T 616 BLF aina ya Sky Go iliyokuwa ikiendeshwa na Hamis Dadi kugongwa na basi hilo baada ya kukatisha kutoka barabara kuu kuelekea kwenye ofisi za halmashauri ya mji huo.
Kamanda wa polisi mkoa wa Pwani Absalom Mwakyoma alithibitisha kutokea kwa ajali hiyo na kusema kuwa basi hilo lenye namba za usajili T 588 AYM lililokuwa likitokea Dar es Salaam kwenda mkoani Morogoro lilisababisha ajali hiyo wakati likifanya harakati za kuikwepa pikipiki na hatimaye kuigonga kwa nyuma na kusababisha vifo vya dereva na abiria wake.
Kamanda Mwakyoma alisema majeruhi wote 49 ambao ni abiria wa basi la Aboud walipelekwa katika hospitali ya Tumbi na wengine Muhimbili kwa matibabu ya haraka.
Aidha alisema pikipiki hiyo ilikuwa imembeba abiria aliyetambuliwa kwa jina la Lucy Mageuza ambaye ni mtumishi wa Halmashauri katika Idara ya Ardhi aliyekuwa akielekea kazini.
Naye ofisa uhusiano habari na mawasiliano wa Shirika la Elimu Kibaha Gerard Chami alisema kuwa majeruhi hao wanaendelea vizuri ambapo majeruhi watatu wamehamishiwa hospitali ya Taifa ya Muhimbili kwa matibabu zaidi.
Chami aliwataja majeruhi hao kuwa ni Shela Said (35) mkazi wa Morogoro, Songelaeli Shila (40) mkazi wa Kimara na Maina Kila (35).
Aliwataja majeruhi wengine kuwa ni Simon Nchimbi ambaye ni msaidizi wa katibu wa siasa na uenezi wa Kapteni John Chiligati, Rachel Sanga (14) mkazi wa Tabata Nasri Hamza (2) Kinyerezi,Jacline John (17) wa Kilosa.
Wengine ni Cleopa Mbaga (33) ambaye ni mwanachuo wa chuo cha sokoine (SUA) mkoani Morogoro na Pili Enzi (30) wa Morogoro.