• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Recent content by chikambabatu

  1. C

    Wananchi wazalendo wamcharukia January Makamba kuuliza swali hili Waziri kuhusu Corona

    Ni wakati serikali kupitia wizara ya afya kuanza kupima (mass testing) ili waziri akitoa taarifa ya Covid-19, aseme na matokeo ya mass testing, waliopona, hali za wagonjwa, vifo na mikakati mipya, ni hatari kusikia wagonjwa wawili wamepatina Zanzibar eti wanatokea Tanga, wakati Tanga inaonekana...
  2. C

    Hivi ndivyo jinsi majirani zetu wanavyotuongelea kuhusu Corona

    Wafanye tu lockdown yao ila msinikataze kwenda shamba kuchimba mihogo yangu!
  3. C

    Pamba, Korosho Mmeshindwa kununua sasa mnanyang'anya Watu Choroko zao

    Wakulima sio malofa kama unavyofikiri, eti kuwakandamiza, sijui nini kwanini serikali inapenda kuingilia biashara na wakulima, usikute huyo DC mkulima akikosa kulipwa kwenye ushirika hajui hata namna ya kumsaidia, ni rahisi tu kufanya uhalifu wa kutaifisha mali za watu ili mkubwa aone anafanya kazi!
  4. C

    Jiulize maswali Haya kabla ya kuchangia pesa ya Covid-19

    Ukiwa serious na huu ugonjwa tuonyeshe kweli upo hivyo, chukua hatua stahiki zuia mikusanyiko isiyo ya lazima ikiwemo ya ibada, kwa kuwa ikichanganya mtazuia tu, kwa nini msianze sasa hivi!
  5. C

    Jiulize maswali Haya kabla ya kuchangia pesa ya Covid-19

    Hapo unaposema michango sio lazima unakosea, kuna yule anaewapigia watu simu kuomba michango akiwa na dhamana huko ni kulazimisha!
  6. C

    Jiulize maswali Haya kabla ya kuchangia pesa ya Covid-19

    Elezea faida ya misaada iliyotolewa kwa tetemeko Kagera/bukoba, binafsi najisikia aibu jinsi watu wanaposema kutoa kwao kulilenga kuwasaidia waadhirika moja kwa moja, na sio kukalabati miundo mbinu kama barabara, shule madaraja n.k. Napenda hii waseme wanakusudi kuitumiaje, ili mtu achangiapo...
  7. C

    Ubalozi wa Marekani kuwaondoa raia wake Tanzania kwasababu ya Corona na kuwarudisha kwao

    Wapo wazi kwa kutoa taarifa, hamna tishio kwa mtu kutoa taarifa kuhusu Covid-19, hamna anayepingana na ushauri wa wataalam, kama kujiepusha na mikusanyiko!
  8. C

    Ubalozi wa Marekani kuwaondoa raia wake Tanzania kwasababu ya Corona na kuwarudisha kwao

    Marekani inataka uwazi na ichukuliwe hatua sahihi za kupambana na maambukizi, kama mnadharau na kuhamasishana kujazana kwenye nyumba za ibada, na kutegemea imani kutokomeza ugonjwa baada ya njia za kisayansi. Uhuru wa kupata taarifa na kutoa pia wanadhamini. Kukosekana hayo bora raia wao waende...
  9. C

    Sasa napata picha Kwanini Spika alizuia kujadili Mauaji ya Kibiti

    Kama hauna maelezo zaidi hili ni lako binafsi!
  10. C

    Nguvu ya Rais Magufuli sasa inajulikana ilipo. Ni hatari kwa uchumi wetu

    Kalamu1, Ni kweli kabisa, nyie lieni na pamba sie tunalia na korosho! Serikali hii ikijiusisha tu na mazao jua wanaua, na kupora pesa zilizopo, tulikuwa tunapata miche ya mikorosho kila mwaka kupitia mfuko wa pembejeo,leo hamna kitu, walisha anza ujenzi wa ghala na kiwanda cha korosho maeneo...
  11. C

    Zitto: Ushauri wangu kuhusu Mlipuko wa Korona

    Ni vema kuwepo na utaratibu wa kusaidia hasa sekta binafsi zitakazoathirika na janga la Covid-19. Nina uhakika sekta binafsi ambao ndio engine ya ukuaji kiuchumi zitaadhirika sana, hasa wale wategemeao kuuza bidhaa zao ng'ambo. Nchi nyingi hasa zilizoathirika uenda biashara ikasimama hivyo...
  12. C

    Michango kuwanusuru viongozi: CHADEMA imekubali hatia?

    Sioni ssbabu ya kuwa kila taasisi kuwa ni chanzo cha mapato, hata kama tunataka maendeleo ila sio kwa vyanzo hivi vya mapato, si busara mapato yatokane na polisi, mahakamani, faini za tra na Sumatra, kwa ni mapato hayo yanaongeza umaskini kwa unaowaletea maendeleo, pia taswira ya mahakama...
  13. C

    Mwalimu Mkuu anapomtusi Rais kupitia gazeti la Jamhuri, makala yake ya tarehe 25 Feb

    Neno mshamba linaudhi, na anayelengwa akijihisi hivyo utakoma, ila asipojihisi uchukulia poa tu, kama wa msoga yule,wala ajali!
  14. C

    Maendeleo ya ujenzi wa stesheni za reli ya kisasa - SGR

    Nafikiri labda trani ndio itaendeshwa na umeme!sasa pia sijui kama nishati hiyo itapita kwenye reli au la!
  15. C

    Humphrey Polepole ‘awashukia’ Kinana na Makamba

    Elewa na tenganisha biashara, kazi na uongozi, kwa mfanyabiashara pia jua haki zako, kama unaweza pata msamaha tumia, ila uwezi sema nalipa kodi sababu ni kiongozi na hamna maelezo hayo kwenye kulipa kodi serikalini, na akiomba msamaha ajafanya jinai yeyote. Shida hapa anafanya biashara, mnaleta...
Top