Recent content by sammosses

  1. sammosses

    Kichwa cha mwendawazimu kijifunze kupata kinyozi bora kwa maslahi mapana ya kichwa chenyewe

    Lipo kubwa la kujifunza Tanzania kutokana na uchaguzi wa Kenya,kisiasa,kimaadili na kijamii. Siasa za Kenya zimejengwa na ushindani mkubwa wa kisera na utoaji wa haki sawa kwa vyama vyote vya siasa. Siasa zetu zimejaa ghiliba,chuki,utumwa,utwana na ubwenyenye unao tengeneza mfumo wa watu...
  2. sammosses

    Sakho ni chachu ya kuibua vipaji vya vijana wengi nchini na iwe motivation kwa TFF

    Hongera Sakho,hongera Simba Sc,hongera wachezaji wa Simba,hongera head coach na hongera Simba funs na Tanzania kwa ujumla. Kufikia hapa tunazidi ku pave way to the success,mpira wa Watanzania umeanza kuonekana duniani,ligi ya Tanzania sasa rasmi itajaa scout kwa ajili ya kusaka vipaji. Yapo...
  3. sammosses

    Kwa teuzi hizi, tutafika tukiwa tumechakaa

    Sahihi mkuu hii nchi inafikirisha sana
  4. sammosses

    Kwa teuzi hizi, tutafika tukiwa tumechakaa

    Nimeangalia uteuzi wa Rais kwa wateule wake, nimeangalia na kelele za wananchi kabla ya uteuzi wao, nimepima akili za uteuzi nimejikuta nikipaza sauti kuwa tutafika tukiwa tumechakaa Reference made beyond the scene kwa wateuliwa hususani DCI, inachakata sana akili. Kwanini nasema hivi...
  5. sammosses

    Tanzania chini ya chama Cha ukombozi CCM ,imeanza kuvilea viashiria vya kurudisha chiefdoms

    Katika Mambo makubwa ambayo Mwalimu Nyerere aliheshimika na legacy yake itabaki kwenye vichwa vya Watanzania,ni umoja na mshikamano wa Kitaifa. Tanganyika chini ya dola ya Mwingereza ilitawaliwa katika mfumo wa indirect rule toka kwa wakoloni,kupitia machifu wa makabila mbalimbali na...
  6. sammosses

    Shaka Hamdu Shaka: CCM haitavumilia wananchi kubambikwa kesi

    Kama ni kweli mwambieni Mwenyekiti wenu juu ya kesi ya mchongo inayo endelea mahakama ya division ya uhujumu uchumi na ugaidi
  7. sammosses

    Sakata la moto Karume, busara ichukue mkondo wake

    Exactly,kinacho fanyika ni kuwatumia kama ngazi ya kupandia,wakishafanikiwa malengo yao ngazi inaondolewa,can imagine what a gap will be there!! Ni suffering, kwa hiyo tusimame kuionya serikali kuwa jukumu la ustawi wa wananchi ndiyo msingi mkuu wa serikali
  8. sammosses

    Sakata la moto Karume, busara ichukue mkondo wake

    Migogoro isiyo na tija katika jamii yeyote iliyo staraabika husababisha ghasia na machafuko yasiyo na tija kwa taifa. Mwanafalsafa Chuck Palahniuk aliwahi kusema "There are only patterns, patterns on top of patterns, patterns that affect other patterns. Patterns hidden by patterns. Patterns...
  9. sammosses

    Katiba Mpya lazima kwa mustakabali wa amani na maendeleo yetu

    Yapo Mambo mengi ambayo yanachochea uhitaji wa katiba mpya iliyo shirikishi,tuna weza kuwa king'ang'anizi wakakubali wakatuletea rasimu yao kumalizia mchakato ule,tusikibali sisi tunataka maoni yetu yaheshimiwe kwa rasimu ya Warioba.
  10. sammosses

    Katiba Mpya lazima kwa mustakabali wa amani na maendeleo yetu

    Katiba ni mwongozo au msahafu wa nchi uliotungwa na wananchi, ambayo ni sheria mama yenye msingi madhubuti wa kutoa mamlaka za kisheria zinazo akisi matakwa ya wananchi. Katiba ya Jamhuri ya Muungano ya 1977 asili yake ni matakwa ya watu wachache wakiamini katika kuwakilisha maoni ya wengi...
  11. sammosses

    Si kwamba wananchi wanamshinikiza Rais Samia, bali wanashiriki kufichua uovu waliofanyiwa

    Mamlaka na madaraka ya serikali yatatoka kwa wananchi, na msingi mkuu wa serikali ni ustawi kwa wananchi. Hii ni kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 1977, ambayo ndiyo inayotumika mpaka sasa. Ukiingia kwenye mitandao ya kijamii utaona maoni ya wananchi,wengi wakimshauri rais...
  12. sammosses

    Hakika leo Ndugai umezungumza kama Spika wa Bunge

    Rais Samia Suluhu Hassan amekamilisha dhima ya uteuzi wa Majaji wa Mahakama Kuu na Mahakama ya Rufaa,kwa kuwaapisha kwa mujibu wa sheria. Katika Mambo yaliyojiri na mvuto ni hotuba fupi ya NDUGAI akiwa Kama mheshimiwa Spika anayeongoza mhimili wa bunge,hotuba yake ni moja ya ushereheshaji Kama...
  13. sammosses

    Kipindi kigumu cha mpito kuelekea utawala bora, Rais Samia anatakiwa apatiwe ushirikiano wa kweli toka kwa wananchi

    Kilicho mtengeneza Sabaya ndicho kilicho pandikiza mbegu ya udhalimu
  14. sammosses

    Kipindi kigumu cha mpito kuelekea utawala bora, Rais Samia anatakiwa apatiwe ushirikiano wa kweli toka kwa wananchi

    . Tanzania ina pitia kipindi kigumu cha mpito kuelekea kwenye mfumo wa utawala Bora,unao zingatia sheria na katiba. Ni kipindi kigumu Sana cha maamuzi mazito tena magumu kurudisha utawala wa sheria. Wananchi walipokwa mamlaka na madaraka yao kwa mujibu wa katiba ya Jamhuri ya Muungano ibara ya...
Top Bottom