Recent content by Philotheo

  1. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Inawezekana
  2. Philotheo

    JamiiForums Tanzania Naomba ushauri: Mpenzi wangu ana mimba ambayo si yangu

    Wewe watu huwajui,, watu kwenye pesa, ngono, na mamlaka wanabadilika wanakuwa wanyama.
  3. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Mkwamo wa waafrika unaanzia hapa. Fanya research leo tuseme watu 100 hata 200 waliosoma let's say mpaka degree. Wengi wao utakuta hawaelewi kuhusu namna ya kudhibiti na kutawala hisia zao. Hao ni wasomi vipi wasio??? Mzazi anapaswa kumuandaa mtoto wake katika namna bora ya kukabiliana na...
  4. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Basi inaweza kuwa tumepuuza nguvu ya maarifa,,, watu waliofanikiwa hawafanyi hilo kosa.
  5. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Unajua kwamba trauma za mababu zinaweza kuathiri mpaka vitukuu?
  6. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Formula zipo, sema tunazipuuza
  7. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Ukweli ni kwamba jamii ili iende sawa inahitaji watu wanaofikiria kama hawa. Sababu pekee tunakwama na tutaendelea kukwama ni kupuuza nguvu ya uhalisia. Naonaga watu wanasema eti ni masuala ya nyakati hayawezi huwezi kubadilisha. We always have the choice, and every choice has the price to...
  8. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Kuhusu capitalism nadhani walisema, unaweza kumrejea pia Karl Marx Kuhusu tafakari yako juu ya emotional intelligence, naungana nao.
  9. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Hapo ndo nilishindwa kuelewa akili ya mwanadamu. Mwanadamu anachukia uongo na anapenda ukweli katika hali ya kawaida, ila ukija kwenye maisha yetu tunachukia kuambizana ukweli/uhalisia na kukubali kujifariji kwa upotoshi. Kila mtu atakwambia sipendi watu waongo, ila ukimweleza ukweli munakuwa...
  10. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Unachosema ni kweli tunaweza kujifunza kupitia uzoefu wa watu wengine. Na hapo tunaona uzito wa hoja ya muleta mada. Some pains/experiences cannot be well understood until you experience them. Wanadamu tuna tatizo moja KUPUUZA,, kwa maana ya kwamba tunaweza kuona wenzetu wanateseka kwa matokeo...
  11. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Fikiria hichi unachokiongelea leo ni kitu ambacho Aristotle, Kant, na Socrates walikipigania enzi zao kutaka watu waishi kwa uhalisia wao. Sasa fikiria imepita miaka mingapi tangu hao watu wayapiganie haya, na kwanini tumeendelea kupuuza ilihari matokeo tunayaona? Aristotle alionya sana juu ya...
  12. Philotheo

    JamiiForums Tanzania We Africans, do we always have to learn it the hard way?

    Labda hard moments ndizo tunazipa attention kubwa, kwa maana kuna mambo madogomadogo tunayachukulia normal. Life experiences zinabadilisha mwelekeo wa watu, mitazamo, tabia nk, kutokana na survived years of dissapointments, unresolved pains/traumas, rejections etc. Yote haya yasipoenda sawa...
  13. Philotheo

    JamiiForums Tanzania Bikra ya Mwanamke: Kwanini Lawama Zinaishia Kwa Mwanamke Pekee?

    Hapo wanaume utawalaumu bure tu
  14. Philotheo

    JamiiForums Tanzania Bikra ya Mwanamke: Kwanini Lawama Zinaishia Kwa Mwanamke Pekee?

    Sasa kwa mfano wale madogo wa juzi, waliojipost na kujinadi "ficheni mabwana zenu ndo tushavamia" hao nao utawalaumu wanaume?
  15. Philotheo

    JamiiForums Tanzania Bikra ya Mwanamke: Kwanini Lawama Zinaishia Kwa Mwanamke Pekee?

    Yani hapo tunatafuta kichaka cha kutafuta nani anasitahili kubebeshwa lawama,,, hatuwezi kupata suluhisho. Asilimia kubwa sana ya mabinti iwe kwa kulazimishwa, kubakwa, au kushawishiwa kwa namna fulani huwa wanatoa green light indirect. Though naelewa kuna wanaofanyiwa vitendo vya ukatili ni...
Back
Top Bottom