2% ya Watanzania na Katiba Mpya


H

Homer

Senior Member
Joined
May 26, 2011
Messages
100
Likes
0
Points
33
H

Homer

Senior Member
Joined May 26, 2011
100 0 33
Kwa hesabu za haraka haraka, ni asilimia mbili tu (2%) ya watanzania wanaishi Tanzania Visiwani (1.3mil), inayojulikana sana kama 'nchi' ya Zanzibar. 98% ya watanzania (zaidi ya mil. 40) wanapatikana Tanzania Bara, iliyokuwa Tanganyika huko zamani kabla ya Muungano (1964).

Ni bora katiba mpya iangalie kwa karibu maslahi ya walipa kodi 98% kuliko kuburuzwa na kelele za 2% wanaotaka kujitenga kila kukicha. Serikali tatu ni mzigo, serikali nusu ya wa-Zenj haina maana, serikali moja ya JMT ndio jibu. Zanzibar iendelee na mikoa yake au waondoke kabisa kwenye Muungano.
 
Mtumbatu

Mtumbatu

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2012
Messages
327
Likes
81
Points
45
Mtumbatu

Mtumbatu

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2012
327 81 45
Kwa hesabu za haraka haraka, ni asilimia mbili tu (2%) ya watanzania wanaishi Tanzania Visiwani (1.3mil), inayojulikana sana kama 'nchi' ya Zanzibar. 98% ya watanzania (zaidi ya mil. 40) wanapatikana Tanzania Bara, iliyokuwa Tanganyika huko zamani kabla ya Muungano (1964).
No sensi, na hapa ndio unaonyesha ukilaza wako katika kutahmini mambo. kama kweli hayo unayosema mbona Tanganyika haitowi kauli hizo kwa Burundi na Rwanda kwenye ushiriki wao katika East African Community, katika muungano hatuzungumzii uwingi wa watu au ukubwa wa eneo, tunazungumza maslahi ya nchi moja na nchi nyengine, na zaidi nchi ilio hai (Zanzibar) sio nchi iliokufa (Tanganyika), tangu lini maiti akawa na sauti?

Kama unataka kupaza sauti subiri Tanganyika ifufuke kutoka makaburi ya Kisutu ndio utakuwa na mdomo wa kusema kwa sasa ni mfu huna kauli, kuwepo au kutokuwepo muungano kutategemea Zanzibar maana ndio nchi pekee illio hai, katika Hili Tanganyika haina kauli, and shut up.
 
H

Homer

Senior Member
Joined
May 26, 2011
Messages
100
Likes
0
Points
33
H

Homer

Senior Member
Joined May 26, 2011
100 0 33
No sensi, na hapa ndio unaonyesha ukilaza wako katika kutahmini mambo. kama kweli hayo unayosema mbona Tanganyika haitowi kauli hizo kwa Burundi na Rwanda kwenye ushiriki wao katika East African Community, katika muungano hatuzungumzii uwingi wa watu au ukubwa wa eneo, tunazungumza maslahi ya nchi moja na nchi nyengine, na zaidi nchi ilio hai (Zanzibar) sio nchi iliokufa (Tanganyika), tangu lini maiti akawa na sauti?

Kama unataka kupaza sauti subiri Tanganyika ifufuke kutoka makaburi ya Kisutu ndio utakuwa na mdomo wa kusema kwa sasa ni mfu huna kauli, kuwepo au kutokuwepo muungano kutategemea Zanzibar maana ndio nchi pekee illio hai, katika Hili Tanganyika haina kauli, and shut up.
Kidogo ningekuelewa lakini kadri nilivyoendelea kusoma nimegundua kwamba wewe ni mgonjwa kwa kuita Tanganyika ni maiti. Nchi (as a constitution), lengo na kuwepo kwake ni kulinda na kutoa huduma kwa jamii (social security and services by any means possible!). 98% vs. 2% matters. Watu wengi pamoja na wewe hawajaliona hilo. Gharama ya kuendesha Zanzibar ni 2%; Bara 98%. Go figure.
 

Forum statistics

Threads 1,274,218
Members 490,631
Posts 30,505,044