Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nyangwine umechangia sana kuharibu elimu yetu.

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by GAGL, Jun 8, 2012.

  1. G

    GAGL Senior Member

    #1
    Jun 8, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wanajamvi nchi hii ina mengi sana ya kutafakari kiujumla na kwa kumwangalia mtu mmoja mmoja. Bila shaka kila mtu hapa mwenye umri usiozidi miaka thelethini anamjua vizuri Nyambari Nyangwine na umaarufu wake alioupata kutokana na mchango wake hasi katika elimu ya Tanzania. Huyu jamaa alileta mtindo wa vitabu vya maswali na majibu ambavyo vim eharibu kabisa uelewa wa wanafunzi, maana badala ya kusoma vitabu vizuri vilivyoandikwa na maprofesa waliobobea, watoto wengi wamekuwa watumwa wa mitihani kwa kukesha wakimsoma nyangwine aliyekopi maswali yote ya mitihani ya taifa halafu akayaita kitabu. Huyu jamaa katika serikali ya watu makini, anastahili adhabu kali kwa kuchangia kuharibu elimu yetu.
     
  2. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kumbe umeliona hilo? Hata yeye mwenyewe kasoma kidogo, lakini HAJAELIMIKA chochote.
     
  3. Mwitongo

    Mwitongo JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Alimradi Nyangwine ni CCM, hatafanywa kitu! Haya mambo yanataka Serikali mbadala!
     
  4. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    majungu majungu tu
     
  5. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    siwezi kumsahau huyu jamaa maana alipokuwa akisoma pale mkwawa ndipo alipoanza huu mradi waje wa kukipoteza kizazi cha Tanzania kwa mwaka huo na kuendelea na kwa kuwa nchi hii ni sawa na sahamba la bibi aliweza kuvipenyeza vitabu vyake na wala serikali na shirika lake la viwango hawakuweza kumhoji na matokeo yake ndio tunayaona haya sasa,namchukua sana huyu mtu simpendi kabisa
     
  6. R

    RC. JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 446
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nikweli kabisa TATA adhabu kali kwa nyangwine kwani kwenye vitabu vyake ameandika matusi ya kikurya kama,mosagane,murisha,na mengine mengi ambayo yameharibu elimu yetu na Tabia za watoto wa TANZANIA.
     
  7. Kapo Jr

    Kapo Jr JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 824
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 45
    Tuandamane ashtakiwe ananiudhi huyu jamaa,machapisho yake usanii hauitaji digrii kuyang'amua upotofu wake mwe!cjui twaenda wapi hii nchi
     
  8. U

    Ukana Shilungo JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2012
    Joined: Apr 17, 2012
    Messages: 812
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    ni kweli mwalimu wangu wa literature joseph hagai alipiga vita uchambuzi wa vitabu wa nyangwine kiasi tulichukia,baadae tulisoma vitabu vya watunzi wenyewe tukagundua kuwa nyagwine ni muhuni kaacha themes nyingi na matumizi ya lugha,kifupi ni money oriented,kasoma bachelor of arts anandika vitabu mpaka vya sayansi,kifupi kaharibu watanzania wengi ,yuko shalow in deep anawatumia akina egino kinunda,stephen maluka ,kifupi nyangwine ni msaliti wa mfumo wa elimu.
     
  9. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Tatizo ni mamlaka husika iliyoruhusu matumizi ya hivyo vitabu

    wanafunzi wengi wanajitahidi kukariri hivyo vitabu hasa st kayumba na kuishia kuangukia pua kwenye exams

    ni mtiririko wa vitabu kama series za movie ambapo kila swali jipya likitoka necta anatoa kitabu kingine chenye hayo maswali
     
  10. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    hoja yako haina uzito sana hasa ukizingatia kuwa mfumo mzima wa elimu wa serikali ya magamba ndo mbovu..watoto wanahitaji kupata mazoezi ya kutosha kama anavyo yatoa huyu bwana
    mbona nchi nyingine waalimu hutoa pre test hata kabla ya test yake na maswali huwa yanafanana fanana
     
  11. Mapi

    Mapi JF-Expert Member

    #11
    Jun 9, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 6,833
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    mi sioni kama hyo adhabu anastahli yeye kwani yeye ni mfanyabiashara, na serikali iliyopo inajukum la kuangalia products znazoingia sokoni mwake kwa kuchambua ubora na kuamua nin kifanyke, kama sio wao ambao hata wamesababsha walim kuwa wavivu na wazembe [wa kupenda kutokana na kuwadharau] hadi wamefkia hatua ya kusahhsha majibu pekee (sio ngazi ya shule bali hadi ngaz ya taifa) na kuwashawish wanafunzi wasome kwa mtindo wa nyambari haya yasingetokea.... NI MAWAZO TU
     
  12. m

    mabhuimerafulu Member

    #12
    Jun 11, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vitabu vya Nyangwine? Vitabu ama majirida ya past papers? Vimempa ubunge mwenzetu.
     
  13. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nyie wote mmesoma vitabu vyake, mmefaulu, mmepata kazi, leo mnaitwa wasomi, mnaringa, mnafahari mpaka huku jamii forum kwaajili ya Nyambari Chacha Mariba Nyangwine.
    MMEVIMBEWA SASA MNAJAMPA HOVYO TU NA KUSAHAU ALIYEPIKA.
    KWELI TENDA WEMA NENDA ZAKO , SHUKRANI ZAKE SASA ANAAMBULIA MATUSI, ili hali kuna watu humu hata uzi wa mistari 5 makosa kibao.

    ANGEKUWA CHADEMA HUYU BWANA UNGESIKIA YAFUATAYO:
    Mwandishi mahiri wa vitabu vya kiada na ziada.
    Mwandishi mbunifu,
    Mwandishi Mjasiliamali.
    Mwandishi ,Mbunge wetu.
    Shujaa,nabii Nyangwine.

    Kweli nyie ni WAPUMBAFU.
     
  14. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwanza,sidhani kama mleta mada unajua tofauti ya Nyambari Nyangwine Publishers(Company) na Nyambari Nyangwine(Owner)
    Pili,yeye si mtunzi wa vitabu kama ametunga basi ni vichache na ameshirikiana na watunzi wengine.
    Tatu,kampuni yake imelenga zaidi kuinua watunzi wachanga wa vitabu kwa hiyo changamoto lazima ziwepo katika sehemu yoyote.
    Nne,suala la kuboresha elimu ni "process" kwa hali hiyo mapinduzi hayawezi kuleta mabadiliko chanya kama unavyodhani.Ni lazima kila mtu acheze kwenye nafasi yake hasa kwenye uongozi.
    Tano,uchapishwaji wa maswali ya mitihani iliyopita hauwezi kurudisha elimu nyuma,bali inalenga kumpa mwanafunzi kujiamini na kujua anachoenda kukutana nacho ni kitu gani.
     
  15. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,859
    Likes Received: 3,089
    Trophy Points: 280
    Nasubiri tamko / maandamano toka kwa wenzetu wenye ujuzi wa haya mambo.
     
  16. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,794
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Nyangwine mi namkubali sana, hao wanaofeli ni matatizo yao tu, mbona wadau tuliweka mabanda tu kwa vitabu vyake, wakati nipo o level combinations yangu science iliteka akili yangu, mda mwingi ni kusoma physics, maths and chemistry, muda wa kusoma civics, history, english sijui okonkwo kafanya nini nilikuwa sina hadi kama mtihani ni kesho na mkombozi wa huo msuli pepa alikuwa nyangwine as sikusoma novel hata moja,hata riwaya kitu kumeza uchambuzi wa nyangwine tu na kwenye pepa niliweka mabanda,,, yaani nilikuwa na kitabu kimoja cha nyangwine hiko hiko najibia history na civics na bado nilichomoka kwa kishindo hizo somo
     
  17. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Huyo jamaaa ngwine namchukia kama nzi wa chooni....
     
  18. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kawazuia nani kusoma hivyo vya maprofesa kama vipo?
    Kumbe unajua tuna serikali isiyokuwa makini? Nani wa kulaumu katika hilo - ni huyu jamaa?
    Mwingine anasema hii ni shamba la bibi - sasa alaumiwe nani- huyu jamaa?

    Hivi unakumbuka Waziri wa Elimu aliweza kubadili mitaala ya shule za sekondari single handed? alipoondoka ndiyo tukarudisha mfumo wa awali bila hat kujiuliza maswali ya msingi - iliwezekanaje kiongozi mmoja aruhusiwe kubadili mtaala?

    Sitashangaa kesho akija mwingine akaingize mchezo wa merry go round kwenye mtaala - TATIZO NI MFUMO MBOVU UNAORUHUSU ABUSE!
     
  19. data

    data JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,760
    Likes Received: 1,650
    Trophy Points: 280
    wewe umesoma vipi?
     
  20. Mwandwanga

    Mwandwanga JF-Expert Member

    #20
    Jun 13, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 2,454
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 180
    Nina banda la history, civics na b ya language (english ) b ya kiswahili kwa kusoma nyambari nyangwine books .mnatukana mamba baada ya kuvuka mto
     
Loading...